เข้า ไทยวีไอ แล้วขึ้นจอให้โหลดไวรัส ครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
rayvi
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เข้า ไทยวีไอ แล้วขึ้นจอให้โหลดไวรัส ครับ

โพสต์ที่ 1

ไม่แน่ใจว่าท่านอื่นเจอหรือเปล่า
แต่ผมเจอ เป็นเฉพาะเว็บนี้ และอุปกรณ์มือถือ กับคอมไม่เป็น

พยายาม download & install อะไรบางอย่าง

รบกวนตรวจสอบด้วยครับ
rayvi
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: เข้า ไทยวีไอ แล้วขึ้นจอให้โหลดไวรัส ครับ

โพสต์ที่ 2

ผมชักไม่แน่ใจ อาจเป็นที่อุปกรณ์ผมก็ได้ครับ เดี๋ยวลองหาทางตรวจสอบอุปกรณ์ก่อน
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

Re: เข้า ไทยวีไอ แล้วขึ้นจอให้โหลดไวรัส ครับ

โพสต์ที่ 3

เคยเจออยู่กรณีนึง แต่ก็ไม่ได้เหมือน case นี้
คือมีเพื่อนสมาชิกใช้ avatar จาก website ที่ถูก google แนะนำว่าอันตรายครับ

ถ้าคุณ rayvi เจอกระทู้ที่บังคับให้เรา download file รบกวนแจ้งในกระทู้นี้ได้นะครับ

ขอบคุณมากครับ :D
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
โพสต์โพสต์