JAS

แหล่งรวบรวมข้อมูลของหุ้นต่างๆ All for one, one for all
(ข้อมูลตั้งแต่ก่อตั้งเว็บ จนถึง 30 กันยายน 2555 ห้องนี้อ่านได้อย่างเดียวไม่สามารถ post ได้)
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์

Re: JAS

Posts by Paul VI » Fri May 06, 2011 5:09 pm

ขออนุญาตโพสต์เฉพาะพื้นฐานครับ

เรื่องอารมณ์ต่างๆเชิญที่กระทู้ที่พี่ปรัชญาตั้งได้เลยครับ

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=47702

Real-VI
Verified User

Posts by Real-VI » Fri May 06, 2011 5:10 pm

ปรัชญา wrote:ไม่เกี่ยวกับพื้นฐาน

แต่เกี่ยวกับอรมณ์

มาทางนี้

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=47702
\

ขอบคุณ พี่ ปรัชญา ครับ สร้างห้องให้ น้องๆๆๆ ได้ ระบายกัน :D

gorillaz

Posts by gorillaz » Fri May 06, 2011 5:10 pm

woody wrote: ทราบได้จากที่ไหนหรือครับ :P
อ่อ ก็ต้องส่งงบภายใน 45 วันไงครับ
แต่เรื่องว่าผลประกอบการเท่าไหร่อันนี้ผมไม่รู้ครับ

ฟังให้มากกว่าพูด

phalisom

Posts by phalisom » Fri May 06, 2011 5:16 pm

โทษนะครับ ผมไม่อยากฟัง พวกร้องโวยวายเวลาหุ้นลง เช่นเดียวกัยการชมเชยเวลาหุ้นขึ้น สิ่งที่ผมและบอร์ดนี้ต้องการ คือการพูดคุยในด้านพื้นฐานว่ามีการเปลี่ยนแปลงอะไรหรือไม่

ส่วนตัวผมมองว่า มันลงเยอะ เพราะราคาขึ้นมากเกินไป JAS ดีจริง แต่งบก็ยังไม่ deliver และคาดว่างบ Q1 อาจจะมีสำรองอะไรเข้ามาเพิ่ม

พื้นฐานมันไม่สามารถเปลี่ยนได้ใน 1 อาทิตย์หรอกครับ เพียงแต่ความดีของหุ้นสะท้อนไปในราคามากเกินไป

แม้ราคา 2.76 ก็อาจจะยังสูง ถ้าผลการดำเนินงานไม่มาตามนัด

tfex

Posts by tfex » Fri May 06, 2011 5:19 pm

มีใครซื้อเพิ่มมั๊ยครับ :B

woody

Posts by woody » Fri May 06, 2011 5:20 pm

gorillaz wrote:
woody wrote: ทราบได้จากที่ไหนหรือครับ :P
อ่อ ก็ต้องส่งงบภายใน 45 วันไงครับ
แต่เรื่องว่าผลประกอบการเท่าไหร่อันนี้ผมไม่รู้ครับ
รอบนี้วันหยุดเยอะครับ งบส่งได้ถึงเย็นวันที่ 18 ซึ่งจะแพร่ในเวบ ตลท ไม่เกินเช้าวันที่ 19 ฉะนั้น คงไม่จำเป็นต้องเป็นอาทิตย์ฺหน้าครับ :mrgreen:

Impossible is Nothing

gorillaz

Posts by gorillaz » Fri May 06, 2011 5:24 pm

อ่อ เข้าใจละครับ นึกว่าต้อง 45 เป๊ะๆ

ขอบคุณครับ

ฟังให้มากกว่าพูด

anntomon

Posts by anntomon » Fri May 06, 2011 5:26 pm

กดแบบนี้เดี่ยวเข้าเซต 50 ไม่ได้นะครับ

ชนะใจตัวเองคือสิ่งที่ยิ่งใหญ่

xmarine

Posts by xmarine » Fri May 06, 2011 5:29 pm

ข่าว TOT 390 บาท นี่มันข่าวดีของ JAS ชัดๆ

390 บาท 2 เดือนแรก โปรนี้ไม่น่าจะมีผลต่อลูกค้าเดิมมากนัก ทั้ง TOT TRUE และ JAS
ลูกค้าเดิมคงไม่เปลี่ยนค่ายเพื่อหวังส่วนลด 400 บาท ใน 2 เดือน

