ลงทุนในประเทศอังกฤษ

Post Reply
suwitk
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

ลงทุนในประเทศอังกฤษ

Posts by suwitk » Tue Mar 07, 2017 5:07 am

ตอนนี้ผมมาทำงานอยู่ประเทศอังกฤษ ทุกเดือนก็จะมีเงินเก็บอยู่ส่วนหนึ่ง. จากจะโอนกลับไปซื้อหุ้นที่ไทยแต่อัตราแลกเปลี่ยนนี่ต่ำมากๆ ทำใจไม่ไหว เลยจะเก็บเงินเอาไว้ที่นี่ แต่ไม่อยากปล่อยเอาไว้เฉยๆเพราะดอกเบี้ยก็ไม่มี จึง ยากถามเพื่อนๆว่าควรลงทุนในอะไรดี หรือมีกองทุนรวมดีๆตัวใหนแนะนำบ้างเปล่าครับ

sukrittav
Verified User

Re: ลงทุนในประเทศอังกฤษ

Posts by sukrittav » Fri Jun 15, 2018 2:19 am

suwitk wrote:ตอนนี้ผมมาทำงานอยู่ประเทศอังกฤษ ทุกเดือนก็จะมีเงินเก็บอยู่ส่วนหนึ่ง. จากจะโอนกลับไปซื้อหุ้นที่ไทยแต่อัตราแลกเปลี่ยนนี่ต่ำมากๆ ทำใจไม่ไหว เลยจะเก็บเงินเอาไว้ที่นี่ แต่ไม่อยากปล่อยเอาไว้เฉยๆเพราะดอกเบี้ยก็ไม่มี จึง ยากถามเพื่อนๆว่าควรลงทุนในอะไรดี หรือมีกองทุนรวมดีๆตัวใหนแนะนำบ้างเปล่าครับ

sukrittav
Verified User

Re: ลงทุนในประเทศอังกฤษ

Posts by sukrittav » Fri Jun 15, 2018 2:30 am

สวัสดีค่ะ
เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่จึงเพิ่งเห็นข้อความค่ะ
ส่วนตัวลงทุนใน ISA Stock&Share ค่ะ Free capital gain tax สำหรับเงินลงทุน 20000 ปอนด์แรก ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูนะคะ

Post Reply