การตกผลึกแนวคิดของเซียน

กระทู้การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น วีไอ มีประโยชน์ ความรู้ดีดี เป็นประโยชน์เสมอไม่ว่าเวลาจะผ่านมาเนิ่นนาน แค่ไหนก็ตาม
medtang
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: การตกผลึกแนวคิดของเซียน

โพสต์ที่ 61

ขอบคุณ ทุกท่านที่ให้ความรู้ ประสบเหตุการณ์ที่ผ่านมา ครับ ยิ่งให้ยิ่งได้ ยิ่งหวงยิ่งอด ถ้าไม่หวงกันเราก็ไม่อด หมดก็ จะมาเรื่อยๆๆ บางครั้งหลายครั้งผม ผมอ่านทุกเรืองเท่าที่หาได้เกียวกับบริษัท แล้วใช้จิตนาการ อย่างมีเหตุผล สุดท้ายแล้ว กำไรที่ถูกต้องแท้จริง จะเป็นตัวชี้ราคาหุ้นในตลาด ครับ
ใจ เย็นๆ
it
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 62

ขอบคุณพี่นริศมากครับ ขอพัฒนาตามแนวทางที่ดีจากคนรุ่นก่อน ขอบคุณทุกๆคนครับ
Nosmax

โพสต์ที่ 63

ขอบคุณข้อเขียนดีๆมากๆครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
odin
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 64

ขอบคุณมากครับ ช่วยเตือนให้ตัวเองไม่โลภ และ มีสติ
“Compound interest is the eighth wonder of the world. He who understands it, earn it ; he who doesn’t, pays it.”
อ.เอง

โพสต์ที่ 65

ขอคุณมาก ๆ ครับ
สรุปได้เข้าใจง่ายดี เหมือนเป็นแผนที่นำทางเลย

ตอนนี้ผมก็กำลังทดสอบตัวเองอยูว่าตกผลึกกับเค้ามั้งยัง
ศึกษาขุมความรู้ในเวปนี้ไปเรื่อย ๆ

ไว้ตกผลึกมาจะ reply ใหม่ (แต่คงอีกพักใหญ่ 55)
มองหุ้นเป็นธุรกิจ คิดในภาพใหญ่
http://likestock.wordpress.com/
เปลี่ยนไปใช้ log in --> likestock แทนครับ
Add topten

โพสต์ที่ 66

ผมเหนด้วยคับที่ มีผู้รู้มาเล่าส่งที่เปนประโยชน์ต่อคนอื่นๆ เปนสิ่งที่น่าชื่นชมเปนอย่างยิ่งคับ :8) :B
greensmile77

โพสต์ที่ 67

ผมจะ ตกผลึกความคิดของตัวเองให้ได้
ขอบคุณครับ
เริ่มต้นด้วยการหาความรู้ ไม่ใช่เริ่มต้นด้วยเงิน
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 68

แล้วคุณนริศ หายไปไหนนี่ ตอนนี้เป็นสมาคมแล้ว อะไรๆน่าจะดีขึ้น

คนแซว คนลามปาม น่าจะน้อยลง เพราะเป็นเว็บปิดแล้วครับ
untrataro25
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 69

ตกผลึก กับ แตกฉาน คงจะความหมายเดียวกันนะครับ :mrgreen:
"เพราะเรียบง่าย จึงชนะ"
roek09
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 70

ผมรู้สึกศรัทธาในหลักสอนของ พี่ๆ VI ทุกคนที่มีความรู้ ตกผลึก แล้วมาแบ่งปันน้ำใจ ต้องขอบพระคุณอย่างสูง น้ำใจงามๆ น้ำใจล้นเหลือมีในเวบ ThaiVI
อีกอย่างผมได้อ่านหนังสือของพี่ นรินทร์ (วัดมูลค่าหุ้นด้วยตัวเอง) ทำให้ผมมีความรู้ขึ้นเยอะ ต้องขอบคุณพี่ๆที่แนะนำ
mhide

โพสต์ที่ 71

ขอบคุณครับ ผมจะมั่นฝึกฝนลับคมให้สมอง...สักวันคงจะตกผนึกทางความคิด
"All I want to know is where I'm going to die so I'll never go there"

Credit: Charlie Munger
RnD-VI
ผู้ติดตาม: 609

โพสต์ที่ 72

เข้ามาอ่านเป้นกำลังให้ตัวเอง และขอขอบคุณพี่นริศครับ
วินัย + แผนการ + ลงรายละเอียด => ขุดหุ้น
PGsoulmate
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 73

ขอบคุณพี่นริศมากคับ ไม่ว่าจะกี่ปีผ่านไป วาทะของพี่นริศก็ยังคงเป็นจริงเสมอ
ดีใจที่ได้พี่ๆช่วยแชร์ประสบการณ์ให้กับรุ่นน้องเสมอๆคับ
ปลูกหุ้นกินผล
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 74

ขอบคุณแนวคิดดีๆ จากทุกท่านครับ
ไม่ว่าจะผ่านมากี่ปียังทรงคุณค่าเสมอครับ
ปลูกหุ้นกินผล
http://www.facebook.com/PookHoonKinPhol
SawScofield
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 75

ชวงเวลาแบบนี้ ขอกลับมาตั้งหลักแถวๆกระทู้ทรงคุณค่ากันอีกซักทีนะครับ ขอบคุณครับพี่นริศ เหนือกาลเวลาจริงๆครับผลึกความคิดเหล่านี้
Respect, Persistence then Deserve