การแข่งขันทางการค้า ตัวที่เป็นอาวุธสำคัญคือ ตัวสินค้าที่ดี

ผู้บริหารใหม่ของ TOT น่าจะแข่งขันด้วย คุณภาพ และบริการ ถ้าต้องการยืนในพื้นที่นี้อย่างยั่งยืน

โปรนี้ของ TOT น่าจะกระตุ้นให้เกิดลูกค้ารายใหม่ขึ้นได้มาก แต่หากยังบริการท่วมกลางเสียงบ่นเช่นทุกวันนี้ ลูกค้ากลุ่มนี้คงไม่เลิกใช้ internet เพราะ ของแบบนี้เสพแล้วเลิกยาก (เหมือนผม)
แต่จะเปลี่ยนมาใช้บริการที่ดีกว่าแทน

หลังจากนี้ไป เมื่อพ้น 2 เดือนแห่งความสุข สักระยะ ผมว่าทุกอย่างจะปรับไปตามครรลองของมันเอง

เพียงแต่ JAS จะสู้อย่างไรให้ได้เปรียบในระยะยาวได้มากที่สุด

penonline
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Posts by penonline » Fri May 06, 2011 5:37 pm

worapot_ta wrote:ผมลองใช้ adsl มาครบทั้ง 3 เจ้า true, tot, 3bb ไม่ได้รู้สึกว่าคุณภาพต่างกันเลยนะครับ สิ่งที่ 3bb เหนือกว่าคือไม่ต้องเสียค่าบำรุงโทรศัพท์เดือนละ 100 บาท (เจ้าอื่นบังคับให้ติดตั้งโทรศัพท์ ตอนนี้ไม่รู้ว่าเจ้าอื่นสามารถทำได้รึยัง)
ธุรกิจ isp เป็นธุรกิจที่แข่งขันด้วยราคาล้วนๆ ถ้าเจ้าไหนถูกกว่าผมก็พร้อมจะเปลี่ยน คนอื่นก็น่าจะเหมือนกัน เลยไม่เคยได้ยินสักทีว่ามีธุรกิจ isp ในโลกนี้ที่ทำกำไรดีๆ(อาจจะมีแต่ผมไม่รู้) เคยได้ยินแต่แข่งกันเลือดสาด ผมไม่แน่ใจว่า 3bb จะมีต้นทุนที่ถูกกว่าเจ้าอื่น เห็นเพิ่งวางโครงข่ายใหม่ แบบนี้จะมีต้นทุนที่ถูกกว่าสายเก่าๆที่ตัดค่าเสือมไปเยอะแล้วของคู่แข่งได้อย่างไร หรือถ้าจะเพราะว่าเทคโนโลยีใหม่มันถูกกว่าแบบเก่า แบบนี้ยิ่งน่ากลัวใหญ่เลย เพราะจะทำให้มีคู่แข่งเกิดขึ้นได้ง่าย
อันนี้เป็นมุมมองในภาพรวมๆนะครับ
ผมคิดว่าคุณภาพของเน็ต 3bb ไม่ดีเท่าไหร่นะครับ เล่นเวปนอกจะโหลดไม่ขึ้นเลย

ส่วนตัวเคยใช้ true กับ 3BB

ตอนแรกใช้ true แล้วเปลี่ยนมาใช้ 3BB เพราะแถวบ้านท่อของ true มาได้ไม่เต็ม speed แต่ 3BB ได้เต็ม speed

ส่วนตัวเป็นคนที่เล่นเวปต่างประเทศบ่อย พอเปลี่ยนมาใช้ 3BB โหลดไม่ขึ้นเลย บางทีรอเป็น 10 นาที กว่ารูปจาขึ้นครบ

