ใช้ Firefox เปิดดูบางกระทู้ไม่ขึ้นครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
SI Freedom
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

ใช้ Firefox เปิดดูบางกระทู้ไม่ขึ้นครับ

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ

ผมใช้ Firefox เปิดดูบางกระทู้ไม่ขึ้นครับ โดยเฉพาะห้องร้อยหุ้น หลายห้องเปิดแล้วเป็นหน้าเปล่าๆ
เช่น UREKA ASK
และบางทีการแสดงผลเพี้ยนๆ ด้วยครับ กล่องข้อความขึ้นไม่ครบ ต้อง F5 refresh ใหม่

แต่ใช้ chrome เปิดดูได้ปกติ

อยากสอบถามวิธีแก้ไขครับ เพราะถนัดใช้ firefox มากกว่า
เพราะแสวงหา..มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ..มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ..มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว ลิขิตฟ้า หรือจะสู้ มานะตน
pipatc
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

Re: ใช้ Firefox เปิดดูบางกระทู้ไม่ขึ้นครับ

โพสต์ที่ 2

ผมก็มีปัญหาเหมือนกันครับ ช่วยแนะนำทีครับ
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

Re: ใช้ Firefox เปิดดูบางกระทู้ไม่ขึ้นครับ

โพสต์ที่ 3

สวัสดีครับ

เนื่องจากทางสมาคมได้ปรับให้ website และ webboard ให้เป็นขาวดำเพื่อเป็นการแสดงความอาลัยต่อ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช แต่ติดปัญหาทาง technic บางประการทำให้การแสดงผลบนเฉพาะ Firefox ผิดพลาดและไม่สามารถแก้ไขให้เป็นปกติได้ในตอนนี้ครับ

รบกวนเพื่อนสมาชิกที่เจอปัญหา เปลี่ยนไปใช้ Chrome, Safari, Internet Explorer, Microsoft Edge ชั่วคราวในระยะเวลานี้ครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
SI Freedom
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 4

รับทราบครับ
เพราะแสวงหา..มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ..มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ..มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว ลิขิตฟ้า หรือจะสู้ มานะตน
b4solid
ผู้ติดตาม: 65

โพสต์ที่ 5

ว่าจะมาถามเหมือนกัน นั่งแก้อยู่หลายวัน

ขอบคุณครับผม
pipatc
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 6

เปิด firefox เป็นสีขาวดำ

เปิด chrome เป็นสีเขียวปกติ
RnD-VI
ผู้ติดตาม: 609

โพสต์ที่ 7

ขอเพิ่ม option ที่สามารถเลือกเปิดเป็นสีเขียวปกติด้วยได้ไหมครับ
วินัย + แผนการ + ลงรายละเอียด => ขุดหุ้น
โพสต์โพสต์