ขนาดตัวอักษรใหญ่ขึ้นต้องการปรับให้เล็กลงต้องทำอย่างไร

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด
Post Reply
LEK-CHOO
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

ขนาดตัวอักษรใหญ่ขึ้นต้องการปรับให้เล็กลงต้องทำอย่างไร

Posts by LEK-CHOO » Thu Aug 13, 2020 8:15 pm

วันนี้เข้ามาใช้งานเว็บปรากฎว่าขนาดตัวอักษรใหญ่ขึ้น ไม่แน่ใจว่าจะต้องเข้าไปปรับตรงไหนครับ ลองปรับที่ Font Size เป็นขนาดเล็กสุดสามารถปรับได้ แต่พอเปลี่ยนไปหน้าอื่นตัวอักษรก็กลับมาใหญ่ขึ้นอีกครับ
ขอบคุณครับ

sorawut

Re: ขนาดตัวอักษรใหญ่ขึ้นต้องการปรับให้เล็กลงต้องทำอย่างไร

Posts by sorawut » Thu Aug 13, 2020 8:34 pm

เนื่องจาก vendor ได้ทำการ patch features แล้วมี bug ทำให้ระบบไม่จำขนาด font ที่เราเลือก ตอนนี้กำลังแก้ไขอยู่ครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น

zephyr

Re: ขนาดตัวอักษรใหญ่ขึ้นต้องการปรับให้เล็กลงต้องทำอย่างไร

Posts by zephyr » Fri Aug 14, 2020 5:34 pm

ผมก็งงมาก เพิ่งจะเป็น 2 วันมานี้ เลขหน้าของแต่ละหัวข้อก็หายไปด้วยครับ

Tanukicho

Posts by Tanukicho » Fri Aug 14, 2020 5:44 pm

ผมก็รู้สึกแปลกๆเหมือนกัน เลยไปปรับตัวอักษรขนาดเล็กสุดจากใหญ่สุด ก้เลยพอไหว

“ กำไรเมื่อซื้อ ไม่ใช่เมื่อขาย ”
Cr.Richdad

sorawut

Posts by sorawut » Mon Aug 17, 2020 11:52 pm

ตัวอักษรปัจจุบัน ขนาดเล็กสุด จะเท่ากับ ขนาดกลางของระบบก่อนหน้านี้ครับ

เปลี่ยนตัวอักษรเป็นขนาดเล็กสุดได้ที่ล่างขวาของหน้า page ครับ

ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น

Post Reply