ขอถามคุณลูกอีสาน เรื่องเทคนิคการปรับพอร์ตครับ

กระทู้การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น วีไอ มีประโยชน์ ความรู้ดีดี เป็นประโยชน์เสมอไม่ว่าเวลาจะผ่านมาเนิ่นนาน แค่ไหนก็ตาม
ASA
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ขอถามคุณลูกอีสาน เรื่องเทคนิคการปรับพอร์ตครับ

โพสต์ที่ 2281

ขอให้ลูกพี่โจหายวันหายคืน นะครับ สู้ๆ
SoLid_frOg
Verified User

โพสต์ที่ 2282

BABY TERMITE เขียน:
อาการดีขึ้นหรือยังครับ
It's not how good you are, it's how good you want to be.
บัวดิน

โพสต์ที่ 2283

คุณโจเป็นอย่างไรบ้าง  ตัวเล็กหายหรือยัง
ส่งข่าวบ้าง  เห็นเงียบหายไป  เป็นห่วงค่ะ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 875

โพสต์ที่ 2284

[quote="บัวดิน"]คุณโจเป็นอย่างไรบ้าง
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
คนคอน
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2285

สนใจครับ ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรบ้างครับ แล้วเตรียมเงินไปเท่าไรครับ
Fon^^
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 2286

สวัสดีค่ะพี่โจ มีลูกก็เหนื่อยเหมือนกันนะ แต่โบราณเค้าว่า ลูกเป็นห่วง คล้องใจพ่อแม่นะคะ  ^^

เด่วพอลูกเข้าโรงเรียนคงเหนื่อยมากขึ้นอีกนะคะ  ลูกติดหวัดเพื่อนหรือเพื่อนติดหวัดลูกก็ไม่รู้นะคะ  (พูดเหมือนมีลูก  จริงๆเป็นฉาวโฉดนะคะ)  :lol:  

เข้ามาลงชื่องานมีทติ้ง 29 พค.ค่ะ

Fon^^ 2 คนนะคะ  
จองเผื่อพี่กุหลาบงามหลังฝนอีก 1 คนค่ะ (มัดมือชกให้มาเลยนะคะ)
ผิดหนึ่งพึงจดไว้.....ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง.....ภายหน้า
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน
frontosa

โพสต์ที่ 2287

จองด้วยที่นึงครับ
jmb2511

สวัสดีครับ

โพสต์ที่ 2288

สวัสดีครับพี่ลูกอิสาน ลูกพี่ไม่สบาย ผมก็มีลูกเข้าใจครับ หัวอกคนเป็นพ่อเป็นแม่ อย่างไรก็ดีขอให้ น้องหายเร็วๆนะครับ พี่อาจจะไม่คุ้นผม แต่ผมเป็นแฟนพันธ์แท้ของพี่เลยนะ  :)
jmb2511

สวัสดีครับ

โพสต์ที่ 2289

อยากไปด้วยครับ รอให้หุ้นที่มีอยู่ขึ้นก่อนกําไรสัก5เด้งแล้วจะไปครับไกล้แล้วครับ รอครับผมรออยู่ ตอนนี้ขอส่งใจไปก่อนนะครับ :D
jmb2511

สวัสดีครับ

โพสต์ที่ 2290

เอ้แต่ว่าdeadlineวันสุดท้ายเมื่อไรครับอยากไปจริงๆครับ งั้นผมจองด้วยครับ                                                                                                                                                                                                                                                                                                                           ขอฝากเนื้อฝากตัวทุกท่นไว้ก่อนเลยนะครับ
wisut

โพสต์ที่ 2291

คุณโจครับ  วิกฤติลูกย่อมๆ มาอีกแล้ว  คุณโจมีนโยบายรับมืออย่างไรบ้างครับ

ปล....เวลาลูกไม่สบาย  ผมแนะนำ รพ. มอ ครับ  ปลอดภัยกว่ามาก

ยิ่งช่วงหลังมีนโยบาย......นอกเวลาราชการ.......อำนวยความสะดวกไม่แพ้เอกชนครับ  

ขอบคุณครับ
wisut

โพสต์ที่ 2292

ผมว่าในงาน meeting อยากให้ผู้ร่วมงานทุกคน ตอบคำถามง่ายๆ  1 ข้อครับ

....ถ้าตอนนี้มี cash อยู่ 1 ล้าน จะซื้อหุ้นตัวไหนครับ พร้อมเหตุผลสั้นๆ.......

