ขอถามคุณลูกอีสาน เรื่องเทคนิคการปรับพอร์ตครับ

กระทู้การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น วีไอ มีประโยชน์ ความรู้ดีดี เป็นประโยชน์เสมอไม่ว่าเวลาจะผ่านมาเนิ่นนาน แค่ไหนก็ตาม
daraneemui
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอถามคุณลูกอีสาน เรื่องเทคนิคการปรับพอร์ตครับ

โพสต์ที่ 1981

คุณโจคิดว่าtmb น่าจะเป็นหุ้นturn aroundหร์อไม่  และทำไมไม่มีในร้อยคนร้อยหุ้นเลย หรือว่ามีข้อไม่ดีตรงไหนที่ทำให้ชาวthai viไม่สนใจหุ้นตัวนี้เลย
และtcap มีโอกาสที่จะออกจากตลาดหลักทรัพย์หรือไม่ เพราะถ้าไม่ ตัวนี้คิดว่าจะถือยาวหลายปีเลยเพื่อรอการเจริญเติบโตที่คิดว่าน่่าจะก้าวกระโดด
wisut

โพสต์ที่ 1982

tvi ภาคใต้  1  ที่นั่งครับ :D
supparoj
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 1983

ขอจอง 1 ที่ด้วยครับ ขอบคุณครับ
chanchai_lee

โพสต์ที่ 1984

จองด้วย 1 ที่
แล้วเจอกันวันงานนะครับ
Fon^^
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 1985

ครั้งนี้ต้องทำการบ้านหุ้น 1 ตัวละ (ความรู้ไม่ค่อยมีเชียว ต้องศึกษาเยอะๆก่อน)

ปกติไปฟังพี่ๆเล่าหุ้นเชียว  :lol:  :lol:  :lol:
charun

โพสต์ที่ 1986

รายชื่อผู้จองเข้าร่วมงาน TVI ภาคใต้  วันที่ 6 มีนาคม 2553 เวลา 11.00 น. ร้านสมิหลา ซีสปอต หาดใหญ่
1.ลูกอิสาน  
2.ty    
3.charun    
4.กุหลาบงามหลังฝน
5.Fon
6.wisut
7.supparoj
8.chanchai_lee
Laziale
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 1987

รบกวนพี่โจช่วยวิเคราะห์ KCE ด้วยครับ เห็นปีนี้กลุ่มอิเล็คทรอนิคกำลังจะ turnaround เป็นดาวรุ่งเลย และพื้นฐานของ KCE ดูจะเปลี่ยนไปมากนับตั้งแต่ได้ผู้บริหารคนเก่งเข้ามาครับ แต่ไม่ทราบว่ากำไรที่แสดงให้เห็นใน Q ที่ผ่านมาจะยั่งยืนต่อไปหรือไม่ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
romee
ผู้ติดตาม: 109

โพสต์ที่ 1988

เห็นกระทู้ ตะแกรงร่อนหุ้นของพี่วิบูลย์ ครบคนอ่านล้านคนแล้ว...

มาดูของพี่ลูกอีสาน แป็บๆ สามแสนกว่า มา1/3 ซะละ ผมว่า เผลอๆปลายปีนี้ อาจจะครบล้านแล้วก็ได้นะครับ

ต้องขอขอบคุณกับความอุตสาหะ ตอบคำถามของพี่ลูกอีสาน และเจ้าของกระทู้ ที่เริ่มถามเปิดประเด็นครับ :bow:
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 1989

romee เขียน:เห็นกระทู้ ตะแกรงร่อนหุ้นของพี่วิบูลย์ ครบคนอ่านล้านคนแล้ว...

