CPF

แหล่งรวบรวมข้อมูลของหุ้นต่างๆ All for one, one for all
(ข้อมูลตั้งแต่ก่อตั้งเว็บ จนถึง 30 กันยายน 2555 ห้องนี้อ่านได้อย่างเดียวไม่สามารถ post ได้)
panda_power
Verified User

Re: CPF

Posts by panda_power » Thu Sep 13, 2012 2:12 pm

คงจีง กิงข้าวเพิ่ม คงล่ะ 1 ช้องโต๊ะ ปังหาสต๊อกข้าวของรัดบานจะหมกไป๊

(คนจีน กินข้าวเพิ่ม คนละ 1 ชัอนโต๊ะ ปัญหาสต๊อกข้าวของรัฐบาลจะหมดไป)

เจ้าสัวกล่าว.... :D

young_5432

Posts by young_5432 » Thu Sep 13, 2012 2:46 pm

by_chao wrote:
young_5432 wrote:
Chabaa70 wrote:เครือเจริญโภคภัณฑ์ ร่วมลงทุนขยายโครงการไข่ไก่ครบวงจรขนาดใหญ่ที่สุดในเอเชีย
นำร่องที่เขตผิงกู่ นครปักกิ่ง
ที่มา อีไฟแนนซ์ไทย วันที่ 12/09/12 เวลา 9:13:29
ไม่แน่ใจว่า cp ลงทุนเอง หรือ ลงทุนผ่าน cpf เครือซีพี น่าจะเป็นแค่ holding รึป่าวครับ
คิดว่าเป็น CPG ลงทุนเองนะครับ CPF ไม่เกี่ยวอะไรด้วย
แต่เห็นบอกว่า จะ โปรโมทแบรนด์ CP ก็เลย สงสัยว่าจะเป็น CPF ป่าวเอ่ย

มีกระแสน้ำสายหนึ่งในกิจกรรมของคน ซึ่งเมื่อมันไหลบ่าท่วมท้น จะนำไปสู่ความมั่งคั่งมหาศาล :Philip A. Fisher

vim
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Posts by vim » Thu Sep 13, 2012 3:31 pm

by_chao wrote:
Chabaa70 wrote:เครือเจริญโภคภัณฑ์ ร่วมลงทุนขยายโครงการไข่ไก่ครบวงจรขนาดใหญ่ที่สุดในเอเชีย
นำร่องที่เขตผิงกู่ นครปักกิ่ง
ที่มา อีไฟแนนซ์ไทย วันที่ 12/09/12 เวลา 9:13:29
ไม่แน่ใจว่า cp ลงทุนเอง หรือ ลงทุนผ่าน cpf เครือซีพี น่าจะเป็นแค่ holding รึป่าวครับ
คิดว่าเป็น CPG ลงทุนเองนะครับ CPF ไม่เกี่ยวอะไรด้วย
แต่เห็นบอกว่า จะ โปรโมทแบรนด์ CP ก็เลย สงสัยว่าจะเป็น CPF ป่าวเอ่ย
หลักๆแล้วน่าจะเป็นทั้ง CPG และ CPP (ขายอาหารสัตว์, แบรนด์ CP, จัดการดูแลฟาร์ม)

Vi IMrovised

Phantom

CPF

Posts by Phantom » Fri Sep 14, 2012 12:14 am

วันนี้แวะไปเยี่ยม CP freshmart แถวบ้านอยู่ติดกับ 7-11 ซื้อไข่ไก่ซีพีเบอร์ 2 มาหนึ่งแพค นม 2 ขวด จากนั้นมาเข้า 7 มีไข่ไก่เบอร์สองเหมือนกัน อ้าวทำไมที่ 7 ถูกกว่าแพคละสองบาท ส่วนพวกนมพาสเจอร์ไรส์ก็เก่ากว่า 7 เป็นอาทิตย์ เอ๊ะหรือเราคิดมากไป