ส่วนถ้าจะโหลดหนังเรียกว่า ลืมไปได้เลย สุดท้ายต้องกลับมาใช้ true เหมือนเดิม speed ไม่เต็ม แต่ก็ยังออกนอกได้ดีกว่า

ส่วนความเร็วในประเทศถือว่าคุณภาพแต่ละค่ายไม่ต่างกัน

vitid

Posts by vitid » Fri May 06, 2011 5:37 pm

phalisom wrote:โทษนะครับ ผมไม่อยากฟัง พวกร้องโวยวายเวลาหุ้นลง เช่นเดียวกัยการชมเชยเวลาหุ้นขึ้น สิ่งที่ผมและบอร์ดนี้ต้องการ คือการพูดคุยในด้านพื้นฐานว่ามีการเปลี่ยนแปลงอะไรหรือไม่

ส่วนตัวผมมองว่า มันลงเยอะ เพราะราคาขึ้นมากเกินไป JAS ดีจริง แต่งบก็ยังไม่ deliver และคาดว่างบ Q1 อาจจะมีสำรองอะไรเข้ามาเพิ่ม

พื้นฐานมันไม่สามารถเปลี่ยนได้ใน 1 อาทิตย์หรอกครับ เพียงแต่ความดีของหุ้นสะท้อนไปในราคามากเกินไป

แม้ราคา 2.76 ก็อาจจะยังสูง ถ้าผลการดำเนินงานไม่มาตามนัด
+1 แต่ผมชอบเข้ามาศึกษา "จิตวิทยาการลงทุน" จากหุ้นแนวๆนี้นะ สังเกตุดูพอเวลาหุ้นขึ้น ก็จะมีคนเข้ามาโพสต์แต่ข่าวดีๆ ความเห็นเชิงลบก็จะค่อยๆหายไป พอราคาลงก็ตรงกันข้าม

anntomon

Posts by anntomon » Fri May 06, 2011 5:43 pm

นอกจากธุรกิจบอดแบรนด์แล้วยังมีธุรกิจเสริมคือ ดูหนังผ่านอินเตอร์เนต(เดือนละ 49บาท) ล่าสุดเห็นโซนี่โฆษณาโทรทัศน์ตัวใหม่ต่ออินเตอร์เนตได้น่าจะเป็นธุรกิจตัวต่อไปที่คิดว่าผู้บริหารก็คงมองอยู่เหมือนกัน
และมีโทรศัพท์ราคาประหยัด ค่าบริการรายเดือน 49 บาท โทร 1บาท/ครั้งในจังหวัดและนาที่ละ1บาทต่างจังหวัดครับ

Pnattbuffettology

Posts by Pnattbuffettology » Fri May 06, 2011 5:46 pm

ว้าว วันนี้ Jas ลง มากกว่า N-park อีก
ราคาลดลง 10 อันดับ

JAS 1,519,736,200 2.76 -0.96 (-25.81%)

N-PARK 106,193,100 0.03 -0.01 (-25.00%)

สู้ต่อไป 3BB

anntomon

Posts by anntomon » Fri May 06, 2011 5:50 pm

รอบก่อนก็ขึ้นจากไม่ถึง 1 บาท ไป 2 บาทแล้วลงมา แถวๆ 1 บาท สุดท้ายแล้วก็ขึ้นต่อเกือบ 4 บาท แล้วก็ลงวันนี้ ใจเย็นๆนะครับอยากให้ดูพื้นฐานเป็นหลักครับ

Tao_PK

Posts by Tao_PK » Fri May 06, 2011 6:19 pm

chatchai wrote:ขอแสดงความนับถือความยินดีกับผู้ที่ถือหุ้น JAS ด้วยนะครับ

สำหรับผู้ที่ยังไม่ได้ลงทุน และคิดที่จะซื้อ ผมอยากจะแนะนำให้อ่านข้อมูล ทำความเข้าใจธุรกิจและบริษัท รวมทั้งทำการประเมินราคาพื้นฐานก่อนนะครับ

ที่เตือนไม่ใช่ว่าบริษัทไม่ดี หรือราคาหุ้นแพงเกินไป ผมไม่รู้หรอกครับว่าราคาหุ้นในอนาคตจะเป็นอย่างไร

