ใครใช้ ios7 แล้ว load webpage ภาษาไทยช้าลงบ้าง

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
kongkiti
Verified User
ผู้ติดตาม: 19

ใครใช้ ios7 แล้ว load webpage ภาษาไทยช้าลงบ้าง

โพสต์ที่ 1

โหลดหน้าเวบช้าลงมากเลยครับ
โดยเฉพาะกระทู้ใน 100 คน 100 หุ้น
ใครเป็นเหมือนผมบ้าง... T_T

ท่าน Mod พอทราบวิธีแก้ไขไหมครับ
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
kissme
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 8

Re: ใครใช้ ios7 แล้ว load webpage ภาษาไทยช้าลงบ้าง

โพสต์ที่ 2

Update ver ล่าสุด 7.0.3 ตอนนี้ลื่นปรี้ดแล้วครับ :mrgreen:
tummeng
ผู้ติดตาม: 0

Re: ใครใช้ ios7 แล้ว load webpage ภาษาไทยช้าลงบ้าง

โพสต์ที่ 3

เพิ่มเติมให้อีกนิดครับ เพื่อนส่งมาให้ เร็วดีขึ้นอีกนิด

iOS 7.0.3 เร็วขึ้นลื่นขึ้น สำหรับผู้ที่อัพ iOS 7.0.3 แล้ว เรามีทริคมาแนะนำให้การใช้งานเร็วขึ้นกว่าเดิม โดยไปที่ Settings >> General >> Acessibility >> Reduce Motion >> ตั้งให้เป็น ON
Price is what you pay. Value is what you get...
kongkiti
Verified User
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 4

ผมเปิด reduce motion แล้ว แต่เล่นเวบไทยก็ยัง lag ครับ
iOS ใหม่มีปัญหาในการ render ภาษาไทย
ลองไปเล่น i5s ก็ lag เหมือนกัน
รอ update กันต่อไปครับ
“Its like a finger pointing away to the moon. Don't concentrate on the finger
or you will miss all that heavenly glory.”- Bruce Lee

FAQs เกี่ยวกับแนวทางลงทุนแบบ VI
Blog ใหม่ >> https://www.blockdit.com/articles/5d733 ... 270d7b530
luz666
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

น่าจะเป็นเวลาภาษาไทยเยอะๆทุกหน้าครับ เพื่อนผมโพสท์ข่าวหนังสือพิมพ์หุ้นในกรุ๊ปไลน์ เข้าไปอ่านก็มี lag เหมือนกันครับ รออัพเดทกันไป :?
all i need is Zero
โพสต์โพสต์