ซ้ำกันได้ไม่ serious     ใช้เวลาสั้นๆ คนละ 1-2 นาที จะได้ไม่เกร็งเกินไป

ลองเสนอความคิดดูอ่ะครับ
chanchai_lee

โพสต์ที่ 2293

มาแ้ว้วค้าบ   จองด้วย 1 ที่  
ปล. ที่ 6
Fon^^

โพสต์ที่ 2294

ฝนเสนอลักษณะการจัดงานนะคะ

เพื่อไม่ให้เอาเปรียบพี่ๆมากเกินไป   ปกติไปฟังอย่างเดียว ฝนเริ่มรู้สึกผิด  :oops:

เห็นด้วยกับ theme งานครั้งที่แล้วค่ะ  โดยให้เตรียมหุ้นมาคนละ 1 ตัว เล่าลักษณะการทำธุรกิจ แล้วก็งบคร่าวๆค่ะ  พร้อมทั้งให้สมาชิกสามารถคอมเม้นได้ทั้งแง่ลบและแง่บวก ถ้าคนใหนหุ้นซ้ำกันเสริมได้เลย

แล้วก็สรุปหุ้นมาชุดนึง ให้น้ำหนักการลงทุนต่างๆกันไป  ส่วนการจะไปซื้อหรือไม่ซื้อก็แล้วแต่วิจารณญาณแต่ละคน ^^

เป็นข้อเสนอนะคะ  เห็นด้วยไม่เห็นด้วยอย่างไร บอกได้นะคะ ช่วยๆกันแชร์  :lol:
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน
ภาพประจำตัวสมาชิก
poppo

โพสต์ที่ 2295

เชื้อ E.coli พบในลำไส้ใหญ่ ปกติในทางเิดินปัสสาวะจะไม่มีเชื้อนี้

สาเหตุที่มันเข้าไปได้ เกิดจาก เด็กหญิง ท่อปัสสาวะสั้นกว่าเด็กชาย

ดังนั้น ต้องระวังตอนทำความสะอาดก้น ต้องเช็ดจากหน้าไปหลังเสมอ

ห้ามย้อนจากหลังมาหน้าเป็นอันขาด

และถ้าอึ ให้รีบเปลี่ยนผ้าอ้อมโดยเร็ว เพราะถ้าอึเลอะเต็มผ้าอ้อมจนล้นมาด้านหน้า

ก็มีโอกาสที่เชื้อจะเข้าไปได้

ถ้า ultrasound ปกติ ก็ไม่น่ามีสาเหตุอื่นๆทางกายภาพที่ทำให้เป็นซ้ำบ่อยๆ

ขอให้ลูำำกพี่โจสุขภาพแข็งแรงครับ
จงทนอด และอดทน
BABY TERMITE

โพสต์ที่ 2296

[quote="Fon^^"]ฝนเสนอลักษณะการจัดงานนะคะ

เพื่อไม่ให้เอาเปรียบพี่ๆมากเกินไป
ปลวกน้อยคอยวันเติบใหญ่
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2297

ของผมเพิ่มอีก 1 ที่เป็น3 คน มี ผม ฝน แล้วก็พี่ปู นะครับ
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
Fon^^

โพสต์ที่ 2298

ฝน 2 คนค่ะ
พี่กุหลาบงาม(มาที)หลังฝนอีก 2 คน  
รวมเป็น 4 คนค่ะ ^^

คนเยอะชักเริ่มสับสน

เข้ามาแซวพี่หมีค่ะ  แบบนี้ต้องรอฟังหุ้นเด็ดของพี่หมีบ้าง   หุ้นพี่หมีบวกกี่ร้อย% แล้ว  อิจฉาๆ อยากได้ๆ :twisted:  