แต่ถ้าเราเข้าใจธุรกิจ บริษัท รวมทั้งมีราคาพื้นฐานอยู่ในใจ จะสามารถช่วยในการตัดสินใจได้ดีขึ้น ถ้าราคาหุ้นมีความผันผวนในอนาคต

ถ้าได้อ่านคำแนะนำนี้ แล้วนำมาวิเคราะห์ถึงเหตุผลสักนิดคงช่วยเตือนใจอะไรได้มากกว่านี้ (ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ
คุณChatchai ด้วยครับ)

Nodame2009

Posts by Nodame2009 » Fri May 06, 2011 6:27 pm

วันนี้floorไปรอบนึงแล้ว RIPให้กับชาวไร่(ไล่)ราคา :wink:

ศิษย์เซียน007

Posts by ศิษย์เซียน007 » Fri May 06, 2011 6:38 pm

LooVE wrote:
ming1714 wrote:
TrueColor wrote:พี่ครับ ขาใหญ่ VI เขาขาย JAS กับแบบนี้หรือครับ
ไหนบอกผมว่า Fundamental มันเปลี่ยนไปแล้วครับ
ตามไปถึงห้อง VIP โถพี่นี่เอง ชื่อเสียงมันกินไม่ได้จริงๆ
อะไรทำให้คิดแบบนี้หรอครับ ... คือเกรงว่าโพสแบบนี้จะเป็นการทำให้ตื่นตระหนกกันไปหรือเปล่า...
ผมไม่ได้ตามพื้นฐานน้อง Jas แต่เข้าใจว่าวันนี้ลงเพราะรับแรงกดดันจากตลาดหรือเปล่าครับ(ก็เห็นแดงกันถ้วนหน้า)

ชื่อนี้คุ้นๆอยู่หลายห้องครับคุณมิ่ง เอิ๊กส์
อย่ากังวลใจไป
ถ้าหมายถึงพี่หมอเทวดา ผมว่าถือเป็นสัญญาณที่ดีนะคับเพราะหลังจากพี่หมอขายไปไม่นานราคาหุ้นก็มักจะขึ้นไปทำจุดสูงสุดใหม่อยู่หลายๆครั้ง :mrgreen:

สิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดบนโลกใบนี้คือความว่างเปล่า สูงจากว่างเปล่าคือก่อเกิดเปลี่ยนแปลง

http://www.fungdham.com/sound/popup-sou ... up-75.html

http://goo.gl/VjQ4cG

jet

Posts by jet » Fri May 06, 2011 6:40 pm

ใช่ครับ สุดท้ายราคามันต้องวิ่งเข้าหาพื้นฐานมันอยู่ดี แล้ววันนี้ราคามันก็เริ่มวิ่งลงมาหา
พื้นฐานของมันอยู่ดี หลังจากถูกปั่น ๆ ๆ ขึ้นไป สงครามราคาเกิดแน่ ๆ ครับ ยิ่งถ้า
3 จี เกิดเมื่อไหร่ ยิ่งเหนื่อยครับ ระวังเรื่อง tt&t ด้วยนะครับ เพราะผลไม้จะเป็นพิษได้
น่าจะใกล้หมดช่วงเวลาแห่งการตักตวงสำหรับจ้าวแล้ว งานนี้จ้าวฟันไปเยอะ เก็บไว้กิน
ได้หลายชั่วคนเลย รอดูงบ q1 ก่อน แล้วค่อยมาวิจารณ์ต่อ แต่ผมว่าไม่น่าจะจ๊าบมากมาย

เกล้า

Posts by เกล้า » Fri May 06, 2011 6:52 pm

พี่ๆครับสำหรับทีโอที 6 เม็ก 390/เดือน2เดือนแรกหลังจากนั้น
ก็590 และยังมีค่ารายเดือนโทรศัพท์บ้านอยู่หรือเปล่า.. :mrgreen:

ควรทุ่มเทเจริญให้มาก..ในงานที่เป็นประโยชน์อย่างแท้จริง..

