สอบถามแอดมิน เกี่ยวกับห้อง ร้อยคนร้อยเล่มครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
shumbrotta
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

สอบถามแอดมิน เกี่ยวกับห้อง ร้อยคนร้อยเล่มครับ

โพสต์ที่ 1

สอบถามแอดมินครับ ห้อง ร้อยคนร้อยเล่ม ทำไมไม่มีความเคลื่อนไหวในห้อง และไม่สามารถโพสต์เรื่องหรือหนังสือเล่มใหม่ๆได้ครับ
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

Re: สอบถามแอดมิน เกี่ยวกับห้อง ร้อยคนร้อยเล่มครับ

โพสต์ที่ 2

สวัสดีครับคุณ shumbrotta

เป็นเจตนารมณ์ของสมาคมที่อยากให้สมาชิกแนะนำหนังสือที่ห้อง Value Investing ก่อน
เพื่อให้ผ่านสายตาของสมาชิกท่านอื่นๆครับ

แล้วทางทีม Mod จะย้ายไปห้องร้อยคนร้อยเล่มเพื่อการค้นหาในภายหลังครับ :D
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
prajuvb
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 5

Re: สอบถามแอดมิน เกี่ยวกับห้อง ร้อยคนร้อยเล่มครับ

โพสต์ที่ 3

ผมว่าน่าจะเปลี่ยนให้โพสต์ตรงได้เลยครับ
เพราะเวลาอยากหาหนังสืออ่านเข้ามาดูทีไร
เจอแต่คนเขียนมาขอ...(ไม่รู้เรียกว่าอะไร)ทุกที
จนหลังๆเวลาเห็นมีupdateวันที่ใหม่ๆไม่อยากเข้ามาดูแล้ว
หรือไม่ก็ย้ายอันนั้นมาไว้ที่ห้องinvesting แทน
shumbrotta

โพสต์ที่ 4

sorawut เขียน:สวัสดีครับคุณ shumbrotta

เป็นเจตนารมณ์ของสมาคมที่อยากให้สมาชิกแนะนำหนังสือที่ห้อง Value Investing ก่อน
เพื่อให้ผ่านสายตาของสมาชิกท่านอื่นๆครับ

แล้วทางทีม Mod จะย้ายไปห้องร้อยคนร้อยเล่มเพื่อการค้นหาในภายหลังครับ :D
ขอบคุณครับผม แต่ผมคนนึงครับ ที่ชอบเข้า THAIVI มาและไปที่ห้องร้อยคนร้อยเล่มเลย เห็นไม่มีหนังสือใหม่ๆมา ทำให้ห้องดูเงียบเหงาจนกลายเป็นไม่อยากเข้าไป เพราะมีแต่อันเดิมๆ ขอฝากนะครับผม
KentaII
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

shumbrotta เขียน:
sorawut เขียน:สวัสดีครับคุณ shumbrotta

ขอบคุณครับผม แต่ผมคนนึงครับ ที่ชอบเข้า THAIVI มาและไปที่ห้องร้อยคนร้อยเล่มเลย เห็นไม่มีหนังสือใหม่ๆมา ทำให้ห้องดูเงียบเหงาจนกลายเป็นไม่อยากเข้าไป เพราะมีแต่อันเดิมๆ ขอฝากนะครับผม
เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ ควรแยกหมวดหมู่ไปเลย เพราะคนที่เข้ามาหาหนังสือ (อย่างตัวเอง) ก็จะตรงไปห้องร้อยคนร้อยเล่ม อยู่แล้ว ฝากทีมงานพิจารณาด้วยครับ
ผู้ใดบอกว่าตัวเองเป็น "แมงเม่า" เขาผู้นั้นมักไม่ใช่แมงเม่า...แต่ผู้ใดบอกว่าตัวเองเป็น "เซียน" เขาผู้นั้น จะกลายเป็น แมงเม่าในไม่ช้า เพราะเขา "หยุดพัฒนาตนเอง"
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 6

คณะกรรมการสมาคมมีมติเห็นชอบให้
สมาชิกสามารถโพสในห้องร้อยคนร้อยเล่มได้เหมือนกับในห้อง Value Investing ครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับขอเสนอแนะ :D
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
shumbrotta

โพสต์ที่ 7

sorawut เขียน:คณะกรรมการสมาคมมีมติเห็นชอบให้
สมาชิกสามารถโพสในห้องร้อยคนร้อยเล่มได้เหมือนกับในห้อง Value Investing ครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับขอเสนอแนะ :D
ขอบพระคุณคณะกรรมการสมาคมมากๆครับ
โพสต์โพสต์