นริศสอนน้อง

กระทู้การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น วีไอ มีประโยชน์ ความรู้ดีดี เป็นประโยชน์เสมอไม่ว่าเวลาจะผ่านมาเนิ่นนาน แค่ไหนก็ตาม
ภาพประจำตัวสมาชิก
MYBIZ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 571

naris เขียน: เป็นช่วงๆครับ บางปีก็ไม่ได้แตะหุ้นใหม่เลยเพราะราคาขายipoนั่นแพงเกินไป และพอเปิดตลาดมาราคาก็ขึ้นต่อไปอีก เลยไม่ได้ลงทุน แต่ช่วงนี้ตรงข้ามครับ อาจะเป็นเพราะ ในช่วงตลาดกระทิง หุ้นipoที่นำมาขายจะมีราคาเทียบคุณภาพสูงกว่าในตลาดตลาดหมี และนายตลาดก็ประเมินมูลค่าให้สูงอีกต่างหาก แต่ในขวบปีที่ผ่านมาพี่เห็นหุ้นipoขายราคาบุ๊คหลายตัว เห็นหุ้นipoมีpeต่ำ5ในปีถัดไปหลายตัว และสาเหตุที่ต้องขายราคาถูกก็เป็นเพราะขายแพงไม่ได้ ไม่มีใครซื้อในช่วงตลาดไม่น่าไว้วางใจ และพอเข้าตลาดนักลงทุนยังอยากดูผลประกอบการที่ชัดเจนอีกสักสองสามไตรมาส ทำให้หุ้นipoในช่วงที่ผ่านมาขวบปีนี้จึงมีราคาต่ำกว่าที่ควรเป็นในบางตัว จึงเป็นโอกาสของนักลงทุนแนวแวลูในการค้นหาลายแทงขุมสมบัติครับ.......แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ตาดีได้ ตาร้ายเสียนะครับ :lol:
ขอบคุณครับ อยากเก็บหลายตัวเหมือนกันครับแต่ต้องเก็บเงินก่อน พอร์ตยังจิ๋วอยู่เลยครับ ช่วงนี้อ่านหนังสืออย่างเดียวเลย แต่รู้สึก NBC จะเริ่มวิ่งอีกแล้วนะครับ สงสัยจะมีคนเก็บเข้าพอร์ต ผมก็สนใจเหมือนกันครับ อิอิๆๆ แต่ได้แค่มองไปก่อน
จุดหมายปลายทาง อาจไม่ใช่ที่สุดของความงดงาม
vi_tal signs

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 572

พี่นริศครับ  ผมมีคำถามนิดนึงครับ

1. NBC  ปีก่อนเห็นมีการลดทุน ไปใช่ไหมครับ  เนื่องจากผมยังด้อยการศึกษา

อยากถามว่าการลดทุน  นี่ส่งผลอย่างไรบ้างครับ    เห็น NBC  พอลดทุนไป

ปุ๊บ  พลิกจากขาดทุนสะสมไปเป็นมีกำไรสะสมเลย  

แล้วกระบวนการลดทุน นี่เขาทำยังไงครับ   เหมือนโดนบังคับให้ขายหุ้นท้ิง

เพื่อเอามาใช้หนี้หรือเปล่าครับ

2.  พี่นริศตอนนี้ถือ AHC  อยู่หรือเปล่าครับ  เห็นไม่มีชื่อติดใน ผถห. แล้ว

ถ้าไม่ได้ถือแล้ว  พี่นริศมีวิธีคิดยังไงครับในการลดพอร์ตตัวนี้   :oops:
มันจะมีมูลค่าเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ
naris
ผู้ติดตาม: 60

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 573

[quote="vi_tal  signs"]พี่นริศครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
tt
ผู้ติดตาม: 5