naris

Posts by naris » Fri May 06, 2011 7:07 pm

anntomon wrote:
pockiee wrote:ผมว่าตั้ง ห้อง jas ชั่วคราวดีกว่า เริ่มจะ ดราม่าแล้วครับ
อยากฟังพี่ naris ครับ
ไม่ค่อยอยากจะโพสท์สักเท่าไหร่ เพราะวันนี้ไปทำเงินหล่นเกือบร้อยล้าน555

พูดเล่นครับ พูดตรงๆว่าเสียอารมณ์ตรงที่ราคามันค่อนข้างแปรปรวนมากๆ ตั้งแต่ต้นปีราคาขึ้นไปแตะเกือบ100เปอร์เซนต์และมาปิดวันนี้ที่บวกไปสามสิบกว่าเปอร์เซนต์ ถ้ามันค่อยๆขยับบวกมาจากต้นปีแบบไม่หวือหวา ก็คงไม่มีใครเจ็บตัว ส่วนตัวผมเองจริงๆมันจะอยู่ที่ร้อยหรือสามสิบผมก็ยังเฉยๆ เพราะคิดว่าจะขอดูการเติบโตเขาไปอีกสองสามปี ผมไม่ได้สนใจที่ราคาหุ้นเท่ากับสนใจผลประกอบการของบริษัท เพื่อที่จะนำมาประเมินมูลค่าที่เหมาะสมเป็นระยะๆ

แต่ผมเห็นใจคนที่มาลงทุนโดยยังไม่รู้มูลค่าเหมาะสมของกิจการ เพราะถ้าปัจจุบันถูกหรือแพงเขาไม่ทราบ หุ้นราคาลงก็จะไม่สบายใจในการถือครอง หุ้นราคาขึ้นก็มั่นใจซื้อเพิ่ม ทั้งๆที่เราควรซื้อตอนราคาต่ำๆมากกว่าราคาที่แพงขึ้น วิธีนี้แก้ปัญหาได้โดยศึกษาในตัวธุรกิจให้ดี คำนวณกำไรในอนาคตให้ออก หาจุดซื้อเท่ากับผลตอบแทนที่อยากได้ และรอเวลาเขาหาเงินให้เรา ถ้าเราพลาดก็เพราะเรามองธุรกิจพลาดหรือประเมินผิด ไม่ใช่เพราะราคาหุ้นขึ้นหรือลงครับ

ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร

Pnattbuffettology

Posts by Pnattbuffettology » Fri May 06, 2011 7:12 pm

ขอบคุณ พี่ naris มากครับ ที่ เป็นกำลังใจให้Vi รุ่นน้อยๆอย่างผมครับ

firewalker

Posts by firewalker » Fri May 06, 2011 7:27 pm

naris wrote:
pockiee wrote:ผมว่าตั้ง ห้อง jas ชั่วคราวดีกว่า เริ่มจะ ดราม่าแล้วครับ
ไม่ค่อยอยากจะโพสท์สักเท่าไหร่ เพราะวันนี้ไปทำเงินหล่นเกือบร้อยล้าน555

พูดเล่นครับ พูดตรงๆว่าเสียอารมณ์ตรงที่ราคามันค่อนข้างแปรปรวนมากๆ ตั้งแต่ต้นปีราคาขึ้นไปแตะเกือบ100เปอร์เซนต์และมาปิดวันนี้ที่บวกไปสามสิบกว่าเปอร์เซนต์ ถ้ามันค่อยๆขยับบวกมาจากต้นปีแบบไม่หวือหวา ก็คงไม่มีใครเจ็บตัว ส่วนตัวผมเองจริงๆมันจะอยู่ที่ร้อยหรือสามสิบผมก็ยังเฉยๆ เพราะคิดว่าจะขอดูการเติบโตเขาไปอีกสองสามปี ผมไม่ได้สนใจที่ราคาหุ้นเท่ากับสนใจผลประกอบการของบริษัท เพื่อที่จะนำมาประเมินมูลค่าที่เหมาะสมเป็นระยะๆ

