ไขข้อสงสัยในเรื่องการลบกระทู้

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

ล็อคหัวข้อ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

การลบกระทู้ใดๆนั้นจะมีหลักเกณฑ์ดังนี้ครับ
1.ใช้คำพูดที่ไม่สุภาพและมีลักษณะที่ กล่าวร้าย หรือใช้คำพูดหยาบคาย (การพูดแซวกันฉันท์เพื่อนพี่น้องเป็นข้อยกเว้น)
2.มีการแนะนำตัวหุ้นในลักษณะที่ไม่สามารถบ่งบอกเจตนาได้เช่น ขอemailส่งกลับ หรือการฟันธงหุ้น แต่จะอนุญาตกรณีที่แนะนำหุ้นโดยที่มีเหตุผลที่เป็น Fact มาประกอบ หากเป็นเพียงความคิดเห็นโปรดระบุตามท้ายด้วยว่าเป็นเพียงความเห็นส่วนตัว
3.ในกรณีของข้อ2. ตามปกติหากเป็นการแนะนำหุ้นในลักษณะข้อความเปิดหากมีข้อผิดพลาดเล็กน้อยผู้ดูแลจะท้วงติงก่อนเป็นเบืองต้นเพื่อขอให้แก้ไขหรือขอข้อมูลสนับสนุน

หากมีข้อสงสัยประการใดสามารถส่งpmมาให้ผมได้นะครับ  :)
milkshaq
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมเพิ่งเข้ามาใหม่นะครับ ถ้าเห็นว่าโพสต์ไหนไม่สุภาพหรือไม่มีเหตุผลก็ว่ากล่าวตักเตือนกันได้ครับ หรือจะลบเลยก็ไม่เป็นไรครับ ขออภัยไว้ล่วงหน้านะครับถ้าทำอะไรผิดพลาด
ล็อคหัวข้อ