paracet

Posts by paracet » Fri Sep 14, 2012 12:24 am

QE3 CPF ได้ประโยชน์ไหม

bignavy

Posts by bignavy » Fri Sep 14, 2012 8:34 am

paracet wrote:QE3 CPF ได้ประโยชน์ไหม
ในความคิดของผมนะ QE3 เป็นการกระตุ้นเชิงปริมาณ สิ่งที่เกิดขึ้นคือราคาน้ำมัน ทองคำ ดัชนีตลาดหลักทรัพย์ขึ้นแน่นอน แต่ผลสำหรับcpfราคาก็น่าจะขึ้นตามดัชนีsetที่ขึ้น(ถ้าไม่มีข่าวร้ายอะไรนะ เหตุการณ์ปกตินะ)แต่อย่าลืมนะครับว่าราคาที่ขยับขึ้นมาจากปัจจัยภายนอก QE3ไม่ได้ทำให้พื้นฐานของcpfเปลี่ยนนะครับ ผมอยากให้มองที่พื้นฐานของหุ้นมากกว่านะ

harikung

Posts by harikung » Fri Sep 14, 2012 9:52 am

paracet wrote:QE3 CPF ได้ประโยชน์ไหม
นี่ไล่ถามไปกี่ห้องแล้วครับ เห็นในห้องhmproก็ถาม เค้าออกqe3มาซื้อไก่กับของตกแต่งบ้านมั้งครับ :oops:

นักเลงคีย์บอร์ด4.0

WAT_B

Posts by WAT_B » Fri Sep 14, 2012 10:19 am

harikung wrote:
นี่ไล่ถามไปกี่ห้องแล้วครับ เห็นในห้องhmproก็ถาม เค้าออกqe3มาซื้อไก่กับของตกแต่งบ้านมั้งครับ :oops:
อ่านแล้ว ข่ำเลยคิดได้งัยนะ คุณ harikung

w2tc

Posts by w2tc » Fri Sep 14, 2012 10:56 am

harikung wrote:
มือใหม่ถาม ไม่เป็นไรหนิครับ
เขาอาจอยากได้มุมมองอะไรที่กว้างขึ้นกว่าที่เขาคิดอยู่ก็ได้ครับ

ถ้าถามสั่วๆ ว่าราคามันจะวิ่งไปกี่บาทค่อยมาตักเตือนกันก็ได้

paracet

Posts by paracet » Fri Sep 14, 2012 1:19 pm

ขอโทษครับ. ผิดกฏลบทิ้งได้ครับ

vim

Posts by vim » Fri Sep 14, 2012 4:04 pm

ถ้าถามสั้นๆแบบนั้นบางคนอาจเข้าใจไปว่าไม่ได้ทำการบ้านมาก่อนถามน่ะครับ น่าจะเขียนมุมมองของคุณด้วยว่ามองอย่างไรแล้วคุยกันในประเด็นนั้น เพราะประเด็นนี้คงไม่มีคำตอบที่ชัดเจน

ถ้าถามเกี่ยวกับหลายๆบริษัทพร้อมๆกัน อย่าง STA, HMPRO, CPF และอื่นๆ อย่างนี้ผมแนะนำว่าน่าจะตั้งห้องใหม่ถามไปเลยครับ คนที่ตามหลายๆห้องแล้วเจอข้อความซ้ำๆกันไปหมดเห็นแล้วอาจจะเบื่อได้

SGOLD

Posts by SGOLD » Fri Sep 14, 2012 6:02 pm

ทำไมโหดจังละครับ เรื่องแค่นี้เอง ไม่น่าต้องโหดเลย

sandymini

Posts by sandymini » Fri Sep 14, 2012 6:31 pm

ขอถามหน่อยครับ
Qe3 นี่ทำให้เงิน ดอลอ่อนค่าใช่ไหมครับ
คนเลยวิ่งเข้าหาสินค้า commodity เพราะดอลลาห์เสื่อค่าคง
ส่วนสำหรับอาหาร พวกข้าวโพด ถั่วเหลืองนี่จะขึ้นตามด้วยไหม เพราะเท่าที่ดูก็ commo เหมือนกันนี่ครับ
ถ้าราคาขึ้นอาหารขึ้นอีก กำไลคงบางกว่าเดิมอีก ไม่รู้จะมีขายหุ้นอะไรมาอีกไหม

TBJTBT

Posts by TBJTBT » Fri Sep 14, 2012 10:55 pm

เจริญโภคภัณฑ์อาหาร จำกัด (มหาชน) บมจ.(CPF) วีรชัย รัตนบานชื่น ผู้จัดทำ หุ้นสามัญ 14/09/2555 13/09/2555 100,000 32.75 ขาย

pooklook

Posts by pooklook » Sat Sep 15, 2012 8:16 am

ยามผู้บริหารขายในลักษณะนี้แทบไม่สามารถบอกอะไรได้เลย
แต่ถ้าผู้บริหารซื้อในลักษณะเดียวกันกลับบอกอะไรได้มากกว่าครับ

gripen

Posts by gripen » Sat Sep 15, 2012 1:37 pm

ตัวบรรจงเต็มบรรทัด wrote:เจริญโภคภัณฑ์อาหาร จำกัด (มหาชน) บมจ.(CPF) วีรชัย รัตนบานชื่น ผู้จัดทำ หุ้นสามัญ 14/09/2555 13/09/2555 100,000 32.75 ขาย
เค้าขาย....ผมซื้อครับ

ปล่อยให้เงินทำงาน...$$$

paracet

Posts by paracet » Sun Sep 16, 2012 7:30 am

ที่ถามอะไรโง่ๆ เพราะแปลกใจว่าทำไม คนไทยตั้งหน้าตั้งตารอให้เค้าออก qe3 ครับ แค่นั้นแหละ คือผมไม่เข้าใจ ว่าจะรอไปทำไม ทั้งๆที่มันไกลตัว ไม่เกี่ยวข้องกัน

ขอคุณที่ช่วยกันขำความโง่ของผม

paracet

Posts by paracet » Sun Sep 16, 2012 7:32 am

paracet wrote:ที่ถามอะไรโง่ๆ เพราะแปลกใจว่าทำไม คนไทยตั้งหน้าตั้งตารอให้เค้าออก qe3 ครับ แค่นั้นแหละ คือผมไม่เข้าใจ ว่าจะรอไปทำไม ทั้งๆที่มันไกลตัว ไม่เกี่ยวข้องกัน

^
^
ขอบคุณ

atomic09

Posts by atomic09 » Sun Sep 16, 2012 9:15 am

paracet wrote:ที่ถามอะไรโง่ๆ เพราะแปลกใจว่าทำไม คนไทยตั้งหน้าตั้งตารอให้เค้าออก qe3 ครับ แค่นั้นแหละ คือผมไม่เข้าใจ ว่าจะรอไปทำไม ทั้งๆที่มันไกลตัว ไม่เกี่ยวข้องกัน

คุณคงพอรู้แหละครับว่า QE3 คืออะไร แต่คุณต้องการความคิดเห็นของคนหมู่มากเพื่อ confirm ความคิดเห็นของตนเอง แบบนี้ไม่ใช่โง่นะครับ เป็นคนฉลาดมากกว่า
**เกี่ยวกับหุ้นหรือเปล่านี่**

vim

Posts by vim » Sun Sep 16, 2012 3:36 pm

ไม่ได้โง่หรอกครับ คำถามนี้ผมก็ถามตัวเองตลอดแต่ก็ได้แค่ผิดๆถูกๆ

ที่ผมเข้าใจคร่าวๆ ผลกระทบโดยทางอ้อมต่อคลาดหุ้นประเทศไทยก็คือ
1. ค่าเงินดอลลาร์จะค่อยๆอ่อนค่าลง
2. ค่าเงินไทยจะค่อยๆแข็งค่าขึ้นเมื่อเทียบกับดอลลาร์
3. เงินลงทุนจากต่างชาติจะไหลเข้ามาในประเทศไทยเยอะขึ้น (เพื่อรักษามูลค่าของเงิน)
4. ดัชนีตลาดหุ้น SET จะสูงขึ้น
5. ดัชนีสินค้าโภคภัณฑ์จะสูงขึ้น

นอกจากนี้อาจจะมีผลดีเรื่องการออก QE3 อาจสร้างความมั่นใจของผู้บริโภคได้ ว่าอย่างน้อยเศรษฐกิจก็จะไม่ล่มเร็วๆนี้ ที่ต้องระวังคือการที่เงินดอลลาร์อ่อนค่าลงอาจทำให้ส่งอาหารไปขายในอเมริกาได้ยากขึ้น แถมที่นั่นมีเจ้าใหญ่ Tyson Foods อยู่แล้วซึ่งอาจทำให้การส่งออกของเขาแกร่งขึ้น

ตอนนี้ต้องจับตาแบงค์ชาติว่าจะทำอย่างไรกับค่าเงินบาทที่แข็งเกินไปหรือไม่ เพราะจะกระทบกับการส่งออกโดยตรง

atomic09

Posts by atomic09 » Sun Sep 16, 2012 4:48 pm

vim wrote:
ไม่ได้โง่หรอกครับ คำถามนี้ผมก็ถามตัวเองตลอดแต่ก็ได้แค่ผิดๆถูกๆ

ที่ผมเข้าใจคร่าวๆ ผลกระทบโดยทางอ้อมต่อคลาดหุ้นประเทศไทยก็คือ
1. ค่าเงินดอลลาร์จะค่อยๆอ่อนค่าลง
2. ค่าเงินไทยจะค่อยๆแข็งค่าขึ้นเมื่อเทียบกับดอลลาร์
3. เงินลงทุนจากต่างชาติจะไหลเข้ามาในประเทศไทยเยอะขึ้น (เพื่อรักษามูลค่าของเงิน)
4. ดัชนีตลาดหุ้น SET จะสูงขึ้น
5. ดัชนีสินค้าโภคภัณฑ์จะสูงขึ้น

นอกจากนี้อาจจะมีผลดีเรื่องการออก QE3 อาจสร้างความมั่นใจของผู้บริโภคได้ ว่าอย่างน้อยเศรษฐกิจก็จะไม่ล่มเร็วๆนี้ ที่ต้องระวังคือการที่เงินดอลลาร์อ่อนค่าลงอาจทำให้ส่งอาหารไปขายในอเมริกาได้ยากขึ้น แถมที่นั่นมีเจ้าใหญ่ Tyson Foods อยู่แล้วซึ่งอาจทำให้การส่งออกของเขาแกร่งขึ้น

ตอนนี้ต้องจับตาแบงค์ชาติว่าจะทำอย่างไรกับค่าเงินบาทที่แข็งเกินไปหรือไม่ เพราะจะกระทบกับการส่งออกโดยตรง
ถ้าจะพูดถึงข้อดีข้อเสีย
อย่าลืมธุรกิจหลักของ CPF ในตอนนี้สิครับ Framing ยังน้อยกว่า Feed อยู่เยอะนะ การส่งออกกำไรน้อยลง แต่วัตถุดิบอาหารสัตว์ที่นำเข้าก็ถูกลงเช่นกัน ต้องลองดูโมเมนตั้มว่าอย่างไหนจะได้ประโยชน์มากกว่ากัน เป็นข้อคิดสำหรับผู้ถือหุ้นเล็กๆน้อยๆ ครับ

vim

Posts by vim » Sun Sep 16, 2012 6:42 pm

atomic09 wrote: ถ้าจะพูดถึงข้อดีข้อเสีย
อย่าลืมธุรกิจหลักของ CPF ในตอนนี้สิครับ Framing ยังน้อยกว่า Feed อยู่เยอะนะ การส่งออกกำไรน้อยลง แต่วัตถุดิบอาหารสัตว์ที่นำเข้าก็ถูกลงเช่นกัน ต้องลองดูโมเมนตั้มว่าอย่างไหนจะได้ประโยชน์มากกว่ากัน เป็นข้อคิดสำหรับผู้ถือหุ้นเล็กๆน้อยๆ ครับ
ส่วนของ Feed ราคาวัตถุดิบอาหารสัตว์เป็นดอลลาร์น่าจะขึ้นอีกนะครับเพราะกระแสเงินจะไหลมามากขึ้น แต่เมื่อแปลงมาเป็นเงินบาทและเงินหยวนแล้วจะกระทบในแง่บวกหรือแง่ลบนี่ผมประเมินไม่ค่อยถูกเพราะขึ้นอยู่กับนโยบายค่าเงินด้วย แต่น่าคิดดีครับ

ผมมองในอีกมุมที่คู่แข่งอย่างเช่น Tyson นั้นได้ประโยชน์จากค่าเงินดอลลาร์อ่อน อาจจะสามารถแย่งยอดส่งออกใน Farm และ Food ของเราทั้งในอเมริกา และส่วนอื่นๆของโลกได้

apollo

Posts by apollo » Tue Sep 18, 2012 10:03 pm

เจริญโภคภัณฑ์อาหาร จำกัด (มหาชน) บมจ.(CPF) วีรชัย รัตนบานชื่น ผู้จัดทำ หุ้นสามัญ 18/09/2555 14/09/2555 100,000 33.25 ขาย
เจริญโภคภัณฑ์อาหาร จำกัด (มหาชน) บมจ.(CPF) อดิเรก ศรีประทักษ์ ผู้จัดทำ หุ้นสามัญ 18/09/2555 17/09/2555 1,500,000 0.00 โอนออก

multipleceilings

Posts by multipleceilings » Tue Sep 18, 2012 11:08 pm

วันที่ 18 กันยายน 2555 16:36

ตลาดโรดโชว์แดนมังกร ดึงนักลงทุนลุยหุ้นไทย

โดย : กรุงเทพธุรกิจออนไลน์

ตลาดหลักทรัพย์ฯโรดโชว์แดนมังกร หวังดึงนักลงทุนสถาบันที่บริหารพอร์ตกว่า 1.5 แสนดอลลาร์ เข้าลงทุนตลาดหุ้นไทย

นายวิรไท สันติประภพ รองผู้จัดการ สายงานวางแผนกลยุทธ์องค์กร ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย เปิดเผยว่า ตลาดหลักทรัพย์ฯ มุ่งมั่นที่จะสานโอกาสการลงทุนให้กับบริษัทจดทะเบียนไทย ด้วยการจัดโรดโชว์นำเสนอข้อมูลและความน่าสนใจของตลาดทุนไทยและบริษัทจดทะเบียนไทยที่จะเป็นประโยชน์แก่ผู้ลงทุนสถาบันต่างประเทศ ซึ่งนอกจากการเดินทางไปยังกลุ่มประเทศที่เป็นศูนย์กลางการลงทุนหลักของโลก เช่น สหรัฐอเมริกา ญี่ปุ่น อังกฤษ สิงคโปร์ และฮ่องกงแล้ว ยังได้มุ่งที่จะเข้าไปพบผู้ลงทุนกลุ่มใหม่ๆ ที่ยังไม่มีการลงทุนในประเทศไทย เช่น ตะวันออกกลาง อินเดีย และจีน

ในช่วงระยะเวลา 2 ปีที่ผ่านมา ตลาดหลักทรัพย์ฯ ได้สร้างความสัมพันธ์กับผู้ลงทุนสถาบันจีน และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องกับตลาดทุนจีนอย่างต่อเนื่อง และพบว่าผู้ลงทุนสถาบันจีนที่ได้รับอนุมัติให้ลงทุนในต่างประเทศ มีความสนใจลงทุนในตลาดทุนไทยเพิ่มขึ้น หลังเห็นโอกาสสร้างผลตอบแทนเพิ่มจากการลงทุน เนื่องจากตั้งแต่ต้นปีนี้ดัชนีตลาดหุ้นเซี่ยงไฮ้ปรับลดลงกว่า 5.50% (ข้อมูล ถึง วันที่ 17 ก.ย. 2555)

ขณะที่ดัชนีตลาดหุ้นไทยปรับขึ้นสูงสุดเป็นอันดับ 1 เมื่อเทียบกับตลาดหลักทรัพย์หลักในภูมิภาคเอเชีย โดยเพิ่มขึ้น 24.70% การจัดงาน Thailand Corporate Day ที่เซี่ยงไฮ้ครั้งนี้ จึงเป็นโอกาสอันดีที่ตลาดหลักทรัพย์ฯ และบริษัทจดทะเบียนไทยจะได้นำเสนอข้อมูลโดยตรงแก่ผู้ลงทุนจีน ให้เห็นถึงศักยภาพของตลาดทุนไทย และความแข็งแกร่งของบริษัทจดทะเบียนไทยที่สามารถฟื้นตัวอย่างรวดเร็วแม้จะประสบกับภาวะวิกฤตทางการเงินโลกและมหาอุทกภัยในปีที่ผ่านมา

บริษัทจดทะเบียน 4 บริษัทใน 4 หมวดธุรกิจหลัก ที่ร่วมงาน ณ สาธารณรัฐประชาชนจีน ครั้งนี้ เป็นบริษัทจดทะเบียนที่เป็นผู้นำในแต่ละกลุ่มอุตสาหกรรมที่จะได้รับประโยชน์โดยตรงจากมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจภายในประเทศของรัฐบาล ประกอบด้วย หมวดธุรกิจเกษตรและอุตสาหกรรมอาหาร คือ บมจ.เจริญโภคภัณฑ์อาหาร (CPF) หมวดพัฒนาอสังหาริมทรัพย์ คือ บมจ.เซ็นทรัลพัฒนา (CPN) หมวดธนาคาร ได้แก่ บมจ.ธนาคารกสิกรไทย (KBANK) และหมวดพลังงาน คือ บมจ. ปตท. (PTT) โดยมีมูลค่าหลักทรัพย์ตามราคาตลาดรวมกันกว่า 1.79 ล้านล้านบาท หรือคิดเป็น 16.90% ของมูลค่าหลักทรัพย์ตามราคาตลาดรวม (ข้อมูล ณ วันที่ 17 ก.ย. 2555)

ตลาดหลักทรัพย์ฯ ทำหน้าที่เชื่อมโยงโอกาสทางการเงินให้แก่ธุรกิจให้แก่ผู้ลงทุนทุกกลุ่ม โดยการให้ข้อมูลแก่ผู้ลงทุนจีนครั้งนี้ ถือเป็นอีกหนึ่งกลยุทธ์ในการตอบสนองความต้องการลงทุนของผู้ลงทุนในต่างประเทศที่มีโอกาสจะลงทุนในไทย ขณะเดียวกันยังเป็นการเพิ่มโอกาสทางด้านธุรกิจให้กับบริษัทจดทะเบียนในการนำเสนอข้อมูลด้วย

M aterial catalyst
A ttitude & Perception
D isclipine

Polakij

Posts by Polakij » Tue Sep 18, 2012 11:15 pm

Charoen Pokphand Group Eyes Stakes in Smithfield, Carrefour - Report

BANGKOK--Charoen Pokphand Group, Thailand's largest agricultural conglomerate by sales, is looking to invest in several foreign firms, including U.S.-based Smithfield Foods Inc. (SFD) and French retail giant Carrefour S.A. (CA.FR), the Bangkok Post reported Friday, citing CP Group Chairman Dhanin Chearavanont.

The weak economic conditions in Europe and the U.S. have depressed the share prices of many companies to levels that are very attractive to potential outside investors, the report cited Mr. Dhanin as saying.

The euro-zone crisis is far from over and the downturn there has opened the door to financially strong Asian companies looking to expand on the continent, Mr. Dhanin said, adding Charoen Pokphand will have to spend some time conducting feasibility studies before undertaking any potential deals.

