พี่ๆ ถ้าต้องการซื้อหุ้นถือ1ปี ซื้อตอนนี้ทันมั้ย ตัวไหนดีคะ +

กระทู้การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น วีไอ มีประโยชน์ ความรู้ดีดี เป็นประโยชน์เสมอไม่ว่าเวลาจะผ่านมาเนิ่นนาน แค่ไหนก็ตาม
wanidaja
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

พี่ๆ ถ้าต้องการซื้อหุ้นถือ1ปี ซื้อตอนนี้ทันมั้ย ตัวไหนดีคะ +

โพสต์ที่ 31

อ่านซ้ำแล้วเกิดความคิด อยากแบ่งปัน คมเลือดซิบ สมเป็นมหาเศรษฐีอันดับหนึ่งจริงๆ
ไปให้สุดใจฝัน
panwasit
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: พี่ๆ ถ้าต้องการซื้อหุ้นถือ1ปี ซื้อตอนนี้ทันมั้ย ตัวไหนดี

โพสต์ที่ 32

อ่านของขวัญปีใหม่จาก บัฟเฟฟ แล้ว สุดๆจริงๆ

แล้วก็เรื่องของ acharao ผมว่า หาหุ้นที่ซื้อแล้วนอนหลับก็ดีนะครับ

แต่ถ้านอนหลับด้วยการเอาเงินแช่ในธนาคารก็ไม่ควรนะครับ

แต่ยังไงก็อยากบอกไว้ เหมือนที่บัฟเฟฟบอกครับ

ถ้ารับไม่ได้ เมื่อหุ้นตกไป 50% ก็อย่าเล่นเลยดีกว่าครับ เอาเงินไปทำอย่างอื่นจะรุ่งกว่าครับ

(ว่าแต่เค้า เราเอง 20% ก็เริ่มออกอาการจิตวิกลแล้ว)
ภาพประจำตัวสมาชิก
ลุงขวด
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 115

Re: พี่ๆ ถ้าต้องการซื้อหุ้นถือ1ปี ซื้อตอนนี้ทันมั้ย ตัวไหนดี

โพสต์ที่ 33

ลองอ่านใน SNC ซิครับ ผมเริ่มออกความคิดเห็นมาก ขึ้นแล้วนะครับ.....จริง ๆ แล้ว ไม่อยากบอกชื่อหุ้น ถ้าถือเพียง 1 ปี มันไม่ใช่ style ของผม ผมชอบถือยาวครับ :D :D :D
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
kun.k
Verified User

โพสต์ที่ 34

....