รบกวน ขอเว็บไซต์ตลาดหลักทพย์ฮ่องกงหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ทศพร29
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

รบกวน ขอเว็บไซต์ตลาดหลักทพย์ฮ่องกงหน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

ตามหัวข้อเลยครับ หรือเว็บไซต์หุ้นจีนที่สามารถดูข้อมูลยอดขาย PE ประวัติบริษัท และสามารถเข้าถึงเว็บไซต์ของบริษัทนั้นได้

ขอบคุณครับ
sundaysilent

Re: รบกวน ขอเว็บไซต์ตลาดหลักทพย์ฮ่องกงหน่อยครับ

โพสต์ที่ 2

เวบตลาดไม่เคยดูนะครับ แต่อยากให้เข้าไปดูเวบนี้ครับ
http://www.aastocks.com
lukechin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: รบกวน ขอเว็บไซต์ตลาดหลักทพย์ฮ่องกงหน่อยครับ

โพสต์ที่ 3

www.hkex.com.hk

ไม่แน่ใจว่าเป็น official หรือเปล่า แต่ก็มีข้อมูลเยอะเหมือนกัน
"ซื้อหุ้นของกิจการที่ดี มีกำไรต่อเนื่อง ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ ในเวลาที่ราคาต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ และถือมันไว้ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดี (ถึงแม้ว่าราคาจะเกินมูลค่าที่แท้จริงไปก็ตาม)"
ภาพประจำตัวสมาชิก
nimitsukontaman

โพสต์ที่ 4

HKEX เป็น official ครับ AASTOCK ไว้หาข้อมูล ดูกราฟ ถือว่าดีมากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rolback1
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

ไม่ทราบว่า ceiling / floor ต่อวัน เท่าไหร่หรอครับ เมื่อวานเห็น สนามบินปักกิ่ง -25 เปอ
โพสต์โพสต์