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 574

สอบถามคุณนริศหน่อยสิครับว่า รายได้ระหว่าง Nation Chanel กับ รายได้จากการทำรายการร่วมกับ 3,5,7,9 มีสัดส่วนอย่างไร ผมคิดว่าถ้าอย่างหลังมีสัดส่วนมาก NBC จะมีความเสี่ยงเหมือน WORK คือ ในระยะยาวเราไม่รู้ว่าจะได้ทำรายการต่อหรือไม่ เช่น การเมืองเปลี่ยน ช่วงข่าวข้นคนข่าว อาจจะถูกเปลี่ยนไปเป็นของ คนอื่น เป็นต้น (ผมเข้าใจว่ารายการต่างๆมีสัญญาไมค่อยเกิน 1 ปี จากที่เคยศึกษาจาก WORK)
naris

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 575

tt เขียน:สอบถามคุณนริศหน่อยสิครับว่า รายได้ระหว่าง Nation Chanel กับ รายได้จากการทำรายการร่วมกับ 3,5,7,9 มีสัดส่วนอย่างไร ผมคิดว่าถ้าอย่างหลังมีสัดส่วนมาก NBC จะมีความเสี่ยงเหมือน WORK คือ ในระยะยาวเราไม่รู้ว่าจะได้ทำรายการต่อหรือไม่ เช่น การเมืองเปลี่ยน ช่วงข่าวข้นคนข่าว อาจจะถูกเปลี่ยนไปเป็นของ คนอื่น เป็นต้น (ผมเข้าใจว่ารายการต่างๆมีสัญญาไมค่อยเกิน 1 ปี จากที่เคยศึกษาจาก WORK)
สัดส่วนตอนนี้รายได้จากส่วนบริหารร่วมมยังมากกว่าครับ ก็เป็นความเสี่ยงอย่างที่คุณttกล่าวไว้ แต่พี่ว่าการเปลี่ยนผังคงจะไม่เปลี่ยนแปลงบ่อยเหมือนรายการบันเทิงครับ เพราะข่าวก็คือข่าว ถ้าใครได้ติดรูปแบบการนำเสนอข่าวและพิธีกรข่าวแล้ว ก็ไม่มีความรู้สึกเบื่อง่ายๆเหมือนรายการบันเทิงครับ ในจุดนี้ผู้ลงทุนเองจะต้องมีความมั่นใจและเชื่อว่าผู้สื่อข่าวทางเนชั่นจะมีความเก่งพอที่จะรักษาฐานตนเองไว้และไปดึงจากคู่แข่งครับ ถ้าไม่มีความเชื่อมั่นในตรงนี้ก็จะลงทุนอย่างไม่สบายใจ

แต่จุดนี้พี่กลับขอให้คงตัวและไปมองcatalystในส่วนของ เนชั่นแชลแนลในอนาคตว่าน่าจะไปได้ไกลครับ เพราะเหตุผลที่ได้กล่าวไว้ก่อนหน้านี้ และอย่าลืมว่า ถ้ามีโฆษณาเข้าตอนนี้คือกำไรเกือบร้อย%ของรายได้ เพราะแทบไม่ได้เพิ่มต้นทุนอะไรเข้าไปอีก
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
pk8
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 576

หากพูดถีงเรื่องข่าว ผมว่าเนชั่นเป็นองค์กรที่ผลิตผู้สื่อข่าวที่นับได้ว่าน่าจะดีที่สุดแห่งหนึ่งของไทยเลยนะครับ
ผู้สื่อข่าว ผู้ประกาศข่าวที่มีชื่อเสียงและมีคุณภาพที่เราเห็นๆกันอยู่ในปัจจุบันนี้ก็เกิดมาจากเนชั่นเป็นจำนวนมากเลยทีเดียว
และผมก็ยังเชื่อว่าในอนาคตเนชั่นก็ยังคงเป็นองค์กรที่มีความสามารถในการสร้างผู้สื่อข่าวที่มีคุณภาพได้อย่างต่อเนื่อง
และไม่ได้อยู่ได้ที่ตัวบุคคลเพียงคนเดียวเท่านั้นแต่เป็นการยึดที่ตัวองค์กรอันนี้สำคัญมากครับ
เพราะหากศักยภาพขององค์กรเกิดจากตัวบุคคลไม่กี่คนเนชั่นก็จะไม่มีความน่าสนใจเลย
สำหรับ nbc ผมก็ยังมองว่ามีโอกาสโตได้อีกมากเหมือนกันครับ และหวังว่าจะเป็นเช่นนั้นในอนาคต

ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็นของคุณ naris ด้วยครับ
K-invest

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 577

WEB wrote:
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันอุดหนุนครับ  ตราบใดที่ยังมีคนอยากอ่าน ผมก็จะแปลต่อครับ  

ถ้างั้นถึงพี่จะรวยหมื่นล้าน พี่ก็ยังต้องแปลหยังสือให้ผมอ่านอยู่ดีๆ เพราะผมแฟนพันธุ์แท้เลยพี่...มีกระทั่งเล่มที่พี่ว่าไม่มีคนซื้อ...เล่มนั้นกลับเป็นเล่มที่ผมว่ามีประโยชน์มากๆในเชิงปฎิบัติเลยพี่เวป

เป็นหนังสือเล่มไหนครับพี่นริศ ช่วยเฉลยหน่อยครับ จะได้เก่งเหมือนพี่บ้าง ขอบคุณครับ
neo_potato_Th

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 578

เมื่อลองเอางบq3คูณสี่ จะได้กำไรเกือบๆ100ล้านบาท ซึ่งหมายความว่าPEสี่ไตรมาสข้างหน้ามีโอกาสเหลือ4เท่ากว่าๆเมื่อเทียบกับราคาหุ้น2.76 ณ.วันนี้ครับ
สงสัยว่ากำไรของNBCไตรมาส3= 0.20
แต่กำไรของ 2 ไตรมาสแรกแค่ 0.14 เอง
ทำไมพี่นริศถึงประมาณว่ากำไรข้างหน้าน่าจะเป็น 0.2x4อะคับ

นับถือพี่นริศมากครับ :bow:
ตามอ่านแล้วได้ความรู้จริงๆครับ :D
คนรู้ไม่พูด คนพูดไม่รู้
naris

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 579

[quote="K-invest"]WEB wrote:
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันอุดหนุนครับ
naris

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 580

neo_potato_Th เขียน: สงสัยว่ากำไรของNBCไตรมาส3= 0.20
แต่กำไรของ 2 ไตรมาสแรกแค่ 0.14 เอง
ทำไมพี่นริศถึงประมาณว่ากำไรข้างหน้าน่าจะเป็น 0.2x4อะคับ

นับถือพี่นริศมากครับ :bow:
ตามอ่านแล้วได้ความรู้จริงๆครับ :D
พี่ไม่ได้ว่า0.2นะ แต่พี่ว่ากำไรq3 มันไม่เท่ากันนะ เพราะหุ้นถูกไดรูทไม่เหมือนกัน (ในq3มีกำไร23.9ล้านบาท ถ้าหาร170ล้านหุ้นก็ได้0.1406บาทต่อหุ้น ได้ปีละ0.562 PE ณ.ตอนนี้ก็4กว่าๆ และที่ประมาณการเท่านั้นเพราะสมมุติว่าถ้ารายได้ไม่เพิ่มเลย แต่ถ้าอนาคตมีการเปลี่ยนผังก็มีความเสี่ยงหรือถ้ามีรายการได้เพิ่มก็ถือว่ากำไรจะเพิ่ม ซึ่งพี่เดาว่าเป็นกรณีหลังเพราะจากเทรนที่กล่าวไปแล้วครับ
neo_potato_Th

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 581

:wall: ผมลืมดูที่diluteไป :oops:
ขอบคุณพี่นริศมากครับ
คนรู้ไม่พูด คนพูดไม่รู้
vi_tal signs

