webboard error อะไรหรือเปล่าครับ login หลุดตลอด

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

webboard error อะไรหรือเปล่าครับ login หลุดตลอด

โพสต์ที่ 1

ช่วงนี้ระบบเพี้ยนๆ หรือเปล่าครับ
ทำไมผม login หลุดตลอด
ใช้ browser ไหนก็เป็น clear cookies/caches อะไรก็ไม่หาย
กว่าจะตั้งกระทู้นี้ได้ก็ login กันเป็น 100 รอบได้

กดอะไรนิดหน่อยหลุดหมด ให้ login ใหม่ตลอดครับ
ช่วยตรวจสอบหน่อยครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

Re: webboard error อะไรหรือเปล่าครับ login หลุดตลอด

โพสต์ที่ 2

ผมและทีมงานสมาคมลองทดลองแล้ว ไม่เจอปัญหานี้ครับ
นานๆทีจะมีสมาชิกแจ้งเรื่องปัญหานี้ทีนึงครับ

ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับเรื่อง ip ของเครือข่ายที่คุณ Dech ใช้ webboard หรือเปล่าครับ :roll:

มี Security Settings อยู่อันนึงเกี่ยวกับเรื่องนี้
Session IP validation:
Determines how much of the users IP is used to validate a session;

All compares the complete address,
A.B.C the first x.x.x,
A.B the first x.x,
None disables checking.

On IPv6 addresses A.B.C compares the first 4 blocks and A.B the first 3 blocks.
ตอนนี้ใช้ A.B.C อยู่ครับ
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
Dech
ผู้ติดตาม: 145

Re: webboard error อะไรหรือเปล่าครับ login หลุดตลอด

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
Arkad
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ของผมก็เป็นครับ ไม่สามารถเป็น auto sign in ได้ใช้เน็ตของทรูครับ
This is the Way
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 5

ใช้ mobile หรือ broadband ครับ?

ผมใช้ทั้งคู่ สลับไปมายังไม่เจอปัญหาครับ :roll:

รบกวนคุณ lastwizard ลอง clear caches, cookies ตามที่คุณ Dech ทำข้างบนดูนะครับ :oops:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
โพสต์โพสต์