ใช้ xiaomi mi5 login ไม่ได้ครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
mongkol
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

ใช้ xiaomi mi5 login ไม่ได้ครับ

โพสต์ที่ 1

ผมพึ่งเปลี่ยนมือถือมาใช้ xiaomi mi5 romจีน แต่ไม่สามารถ log in ได้ครับ ใช้ browser - chrome และ google keyboard
พอพิมพ์ username, password ผ่านแล้ว และ มี msg ขึ้นมา "you have been successfully logged in"
แต่ก็จะมาหน้าให้ใส่ username, password อีกที :'O :'O
เว็บอื่นๆที่มี log in ก็เข้าได้ปกติ

พอผมมาใช้ notebook ก็ log in ได้ปกติ
รบกวนช่วยเช็คให้หน่อยครับ ต้องเซ็ทอะไรตรงไหนรึเปล่าครับ
แก่นแท้ คือ "ความว่าง" นี่เอง
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

Re: ใช้ xiaomi mi5 login ไม่ได้ครับ

โพสต์ที่ 2

ผมไม่แน่ใจว่าเพราะอะไร ไม่รู้ว่า Rom จีนมีการส่งข้อมูลผ่านไปที่ไหนก่อนหรือเปล่าครับ
ระบบ web อาจจะนึกว่า user ปลอม ถึงได้ตัดการ login ไปเลยเพื่อความปลอดภัย

ผมเพิ่งใช้ Xiaomi Mi5 เหมือนกันครับ แต่ขอ unlock แล้ว flash fastboot เป็น Global Stable Rom 7.3.10
ใช้งานได้ปกติครับ
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
mongkol

Re: ใช้ xiaomi mi5 login ไม่ได้ครับ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับพี่ sorawut

ผมต้องรอ global rom version ใหม่ก่อนครับ รอมจีนผมมันเวอร์ชั่นแซงอยู่ (7.5.4)
แล้วจะลองเทสหลังลง global rom ดู

ผมลองใช้ firefox ลอกอินเข้า ก็เช้าได้ปกติครับ แต่ทำไม chrome เข้าไม่ได้ก็ไม่รู้

ปล. ห้องนี้ ไม่มี staff อยู่เลยรึครับ ต้องให้สมาชิกช่วยกันเอง
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

ผมก็เป็นหนึ่งใน staff ครับ อิอิ

ถ้าขอ unlock ก็สามารถ flash แบบ fastboot กับ rom version อะไรก็ได้นี่ครับ?

ลองกรอกข้อมูลเลยครับ
http://en.miui.com/unlock/

ผมใช้เวลารอ 6 วันถึงจะมี sms มาอนุญาตให้ unlock ครับ
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
mongkol

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณครับพี่sorawut

พอดีผม fast boot ไม่เป็น :oops: :oops: แล้วอังกฤษผมไม่แข็งด้วยครับ
รออัพรอมแบบปกติดีกว่า :( :(
โพสต์โพสต์