มาดูของพี่ลูกอีสาน แป็บๆ สามแสนกว่า มา1/3 ซะละ ผมว่า เผลอๆปลายปีนี้ อาจจะครบล้านแล้วก็ได้นะครับ

ต้องขอขอบคุณกับความอุตสาหะ ตอบคำถามของพี่ลูกอีสาน และเจ้าของกระทู้ ที่เริ่มถามเปิดประเด็นครับ :bow:
ใช่ครับ กระทู้นี้เปิดมายังไม่ครบ 2 ปีเลย
เพราะเต็มไปด้วยเนื้อหา ความรู้ และ เกร็ด
ความสามารถของโจ ลูกอิสาน ล้วนๆ

ผมคิดว่า มันเป็นสิ่งทำให้ทุกท่านที่เข้ามาเวปนี้
ต้องกลับมาอ่านซ้ำทุกครั้ง

สวัสดีปีใหม่ครับโจ ขอให้รวยทั้งทรัพย์ ปัญญา และ ความสูข
ยิ่งๆขึ้นไป

:cheers:
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
คนคอน
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 1990

ง่า เสียดาย จริงๆ ถ้าจัดช้ากว่านี้หน่อย ได้ไปชัวๆ ว้าเสียดายๆๆ
noooon010

โพสต์ที่ 1991

พี่โจสวัสดีครับ  :D

- รบกวนสอบถามพี่เกี่ยวกับ หุ้น TTA  PSL และ RCL ครับ
ว่าพี่โจมีความเห็นอย่างไรเกี่ยวกับหุ้นเหล่านี้ครับ

-ปัจจุบันพี่โจแบ่งเงินลงทุนอย่างไรครับ มีหลักไหมครับว่า จะเก็บเงินสดไว้กี่ % ลงทุนหุ้นกี่ % และพี่โจเริ่มสนใจลงทุนทองบ้างไหมครับ

** พี่โจสบายดีนะครับ ผมไม่ค่อยได้เข้า thai vi สักพักแล้วครับ
วิถีชีวิตที่เปลี่ยนไป ทำให้ผมใช้เวลาไปกับงานอดิเรกอื่นๆครับ
(แต่ผมชอบนะครับ :D )

บุญรักษาครับพี่ครับ (#'o')b
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
Jimmy

โพสต์ที่ 1992

จองด้วยคน ครับ
ร็อคกี้ บัลโบว : ชีวิตไม่สำคัญว่าจะต่อยได้หนักแค่ไหน แต่อยู่ที่ว่าเรารับการโดนต่อยได้แค่ไหน (ชีวิตจุดสำคัญอยู่ที่การทนทุกข์ มากกว่าการประสบสุข)
บัวดิน

โพสต์ที่ 1993

รอมานานแล้ว  ขอไปด้วยค่ะ
Pari
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1994

พี่ โจ ครับ รบกวน ช่วย comment "TSTH" หน่อยครับ

จากที่ผม วิแคะ ปีนี้เหล็ก มันน่าจะดี

รบกวนพี่ช่วยชี้แนะด้วยครับ   :roll:  :roll:

ปล. ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่

:P  :P  :P  :P  :P  :P  :P  :P  :P  :P
frontosa

โพสต์ที่ 1995

ครั้งนี้อดไปครับ ติดงานพอดี  :cry:
vilage
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 1996

สนใจ
แต่ถ้าไม่ได้ทำการบ้านไปได้หรือเปล่าครับ
saichon
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 1997

มาลงชื่อขอเข้าร่วมงานมีทติ้งด้วยอีกคนครับ
ขอบคุณครับ :D
BABY TERMITE

โพสต์ที่ 1998

ลงชื่อไปด้วยคนครับ
ปลวกน้อยคอยวันเติบใหญ่
phoncu
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1999

อยากไปคารวะพี่โจมากมาย  ไม่ทราบว่าปกติงานเลิกเมื่อไรเหรอครับ  เผื่อว่าจะไป  จะได้รู้ว่าต้องจองเครื่องขากลับกี่โมง   :D  :D
worapong

โพสต์ที่ 2000

ขอจองอีกหนึ่งที่ด้วยครับ
margin of safety
circle of competence
waiting for the perfect pitch
Little Boy