แต่ผมเห็นใจคนที่มาลงทุนโดยยังไม่รู้มูลค่าเหมาะสมของกิจการ เพราะถ้าปัจจุบันถูกหรือแพงเขาไม่ทราบ หุ้นราคาลงก็จะไม่สบายใจในการถือครอง หุ้นราคาขึ้นก็มั่นใจซื้อเพิ่ม ทั้งๆที่เราควรซื้อตอนราคาต่ำๆมากกว่าราคาที่แพงขึ้น วิธีนี้แก้ปัญหาได้โดยศึกษาในตัวธุรกิจให้ดี คำนวณกำไรในอนาคตให้ออก หาจุดซื้อเท่ากับผลตอบแทนที่อยากได้ และรอเวลาเขาหาเงินให้เรา ถ้าเราพลาดก็เพราะเรามองธุรกิจพลาดหรือประเมินผิด ไม่ใช่เพราะราคาหุ้นขึ้นหรือลงครับ
ขอบคุณพี่นริศมากครับ และก็เห็นด้วยครับ
กลับมาดูราคาตอนเย็นแล้วเสียอารมณ์จริงๆครับ เหวี่ยงราคากันแรงมากจริงๆ หลายครั้งแล้วด้วย เล่นกันแบบนี้คนเค้าก็ยิ่งคิดว่าเป็นหุ้นเก็งกำไร ต่อไปก็จะมีแต่คนเข้ามาเล่นเพื่อเก็งกำไร ไอ้คนโยนลงมามันคงไม่รู้สึกอะไรหรอกเพราะสบายตัวไปแล้ว แต่คนเจ็บตัวเพราะนี่สิ เจอแบบคงมีหลายคนที่สะใจ กับ หลายคนก็หน้ามืดอะนะครับ :evil: :evil: :evil:

อยากจะสาปแช่งให้คนที่ชอบกระทำแบบนี้กับรายย่อยให้เจ๊งหุ้น ไม่มีความสุขในชีวิตไปเลยจริงๆ :evil: :evil: :evil:

wincio

Posts by wincio » Fri May 06, 2011 7:28 pm

ขอบคุณ คุณnaris นะคับ เพราะขนาด นิวตัน ยังบอกเลยคับว่า เค้าสามารถที่จะ คำนวณฟิสิกส์ระดับสูงได้อย่างง่ายดายแต่เข้าไม่สามารถ คำนวณความบ้าคลั่งและอารมณ์ของคนได้เลย ส่วนตัวก็ไม่สนคับ จะขึ้นจะลงก็ช่างมัน อีกสามสี่ปีค่อยมาว่ากัน

เวลาลงทุน จงอย่าทำการลงทุนในหุ้น แต่จงทำการลงทุนในกิจการแทน
เพราะ คุณคงไม่คิดจะซื้อ Farm ในตอน9 โมงเช้า และขายมันทิ้งในเวลา 4 โมงเย็นหรอก

Temasek

Posts by Temasek » Fri May 06, 2011 7:33 pm

งานนี้มีคนไม่มาตามนัดแน่ๆครับ. ไม่รู้ป่านนี้เคลียร์กันได้หรือยัง

เม็ดยา

Posts by เม็ดยา » Fri May 06, 2011 7:34 pm

วันนี้มีเจ้าหน้าที่ 3bb มาที่บ้าน(ร้านขายยา) ด้วยครับ ขอติด wifi โดยใช้พื้นที่นอกบ้าน
เสียค่าไฟประมาณ 40บาทต่อเดือน พร้อมกับเสนอให้ user ในการเข้า wifi ฟรีได้ทุกที่
ด้วยความที่เป็นผู้ถือหุ้นผมก็เลยไม่สามารถปฏิเสธได้ครับ 555

ปล...บ้านผมอยู่เชียงใหม่ครับ

dome@perth

Posts by dome@perth » Fri May 06, 2011 7:37 pm

ว้าว...... ไปทาสีบ้านใหม่ ทั้งวันพึ่งได้เข้ามาเช็คราคาหุ้นเลย
เงินหล่นหายไปเยอะเหมือนกันครับชง 5555 :D