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 582

มีคำถามนิดหน่อยครับ
1.พี่นริศ ว่าพี่นริศ  มีลักษณะการลงทุนแบบไหนครับ

ถือยาว หากมันเป็นธุรกิจที่ดี  หรือ  ถือจนมันเต็มมูลค่าแล้ว  ค่อยสวิตซ์ไปตัวอื่น
เพราะตอนกระทู้ที่แสดงพอร์ตของพี่นริศ  จะเห็นว่าจะมีหุ้นบางตัวทีพี่นริศ
ถือไม่นานแล้ว  พอมาแสดงปีถัดไป ก็หายไปแล้ว  ( คาดว่าน่าจะขายไปแล้ว )
เช่น  TFD  ตอนปิดสมุด ( 07/05/08 )  ยังมีอยู่  แต่ปี 09  ไม่มีแล้ว  

คือผมอยากทราบแนวคิดของพี่ครับ  อย่าง TFD เนี่ยผมไม่ได้ศึกษานะครับ
ว่าทำธุรกิจอะไรยังไง  ที่พี่ขายเพราะ TFD  เพราะเต็มมูลค่า , เจอตัวที่เจ๋งกว่า ,
มีการเปลี่ยน model ธุรกิจ  ที่ดูแล้วไม่น่าจะมีgrowth  ฯลฯ

ที่ถามแบบนี้คือวันนี้ผมมานั่งคิดถึง Moong ครับ  ก็คิดๆอยู่ว่า  เหตุผลในการซื้อก็คือเป็นสินค้ามีแบรนด์  ลูกเล็กเด็กแดงยังต้องใช้  โอกาสขยายที่ ตจว.  นี่มีอยู่  และสามารถ  ขยายไปต่างประเทศได้ ......

ซึ่งผมก็มาคิดว่าผมจะขายเมื่อไหร่ ????   สมมตินะครับสมมติ  ถ้าเป็นของดี
จริง  ผมจะถือตลอดชีวิต ????   หรือว่า  ถ้าเกิดอีกไม่กี่เดือน  มันขึ้นเป็น
3 บาท (ตอนนี้ทุนเฉลี่ย 2.48 ครับ )  ผมจะขายทิ้งไหม  ????

คำถามผมอาจจะดูงงๆ  หน่อยนะครับ  แต่ objective สำหรับ  คำถามคือ
ผมหาเหตุผลซื้อได้  แต่ผมหาเหตุผลขาย  ไม่ได้ว่า  มันมีกี่ลักษณะ กี่แบบ
เลยอยากถาม  พี่นริศในคำตอบนี้ครับ   :oops:  :oops:
มันจะมีมูลค่าเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ
naris

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 583

[quote="vi_tal
tt

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 584

ผมไม่ได้หมายถึงการเปลี่ยนผังเพราะความนิยมตกหรอกครับ แต่ผมคิดว่าการเมืองจะมีอิทธิพลสูงในการถูกเปลี่ยนผัง ผมไม่แน่ใจว่า ถ้าพรรคเพื่อไทยเป็นรัฐบาล ข่าวข้นคนข่าวจะอยู่ต่อหรือไม่ ซึ่งถ้ามองเฉพาะ Nation chanel ผมเห็นด้วยครับ ว่ามีโอกาสโตสูง แต่ความเสี่ยงอีกอย่างของกลุ่มนี้ก็คือ มักจะลงทุนเร็วเกินไป เช่น nation chanel  กว่าผู้ชมจะติดจานดาวเทียมกันทุกวันนี้ nation ต้องถมเงินลงไปเท่าไรแล้ว หรือ ผู้จัดการ คุณสนธิก็ลงทุนกับเทคโนโลยีต่างๆไปก่อน จนล้มละลายไปแล้ว กว่า manager.co.th จะฮิต
ผมเลยเสียวเวลาที่ผู้บริหารของกลุ่มนี้บอกว่าจะลงทุนอะไร เกรงว่าจะถมเงินลงไปโดยนานมากกว่าจะได้คืน และ ไม่แปลก ที่ nmg เดิมจะขาดทุนแล้วขาดทุนเล่า
naris