โพสต์ที่ 2001

ช่วงสัปดาห์วันที่ 6 มี.ค. ผมมีงานแถวสะเดาพอดี ถ้าไม่ติดอะไรคงไปร่วมด้วยครับ อยากเจอพี่โจมาก แต่ถ้าต้องจองระบุที่นั่งเลย ขอผมชัวร์ๆ เรื่องเคลียร์งานก่อนนะครับ คงไม่เต็มก่อนนะครับ
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
กุหลาบงามหลังฝน

โพสต์ที่ 2002

Little Boy เขียน:ช่วงสัปดาห์วันที่ 6 มี.ค. ผมมีงานแถวสะเดาพอดี ถ้าไม่ติดอะไรคงไปร่วมด้วยครับ อยากเจอพี่โจมาก แต่ถ้าต้องจองระบุที่นั่งเลย ขอผมชัวร์ๆ เรื่องเคลียร์งานก่อนนะครับ คงไม่เต็มก่อนนะครับ
รู้สึกว่าพี่บอยจะเดินทางบ่อยมาก
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
Little Boy

โพสต์ที่ 2003

กุหลาบงามหลังฝน เขียน: รู้สึกว่าพี่บอยจะเดินทางบ่อยมาก
เพื่อเงินอ่ะน้องเชน อยากมีอิสระภาพอย่างพี่โจไวๆ เหมือนกัน เลยต้องขอไปสัมผัสเซียนซะหน่อย อิอิ
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 867

โพสต์ที่ 2004

[quote="phoncu"]อยากไปคารวะพี่โจมากมาย
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ASA

โพสต์ที่ 2005

[quote="ลูกอิสาน"][quote="phoncu"]อยากไปคารวะพี่โจมากมาย
charun

โพสต์ที่ 2006

Update รายชื่อผู้จองเข้าร่วมงาน TVI ภาคใต้  วันที่ 6 มีนาคม 2553 เวลา 11.00 น. ร้านสมิหลา ซีสปอต หาดใหญ่
1.ลูกอิสาน  
2.ty    
3.charun    
4.กุหลาบงามหลังฝน
5.Fon
6.wisut
7.supparoj
8.chanchai_lee
9.Jimmy
10.บัวดิน
11.saichon
12.BABY TERMITE
13.worapong

น้อง Phoncu,Little Boy,ASA ถ้าชัวร์แล้วแจ้งอีกทีนะครับ
Little Boy

โพสต์ที่ 2007

ว้าว..พี่ Charun คนยะลาเหรอครับ.. ผมก็คนยะลาครับ แต่ขึ้นไปอยู่ กทม.เกือบสิบปีแระ คิดถึงบ้านเกิดจัง
กุหลาบงามหลังฝน

โพสต์ที่ 2008

Little Boy เขียน:ว้าว..พี่ Charun คนยะลาเหรอครับ.. ผมก็คนยะลาครับ แต่ขึ้นไปอยู่ กทม.เกือบสิบปีแระ คิดถึงบ้านเกิดจัง
พี่จรัญเขาย้ายมากทำงานแถวๆ จะนะแล้วครับพี่บอย
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
charun

โพสต์ที่ 2009

กุหลาบงามหลังฝน เขียน: พี่จรัญเขาย้ายมากทำงานแถวๆ จะนะแล้วครับพี่บอย
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ น้องLittle Boy ผมไปทำงานอยู่ที่ยะลาหลายปี เรียกว่าเป็นคนยะลาก็ว่าได้ ตอนนี้ย้ายมาทำงานแถวจะนะ พักอยู่หาดใหญ่ ยังคิดถึงยะลาเสมอ ขอบคุณน้องกุหลาบ ที่ช่วยตอบนะครับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 867

โพสต์ที่ 2010

[quote="nun08"]พี่โจครับ อยากทราบมุมมอง ของ พี่ที่มีต่อ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว