ลงทุนในประเทศอังกฤษ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
suwitk
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ลงทุนในประเทศอังกฤษ

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้ผมมาทำงานอยู่ประเทศอังกฤษ ทุกเดือนก็จะมีเงินเก็บอยู่ส่วนหนึ่ง. จากจะโอนกลับไปซื้อหุ้นที่ไทยแต่อัตราแลกเปลี่ยนนี่ต่ำมากๆ ทำใจไม่ไหว เลยจะเก็บเงินเอาไว้ที่นี่ แต่ไม่อยากปล่อยเอาไว้เฉยๆเพราะดอกเบี้ยก็ไม่มี จึง ยากถามเพื่อนๆว่าควรลงทุนในอะไรดี หรือมีกองทุนรวมดีๆตัวใหนแนะนำบ้างเปล่าครับ
sukrittav
Verified User

Re: ลงทุนในประเทศอังกฤษ

โพสต์ที่ 2

suwitk เขียน:ตอนนี้ผมมาทำงานอยู่ประเทศอังกฤษ ทุกเดือนก็จะมีเงินเก็บอยู่ส่วนหนึ่ง. จากจะโอนกลับไปซื้อหุ้นที่ไทยแต่อัตราแลกเปลี่ยนนี่ต่ำมากๆ ทำใจไม่ไหว เลยจะเก็บเงินเอาไว้ที่นี่ แต่ไม่อยากปล่อยเอาไว้เฉยๆเพราะดอกเบี้ยก็ไม่มี จึง ยากถามเพื่อนๆว่าควรลงทุนในอะไรดี หรือมีกองทุนรวมดีๆตัวใหนแนะนำบ้างเปล่าครับ
sukrittav
Verified User

Re: ลงทุนในประเทศอังกฤษ

โพสต์ที่ 3

สวัสดีค่ะ
เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่จึงเพิ่งเห็นข้อความค่ะ
ส่วนตัวลงทุนใน ISA Stock&Share ค่ะ Free capital gain tax สำหรับเงินลงทุน 20000 ปอนด์แรก ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูนะคะ
โพสต์โพสต์