อยากให้ทำเป็น new window

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

ล็อคหัวข้อ
รากแก้ว
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมรู้สึกว่า web นี้เป็น web ที่ดีสำหรับนักลงทุนหน้าใหม่ๆ ที่สนใจในการลงทุนจริงๆ นะครับแต่ว่าผมรู้สึกไม่ค่อยสะดวกในการใช้ จึงอยากจะเสนอแนะกับ web master ที่ดูแล web นี้ด้วยครับ

1. เวลาที่เข้าดูกระทู้น่าจะใดๆ ก็แล้วแต่ น่าจะทำเป็น window ใหม่ขึ้นมาสำหรับกระทู้นั้น เมื่อดูเสร็จก็สามารถที่จะปิด window นั้นได้ทันทีโดยไม่ต้อง click back เพราะว่าผมรู้สึกว่ากระทู้ที่ web อื่นก็จะเป็นแบบที่ว่านะครับ และผมจะติดจากที่ web อื่นมา คือพอดูกระทู้เสร็จแล้วก็ปิด window นั้นทันที ทำให้ผมต้องเข้า web ใหม่อีกครั้ง

2. ทำไมผม login แล้วพอจะโพสต์กระทู้ ไำม่ขึ้นชื่อของผมในช่องชื่อสมาชิกเลยล่ะครับ แล้วพอไำปดูที่ logout กลัีบไม่มีชื่อเราอยู่ทำให้ต้อง login ใหม่ พอจะตั้งกระทู้ไม่มีชื่อ ต้อง login อีกแล้ว งงจัง แล้วพอโพสต์ไปแล้วกลับมีคำว่า Guest กลายเป็นว่าไม่ได้เป็นสมาชิกแล้ว หรือว่าผมใช้ผิดครับช่วยผมด้วยครับ แล้วใส่ชื่อในช่องชื่อสมาชิก ก็ submit ไม่ได้เนื่องจากจะมีข้อความว่า ชื่อสมาชิกที่จะตั้งถูกใช้แล้วทำให้ต้องเปลี่ยนชื่อถึงจะ submit ได้ งงงงงงมากเลยครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ
อยากเป็น VI บ้างจัง
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ในข้อแรกนั้น หากคุณต้องการให้ขึ้นwindowใหม่ คุณสามารถกด shiftค้างไว้แล้วคลิ๊กจะเกิดเป็นwindowใหม่ครับ ซึ่งสามารถใช้วิธีนี้ได้ทุกเว็บไซด์ ส่วนข้อสองนั้นรบกวนคุณรากแก้วตรวจสอบการloginอีกครั้งดีไหมครับว่าถูกต้องรึเปล่า หากยังมีปัญหารบกวนแจ้งให้ผมทราบด้วยครับ
ล็อคหัวข้อ