เว็บมาสเตอร์ครับ ช่วยแก้ stylesheet ด้วย

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

ล็อคหัวข้อ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 26

เว็บมาสเตอร์ครับ ช่วยแก้ stylesheet ด้วย

โพสต์ที่ 1

เนื่องจากมีลูกค้าชั้นดีบางท่านสระหายเวลาอ่านกระทู้ และระยะห่างระหว่างบรรทัดเตี้ยมากทำให้อ่านยาก

ผมเสนอให้แก้ stylesheet ด้วยครับ ตรง

โค้ด: เลือกทั้งหมด

line-height: 120% และ line-height: 18px
ภาษาไทยที่ไม่มีฟอนต์บางฟอนต์จะคำนวณระยะห่างระหว่างบรรทัดผิด

ขอแนะนำให้ลบทุกบรรทัดที่มี line-height: xxx ออกให้หมดเลยครับ ให้ browser เป็นตัวจัดการเรื่องระยะห่างระหว่างบรรทัดเอง

ถ้าไม่สำเร็จให้ลองเปลี่ยนเป็น line-height: 130% ดูครับ อาจจะดีขึ้น
ล็อคหัวข้อ