พอร์ตฝนกว่าจะไปทีละ 1% ลุ้นกันหัวฟูหมดเลย  มาเจอพี่ฝรั่งขายไป 5000 ลบ 2 ครั้ง   หมดกัน ที่สร้างมากับมือ  :(
คนคอน

โพสต์ที่ 2299

ผมจองด้วย ปลายเดือน อยู่บ้านพอดี  :lol:  :lol:
คนคอน

โพสต์ที่ 2300

[quote="คนคอน"]ผมจองด้วย ปลายเดือน อยู่บ้านพอดี
saichon
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 2301

[quote="BABY TERMITE"][quote="Fon^^"]ฝนเสนอลักษณะการจัดงานนะคะ

เพื่อไม่ให้เอาเปรียบพี่ๆมากเกินไป
Skyforever
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 2302

คือผมยังใหม่กับ VI อยู่นะครับ อยากไปด้วยครับ วันศุกร์ที่ 28 เป็นวันหยุดพอดี ตรงกับหยุด 3 วัน เลื่อมใสพี่โจมานาน

ไม่ทราบว่าถ้าผมเดินทางจากกรุงเทพไป ถ้าไปรถทัวร์หรือรถไฟ จะไปเจอกันยังไงหรือครับ ไปไม่ถูกน่ะครับ แล้วกำหนดการเป็นยังไงหรือครับ นานแค่ไหน

ขอบคุณครับ
wisut

โพสต์ที่ 2303

จอง 1 ที่ครับ  เกือบลืมไป :D
jmb2511

จองด้วย1ที่ครับ

โพสต์ที่ 2304

จอง1ที่ครับ มีไม่ถึง1ลัานไปได้ไหมครับ :?
erawan

becl,ah

โพสต์ที่ 2305

becl concession remain 10 years free cash flow 10 yesrs can't pay all debts, at that date investor will receive book-remain debts ,low growth normal yield np will down if interest come up. conclusion not buy at current price, will interest it when price drop under 10 i think in case of defensive stocks.

ah the company have bought kpn over book last three years so it will have goods will asset that will write off every years so net profit will deduct by not cash expense thus devidend will pay less even good cash flow .
erawan

becl,ah

โพสต์ที่ 2306

just first ryply to your forum . sorry if my opion not agree to you. but i respect you same as many people do . kub
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 2307

poppo เขียน:เชื้อ E.coli พบในลำไส้ใหญ่ ปกติในทางเิดินปัสสาวะจะไม่มีเชื้อนี้สาเหตุที่มันเข้าไปได้ เกิดจาก เด็กหญิง ท่อปัสสาวะสั้นกว่าเด็กชายดังนั้น ต้องระวังตอนทำความสะอาดก้น ต้องเช็ดจากหน้าไปหลังเสมอห้ามย้อนจากหลังมาหน้าเป็นอันขาดและถ้าอึ ให้รีบเปลี่ยนผ้าอ้อมโดยเร็ว เพราะถ้าอึเลอะเต็มผ้าอ้อมจนล้นมาด้านหน้าก็มีโอกาสที่เชื้อจะเข้าไปได้ถ้า ultrasound ปกติ ก็ไม่น่ามีสาเหตุอื่นๆทางกายภาพที่ทำให้เป็นซ้ำบ่อยๆ
ขอให้ลูำำกพี่โจสุขภาพแข็งแรงครับ
ขอบคุณหมอ poppo ครับ :D
ทราบมาอย่างนั้นเหมือนกัน แต่เวลาทำจริงๆยากหน่อย เพราะมันเลอะไปหมดทุกที ลูกผู้ชายล้างง่ายกว่ากันเยอะเลยครับ

คุณคอนครับ ยินดีต้อนรับ เตรียมเงินมา 300-400 บ.ค่าอาหารและหุ้นในดวงใจมาคนละตัว ไม่ต้องซีเรียสนะครับ เรารู้อยู่แล้วว่าบางคนมือใหม่มือเก่า แต่ถือว่าฝึกการนำเสนอแล้วกันครับ

คุณ sky ถ้านั่งรถทัวน์หรือรถไฟ น่าจะทันงานเริ่ม 11 โมง มาถึงแล้วเรียกรถตุ๊กๆมาที่ร้านสมิหรา ถนนสามสิบเมตรเลยครับ ไม่ยาก
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ลูกอิสาน

Re: becl,ah

โพสต์ที่ 2308

erawan เขียน:becl concession remain 10 years free cash flow 10 yesrs can't pay all debts, at that date investor will receive book-remain debts ,low growth normal yield np will down if interest come up. conclusion not buy at current price, will interest it when price drop under 10 i think in case of defensive stocks.

ah the company have bought kpn over book last three years so it will have goods will asset that will write off every years so net profit will deduct by not cash expense thus devidend will pay less even good cash flow .
ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ สำหรับความเห็นที่แตกต่าง แม้ว่าเดิมพันจะสูง(เป็นออมของเรา) แต่ข้อตำหนิ ติเตียน มีแต่ส่วนดีครับ ถ้าเป็นเรื่องจริงเราจะได้หูตาสว่าง ขายหนีทัน แต่ถ้าไม่จริงไม่ต้องเดือดร้อนแม้เราจะถือ เพราะผลประกอบการจริงๆออกมากลบเสียงติฉินนินทาได้ดีที่สุด :lol:  :lol:

ส่วน BECL ผมก็เห็นด้วยเรื่องอายุสัมปทานที่เหลือไม่มาก อีกตัวที่คล้ายๆกันคือ bts ที่กำลังฮ๊อตๆ แต่ถ้าจำไม่ผิดมีทางด่วนบางสายที่เป็นของ becl เอง ดังนั้นผลกระทบอาจจะไม่ถึงกับแย่มาก แต่ระยะสั้นๆมีการเปลี่ยนแปลงส่วนแบ่งรายได้ตามสัญญา ดังนั้นกำไรอาจจะดร๊อบหรือไม่โตครับ   ส่วนดีก็พอมีที่มีสินทรัพย์ที่ดี เข้าใจว่าถือหุ้น TTW บางส่วนและยังถือหุ้น SEAN ที่มีแผนจะเข้าตลาดเร็วๆนี้ครับ
คนคอน

โพสต์ที่ 2309

ลูกอิสาน เขียน: ขอบคุณหมอ poppo ครับ :D
ทราบมาอย่างนั้นเหมือนกัน แต่เวลาทำจริงๆยากหน่อย เพราะมันเลอะไปหมดทุกที ลูกผู้ชายล้างง่ายกว่ากันเยอะเลยครับ

คุณคอนครับ ยินดีต้อนรับ เตรียมเงินมา 300-400 บ.ค่าอาหารและหุ้นในดวงใจมาคนละตัว ไม่ต้องซีเรียสนะครับ เรารู้อยู่แล้วว่าบางคนมือใหม่มือเก่า แต่ถือว่าฝึกการนำเสนอแล้วกันครับ

คุณ sky ถ้านั่งรถทัวน์หรือรถไฟ น่าจะทันงานเริ่ม 11 โมง มาถึงแล้วเรียกรถตุ๊กๆมาที่ร้านสมิหรา ถนนสามสิบเมตรเลยครับ ไม่ยาก
ขอบคุณครับ  ฝากเด็กมือใหม่อย่างผมด้วยนะครับ
charun
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2310

รวบรวมรายชื่อTVI Meeting ภาคใต้ครั้งที่ 3 เสาร์ที่ 29 พค.53เวลา 11.00 น.
ร้านอาหารสมิหลา ซีสป็อต หาดใหญ่
1.ลูกอิสาน                                  
2.ty                                          
3.charun 1
4.charun 2                              
5.กุหลาบงามหลังฝน 1  
6.กุหลาบงามหลังฝน 2
7.Fon 1                                  
8.Fon 2
9.wisut
10.saichon 1  
11.saichon 2                                  
12.jmb2511
13.BABY TERMITE
14.chanchai_lee
15.frontosa