Newspaper website: http://www.bangkokpost.com

Write to djnews.bangkok@dowjones.com

http://www.nasdaq.com/article/charoen-p ... 0705-01139

young_5432

Posts by young_5432 » Wed Sep 19, 2012 1:33 pm

Polakij wrote:Charoen Pokphand Group Eyes Stakes in Smithfield, Carrefour - Report BANGKOK--Charoen Pokphand Group, Thailand's largest agricultural conglomerate by sales, is looking to invest in several foreign firms, including U.S.-based Smithfield Foods Inc. (SFD) and French retail giant Carrefour S.A. (CA.FR), the Bangkok Post reported Friday, citing CP Group Chairman Dhanin Chearavanont. The weak economic conditions in Europe and the U.S. have depressed the share prices of many companies to levels that are very attractive to potential outside investors, the report cited Mr. Dhanin as saying. The euro-zone crisis is far from over and the downturn there has opened the door to financially strong Asian companies looking to expand on the continent, Mr. Dhanin said, adding Charoen Pokphand will have to spend some time conducting feasibility studies before undertaking any potential deals. Newspaper website: http://www.bangkokpost.com Write to djnews.bangkok@dowjones.com http://www.nasdaq.com/article/charoen-p ... 0705-01139

very good

มีกระแสน้ำสายหนึ่งในกิจกรรมของคน ซึ่งเมื่อมันไหลบ่าท่วมท้น จะนำไปสู่ความมั่งคั่งมหาศาล :Philip A. Fisher

young_5432

Posts by young_5432 » Wed Sep 19, 2012 2:09 pm

ตกลง ซีพี ค้าปลีก ใน 7-11 ไม่ใช่ของ cpf หรอครับ เนี่ย ดูจากรายชื่อใน web บริษัท กับ 56-1 ไม่มีเลย ขายให้ 7-11 เยอะเหมือนกัน นะบริษัทนี้

oviduct

Posts by oviduct » Wed Sep 19, 2012 3:20 pm

young_5432 wrote:ตกลง ซีพี ค้าปลีก ใน 7-11 ไม่ใช่ของ cpf หรอครับ เนี่ย ดูจากรายชื่อใน web บริษัท กับ 56-1 ไม่มีเลย ขายให้ 7-11 เยอะเหมือนกัน นะบริษัทนี้
ส่วนตัวคิดว่าไม่ไช่ครับ ส่วนเรื่องผลิตภัณฑ์ของซีพี เช็คได้ที่นี่ครับ http://www.cpfworldwide.com/cpd/th/page/product/cp.aspx

ผมยังไม่ค่อยแน่ใจขอบเขตการออกผลิตภัณฑ์ของแต่ละบริษัทเหมือนกันครับ ใครรู้ช่วยบอกที่

ทรัพย์สินออกไป~

vim

Posts by vim » Wed Sep 19, 2012 3:41 pm

young_5432 wrote:ตกลง ซีพี ค้าปลีก ใน 7-11 ไม่ใช่ของ cpf หรอครับ เนี่ย ดูจากรายชื่อใน web บริษัท กับ 56-1 ไม่มีเลย ขายให้ 7-11 เยอะเหมือนกัน นะบริษัทนี้
ซีพี ค้าปลีก หรือเรียกว่า CPRAM เป็นของ CPALL บริษัทย่อยของเซเว่นครับ อาจจะถือว่าเป็นบริศัทร่วมแบบห่างๆของ CPF

young_5432

Posts by young_5432 » Thu Sep 20, 2012 8:37 am

มองภาพใหญ่ เป็น 10 ปี เพื่อจาลงทุนกับ cpf แต่แอบ กังวล เรื่องกระแสเงินสด FCF ที่ ค่อนข้างน้อย เพราะ ลงทุนเยอะ ได้เป็นบวกเพราะ มาจากการจัดหาเงินลงทุน หวังว่า จะได้่เก็บกินในภายภาคหน้า เมื่อลงทุน หนักๆ พอแล้วนะครับ

Post Reply