ขอคำแนะนำ Agm Berkshire

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
istyle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

ขอคำแนะนำ Agm Berkshire

โพสต์ที่ 1

อยากไปร่วมประชุมประจำปีกับ Brk ต้องทำอย่างไรบ้าง พอจะมีคำแนะนำรึเปล่าครับ

ถ้าเปิด port offshore กับโบรคไทย จะมีสิทธิ์ไปได้หรือไม่

และถ้ามีสิทธิ์ไป การมอบฉันทะจะสามารถทำได้รึเปล่าครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
MSEEKZ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขอคำแนะนำ Agm Berkshire

โพสต์ที่ 2

บัตรเข้างานซื้อใน ebay ได้คับ ไม่ต้องถือหุ้นจริง แล้วก้อขอ VISA ท่องเที่ยวมาได้เลยครับ
http://www.berkshirehathaway.com/meet01 ... nginfo.pdf

ผู้ถือหุ้น 1 คน ได้ 4 สิทธิครับ แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อหุ้นจากเมืองไทยทำได้ยังไงนะครับ

เห็นมีทัวร์จากเมืองไทยมาด้วยครับ ของ clubvi ลองไปหาข้อมูลดูได้ครับ
ktoa
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

เห็นพี่เชาว์บอกว่าขอใบยืนยันจากโบรกฯ offshore ที่ถือ Berkshire อยู่ได้เลยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 222

โพสต์ที่ 4

ใช่ครับ ขอให้เปเปอร์นั้นมีชื่อเราด้านบนให้ตรงกับ passport ก็ใช้ได้เลยครับ

offshore ไทยใช้ได้หมดครับ

คิดว่ามอบฉันทะไม่ได้ครับ นักลงทุนต้องมาเองครับ แต่จะได้บัตร 4 ใบแบ่งเพื่อนได้ 3 คน
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
โพสต์โพสต์