เห็นใจคนที่พึ่งเข้ามาครับ ในระยะสั้นๆนี้.
ส่วนตัวผมก็ไม่ได้ยินดีิยินร้ายกับราคาซักเท่าไหร่
เพราะไม่คิดจะขาย และ ยังไม่มีเงินจะซื้อ :D

ผมก็สนใจผลประกอบการอย่างเดียวครับตอนนี้
ดูกันยาวๆครับ หากผลประกอบการยังเป็นไปตามที่คิด
ก็ไม่มีอะไรต้องตกใจ. หากผลประกอบการผิดคาดค่อยประเมินใหม่

บอกตรงๆครับ ขี้เกียจหาหุ้นใหม่จริงๆ

"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง ความมั่งคั่งอย่างถาวร
มันมาจาก ความขยัน ไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"

โอรสสวรรค์

Re:

Posts by โอรสสวรรค์ » Fri May 06, 2011 7:41 pm

สำหรับคนที่กังวลเรื่องการเปิดเกมรุกของ ToT ผมคงจะไม่อธิบายอะไรมาก ลองดูที่ผมเคยนำมาโพสท์ไว้เมื่อวันที่ 31 กรกฎาคม 2553 ตอนนั้น 3BB เพิ่งจะทำตลาด 5 เมกเองครับ
เข้าไปดู link ของ ToT ก็ได้ครับมันยังมีข้อมูลเก่าให้เทียบอยู่ แล้วจะรู้ว่าผลเป็นอย่างไร

โอรสสวรรค์ wrote:คู่แข่งเปิดเกมรุกอีกแล้ว

TOT hi-speed internet Great Value เร็ว แรง คุ้มทุกความต้องการ

TOT  hi speed  internet.... เร็ว  แรง  เกินคุ้ม

4 Mb 390.-  บาท...

สมัครวันนี้ ถึง 15 มกราคม 2554  รับไปเลย

ฟรี  ค่าธรรมเนียมแรกเข้า หรือค่าเปลี่ยนแพ็คเกจ 1,000  บาท
ฟรี  ค่าติดตั้งโทรศัพท์โทรศัพท์ประจำที่  มูลค่า 3,350 บาท *
รับสิทธิ์แลกซื้อ Dual Port Modem  ราคา 390 บาท หรือ Wireless  Modem  ราคา 1,250 บาท
รับค่าใช้บริการอัตราพิเศษ 390 บาท นาน 3 รอบบิล รอบบิลถัดไป 590 บาท วันนี้ - 15 มกราคม 2554
* โปรดศึกษารายละเอียดก่อนสมัครใช้บริการ (เฉพาะพื้นที่ที่ร่วมรายการส่งเสริมการขายและพร้อมให้บริการเท่านั้น)

ที่มา: http://www.tot.co.th/index.php?option=c ... 82&lang=th

เราจะพอเพียง แค่เราเพียงพอ
เราจะมีพอ แม้เราพอมี
เราจะดีพอ แค่เราพอดี
เราจะพอใจ แค่ใจเราพอ

maiaowna

Posts by maiaowna » Fri May 06, 2011 7:43 pm

มาเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆนะครับ

:D

Nanotube

Posts by Nanotube » Fri May 06, 2011 7:56 pm

naris wrote:

ขอบคุณพี่นริศมากครับ ประสบการณ์ของพี่เป็นกำลังใจให้หลายๆ คนในห้องนี้ได้เป็นอย่างดีครับ ผมยังจำวันที่ Jas ตกหนักๆ คราวก่อนแล้วพี่มาโพสต์เป็นกำลังใจให้ทุกๆ คนได้เป็นอย่างดีครับ

wit_usa0911

Posts by wit_usa0911 » Fri May 06, 2011 8:04 pm

ขอเป็นกำลังใจกับเพือ่นjasทุกท่านกับมรสุมร้ายhurricain.........อะไรเกิดมันก็ต้องเกิด..........โจรมันออกจากบ้านเราไปแล้ว

Post Reply