ขอให้เปิดห้อง"ความรู้งบการเงิน"แยกกับ"บทความ"ได้มั้ยครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
anubist
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

ขอให้เปิดห้อง"ความรู้งบการเงิน"แยกกับ"บทความ"ได้มั้ยครับ

โพสต์ที่ 1

ปัจจุบัน"กระทู้ถามตอบวิเคราะห์เชิงบัญชี ผสมผสานการเงิน การลงทุน"
มีจะ10หน้าแล้ว การตั้งคำถาม ถูกรวมอยู่ในกระทู้เดียว
ทำให้ขาดความเป็นหมวดหมู่ คำถามอาจซ้ำซ้อนกัน
ผู้ที่จะเข้าไปศึกษาต้องอ่านตั้งแต่หน้าแรก อาจจับต้นชนปลายไม่ถูก
เพราะถามแทรกกันไปมา จะตั้งกระทู้แยกเฉพาะเรื่องที่อยากรู้ก็ไม่ได้
หรือหากจะถามเรื่องเดิมในหน้าก่อนเพื่อความเข้าใจมากขึ้น
ก็ขาดความต่อเนื่อง เชื่อมโยง

จึงขอความกรุณาmod แยกห้องให้หน่อยได้มั้ยครับ
ทุนน้อยและหลุดดอยแล้ว เย้ๆ
โพสต์โพสต์