ช่วงนี้ผมล็อคอินหลุดบ่อย

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
superboy
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ช่วงนี้ผมล็อคอินหลุดบ่อย

โพสต์ที่ 1

สองวันนี้ผมล็อคอินเพื่อจะโพสหรือตอบบางกระทู้ พอพิมพ์ข้อความเสร็จ กด submit หน้าจอก็เคยให้ ล็อคอินอีก เป็นแบบนี้หลายครั้ง ทั้งที่ เล่นด้วย ไอโฟน ไอแพด คอม

ไม่ทราบว่า ระบบมีปัญหาอยู่หรือป่าว ครับ
อย่าหลุดแนวที่ตัวเองถนัด สู้สู้
theenuch
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 37

Re: ช่วงนี้ผมล็อคอินหลุดบ่อย

โพสต์ที่ 2

superboy เขียน:สองวันนี้ผมล็อคอินเพื่อจะโพสหรือตอบบางกระทู้ พอพิมพ์ข้อความเสร็จ กด submit หน้าจอก็เคยให้ ล็อคอินอีก เป็นแบบนี้หลายครั้ง ทั้งที่ เล่นด้วย ไอโฟน ไอแพด คอม

ไม่ทราบว่า ระบบมีปัญหาอยู่หรือป่าว ครับ
ไม่ใช่ทีมงานค่ะ....แต่ขออนุญาตช่วยตอบเบื้องต้นนะคะ
(มาตอบเพราะเป็นคุณ superboy รู้สึกคุ้นเคย จำได้ว่าเคยคุยกันในกระทู้ค่ะ)

เดี๋ยวทีมงานคงมาตอบในรายละเอียดทางเทคนิคอีกคครั้งค่ะ

เคยเป็นเหมือนกันค่ะตอนใช้ Ipad ปัญหาเดียวกันเลยพิมพ์ตั้งนานหายเกลี้ยงเลยค่ะ
แต่คิดว่า Ipad ไม่รับสัญญาณ wifi ต่อเนื่องเองมากกว่า ไม่น่าเกิดจากระบบของ web thaivi ค่ะ

ตอนหลังเราก็เลยแก้ปัญหา โดยทำดังนี้ค่ะ
ก่อน submit เราจะ copy ข้อความไว้ทุกครั้ง พอกด submit แล้วจะหลุดก็ไม่เป็นไร
เราก็ login ใหม่ แล้วเอาที่เรา copy ไว้มาวางได้เลยค่ะ...ไม่ต้องพิมพ์ใหม่

คงพอจะช่วยได้บ้างนะคะ :wink:
superboy
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณนะครับ คุณ theenuch

เซ็งตรงพิมพ์ๆแล้วหายหมดนี่แหล่ะ

จะพิมพ์อีกทีก็ได้ไม่ครบเหมือนครั้งแรก เนอะ
อย่าหลุดแนวที่ตัวเองถนัด สู้สู้
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

ขอโทษที่ตอบช้านะครับ ไม่ทราบว่ายังมีอาการนั้นอยู่หรือเปล่าครับ?
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
โพสต์โพสต์