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 585

[quote="tt"]ผมไม่ได้หมายถึงการเปลี่ยนผังเพราะความนิยมตกหรอกครับ แต่ผมคิดว่าการเมืองจะมีอิทธิพลสูงในการถูกเปลี่ยนผัง ผมไม่แน่ใจว่า ถ้าพรรคเพื่อไทยเป็นรัฐบาล ข่าวข้นคนข่าวจะอยู่ต่อหรือไม่ ซึ่งถ้ามองเฉพาะ Nation chanel ผมเห็นด้วยครับ ว่ามีโอกาสโตสูง แต่ความเสี่ยงอีกอย่างของกลุ่มนี้ก็คือ มักจะลงทุนเร็วเกินไป เช่น nation chanel
Jimmy

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 586

สวัสดีปีใหม่พี่นริศล่วงหน้าครับ
ร็อคกี้ บัลโบว : ชีวิตไม่สำคัญว่าจะต่อยได้หนักแค่ไหน แต่อยู่ที่ว่าเรารับการโดนต่อยได้แค่ไหน (ชีวิตจุดสำคัญอยู่ที่การทนทุกข์ มากกว่าการประสบสุข)
moonchild

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 587

เห็นพี่นริศโพสว่าเล่นหุ้นมาประมาณ 5-6 ปี
อยากทราบว่ามีแนวทางการศึกษาหุ้นอย่างไรให้เติบโตได้เร็วมาก (ความรู้นะครับ) เพราะเห็นพี่ว่าต้องใช้เวลาส่วนนึงไปกับงานประจำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
:bow:  :bow:  :bow:
tt

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 588

คุณนริศคงเข้าใจสิ่งที่ผมจะสื่อผิด ผมก็มีหุ้นตัวนี้ ไม่ใช่ไม่ชอบ Nation เพียงแต่บอกว่ามันมีความเสี่ยง และผมก็รู้สึกไปเองเหมือนกันว่าคนถือหุ้น NMG มาแต่แรกนี่น่าเห็นใจมาก เพราะพอมีธุรกิจในมือที่ดีเขาก็แยกบริษัทออกมา เขาถึงบอกว่าภาษาเขียนบางทีมันทำให้คนเข้าใจผิดได้ง่าย
naris

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 589

tt เขียน:คุณนริศคงเข้าใจสิ่งที่ผมจะสื่อผิด ผมก็มีหุ้นตัวนี้ ไม่ใช่ไม่ชอบ Nation เพียงแต่บอกว่ามันมีความเสี่ยง และผมก็รู้สึกไปเองเหมือนกันว่าคนถือหุ้น NMG มาแต่แรกนี่น่าเห็นใจมาก เพราะพอมีธุรกิจในมือที่ดีเขาก็แยกบริษัทออกมา เขาถึงบอกว่าภาษาเขียนบางทีมันทำให้คนเข้าใจผิดได้ง่าย
ขอโทษครับที่เข้าใจผิด
naris

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 590

[quote="moonchild"]เห็นพี่นริศโพสว่าเล่นหุ้นมาประมาณ 5-6 ปี
อยากทราบว่ามีแนวทางการศึกษาหุ้นอย่างไรให้เติบโตได้เร็วมาก (ความรู้นะครับ) เพราะเห็นพี่ว่าต้องใช้เวลาส่วนนึงไปกับงานประจำด้วยครับ

:bow:
nun08

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 591

:D  :D    happy new year2010 ครับพี่นริศ ........
jacksatit

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 592

พี่นริศครับ ผมงงๆนิดหน่อย ตอนแรกผมนึกว่าตอนแนวโน้มดอกเบี้ยขาขึ้น NIM ของแต่ละแบงค์จะสูงขึ้น เพราะเงินฝากเกินครึ่งของแบงค์เป็นแบบออมทรัพย์ซึ่งปกติจะไม่ขึ้นดอกตามตลาด แต่ดอกเบี้ยเงินกู้แบบลอยตัวจะปรับขึ้นตามดอกเบี้ยตลาด ทำให้ NIM สูงขึ้นชั่วคราวตอนดอกเบี้ยขึ้น

แต่เท่าที่อ่านเจอพี่หลายคนเขียนว่า NIM จะลดลงตอนดอกเบี้ยขาขึ้น เลยอยากถามพี่ว่าจริงๆแล้วอันไหนถูกต้องกันแน่ครับ

Happy New Year ครับ ขอให้พี่สุขภาพแข็งแรง ทุกคนในครอบครัวมีแต่ความสุข และมีความก้าวหน้าในทางธรรมยิ่งๆขึ้นครับ
saichon

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 593

สวัสดีปีใหม่ครับพี่นริศ

ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลบันดาลให้พี่นริศและครอบครัว
จงประสบแต่ความสุข ความเจริญ สุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง
คิดหวังสิ่งใดก็ขอให้สมความปรารถนาตลอดปีและตลอดไปครับ :D
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 594

saichon เขียน:สวัสดีปีใหม่ครับพี่นริศ

ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลบันดาลให้พี่นริศและครอบครัว
จงประสบแต่ความสุข ความเจริญ สุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง
คิดหวังสิ่งใดก็ขอให้สมความปรารถนาตลอดปีและตลอดไปครับ :D
:8) เล่นหุ้นก็ลอกชาวบ้านเขาจนมีท่าไม้ตายชื่อท่า"เหาฉลาม"
     คำอวยพรให้นริศ
     ก็ลอกเจ้าเอ๊ด หนุ่มสายชลคนสุราษฎร์ข้างบนนี่แหละ ให้มันสมกะฉายาหน่อย...ฮ่า...
     ได้ข่าวว่าจะย้ายมาอยู่ขอนแก่น
     แค่นาธานย้ายมาอยู่เชียงคานแค่เนี้ยนะ
     ไปละดีกว่า...แฮ่...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
sai
ผู้ติดตาม: 292

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 595

สุขสันต์วันปีใหม่ครับพี่นริศ ขอบคุณสำหรับความรู้ต่างต่างที่พี เอื้อเฟื้อ และ มีให้แก่น้องน้องในเวปมาโดยตลอดครับ (ทั้งหน้าไมค์ และ หลังไมค์เลยครับพี่ ) ขอให้สิ่งที่ดีดีที่พี่มีให้สะท้อนกลับไปเป็นสิ่งดีดีทบเท่าทวีคูณ แกพี่นริศและครอบครัวนะครับ  :lol:
Small Details Make a Big Difference
tatandchin

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 596

สุขสันต์วันปีใหม่ครับพี่นริศ ขอให้พี่และครอบครัวมีความสุขมากๆครับ
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 597

สวัสดีปีใหม่ครับ ชง
ฝากสวัสดีภรรยา ลูกชาย และลูกสาวด้วยครับ

ขอให้สุขภาพแข็งแรง ทั้งครอบครัว
คิดอยากได้อะไร
ขอให้ได้อย่างใจอยาก

ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างครับ

เจอกันเดือนพฤษา นะ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 598

สวัสดีปีใหม่ครับพี่ ขอบคุณสำหรับการเป็นพี่ที่ใจดีในการตอบคำถาม ทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์

ขอให้ถึงเป้าหมายททั้งหมดเร็วๆครับ

.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
tanapol
ผู้ติดตาม: 10

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 599

สวัสดีปีใหม่นะครับพี่นริศ
ขอให้พี่นริศและครอบครัว มีความสุข สวัสดี
คิดอะไรก็ขอให้สมปรารถนา
ประสบความสำเร็จทั้งทางโลก ทางธรรม ตลอดไปนะครับ
race_maddog

นริศสอนน้อง

โพสต์ที่ 600

สวัสดีปีใหม่ 2553 นะครับพี่นริศ
ขอให้พี่มีความสุขและสุขภาพดีตลอดปีครับ

ติดตามผ่านผลงานของพี่มาตลอด
เลยมาขอแสดงตนซหน่อยว่า
พี่เป็น idol ของหลายๆคนเลยนะครับ  :bow: