ขั้นตอนการต่ออายุสมาชิกทำอย่างไรครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
sharerora
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขั้นตอนการต่ออายุสมาชิกทำอย่างไรครับ

โพสต์ที่ 1

ขั้นตอนการต่ออายุสมาชิกทำอย่างไรบ้างครับ :B
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

Re: ขั้นตอนการต่ออายุสมาชิกทำอย่างไรครับ

โพสต์ที่ 2

เดี๋ยวจะมีการแจ้งให้ทราบล่วงหน้า 1-2 เดือนก่อนหมดอายุทาง PM, Email ครับ :D
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
sharerora

Re: ขั้นตอนการต่ออายุสมาชิกทำอย่างไรครับ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ :P
katour

โพสต์ที่ 4

ของผมไม่เห็นได้ข้อความแจ้งเลยครับ เหมือนจะหมดอายุแล้วครับ
เข้าห้องร้ยคนร้อยหุ้นไม่ได้ครบั
Thai VI Officer
ผู้ติดตาม: 1398

โพสต์ที่ 5

เรียน คุณ katour

ทีมงานได้ดำเนินการตรวจสอบพบว่า Username ของท่านยังคงสภาพเป็นสมาชิกเดิม ที่ยังไม่ได้ปรับเปลี่ยนเป็นสมาชิกสมาคมฯ อย่างเป็นทางการ ดังนั้น ท่านจึงไม่ได้รับสิทธิประโยชน์และไม่สามารถเข้าใช้บริการห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้ค่ะ ซึ่งรายละเอียดสิทธิประโยชน์ของสมาชิกสมาคมฯ ที่ได้เสียค่าบำรุงสมาชิกอย่างเป็นทางการ มีดังต่อไปนี้

1. สมาชิกสามารถเข้าอ่านและแสดงความคิดเห็นในห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้
2. สมาชิกมีสิทธิเข้าร่วมกิจกรรมซึ่งทางสมาคมฯ จัดขึ้นสำหรับสมาชิกโดยเฉพาะ เช่น การเยี่ยมชมบริษัท เป็นต้น
3. สมาชิกจะได้รับส่วนลด 10% ในการเข้าร่วมกิจกรรมต่างๆ ของสมาคมฯ เช่น งานสัมมนาประจำปี งานพบปะสังสรรค์รายไตรมาส และหลักสูตรอบรมต่างๆ
4. สมาชิกจะได้รับสิทธิในการร่วมสัมมนา Money Talk @SET โดยไม่ต้องสำรองที่นั่งล่วงหน้า โดยจำนวนที่นั่งสำรองมีจำกัดและต้องมาตามเวลาที่กำหนด

- วัตถุประสงค์ในการจัดตั้งสมาคมฯ http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=52426
- ต้องการสมัครสมาชิกฯ http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=52567

ขอบคุณค่ะ
ทีมงาน THAI VI
ขอแสดงความนับถือ
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
jokerz
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 6

ของผมยังไม่ได้รับการแจ้งเตือนครับ รบกวนพี่ๆทีมงานช่วยตรวจสอบหน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับผม

โพสต์ที่ 7

เรียน คุณ VAEEEEE

ตามที่ท่านได้แจ้งเรื่อง "ยังไม่ได้รับข้อความแจ้งเตือนหมดอายุ" มานั้น ทีมงานได้ดำเนินการตรวจสอบพบว่า ท่านได้สมัครสมาชิกเมื่อวันที่ 3/12/55 จะหมดอายุสมาชิก วันที่ 31/12/56 ซึ่งในขณะนี้ ท่านยังคงสภาพเป็นสมาชิกสมาคมฯ อยู่ค่ะ ส่วนข้อความที่ทีมงานจะแจ้งเตือนใกล้หมดอายุนั้น ทีมงานจะดำเนินการแจ้งให้ทราบเกี่ยวกับรายละเอียด "การต่ออายุ" ทุกต้นเดือน ของเดือนนั้นๆ ผ่านช่องทาง อีเมล์และ PM ค่ะ

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ

ขอบคุณค่ะ
ทีมงาน THAI VI
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
jokerz
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณมากครับบบ
mays8888

โพสต์ที่ 9

รบกวนเชคสถานะของผมด้วยครับ ยังไม่ได้เมลหรือPM แจ้งต่ออายุสมาชิกเหมือนกันครับ

โพสต์ที่ 10

เรียน คุณ mays8888

ทีมงานตรวจสอบข้อมูลของท่านพบว่า Login Name: mays8888 ของท่าน สถานะเป็นสมาชิกเดิม ซึ่งไม่ได้เป็นสมาชิกสมาคมฯ ที่ได้มีการเสียค่าบำรุงสมาชิกเป็นรายปีค่ะ ดังนั้น ในการแจ้งเตือนใกล้หมดอายุสมาชิกนั้น จะอยู่ในส่วนของสมาชิกสมาคมฯ เท่านั้นค่ะ ส่วนสมาชิกเดิม ยังคงสามารถใช้งานได้ปกติ แต่จะไม่สามารถใช้งานห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้ (เฉพาะของสมาชิกสมาคมฯ) รวมทั้งสิทธิประโยชน์ต่างๆ ค่ะ

ต้องการสมัครสมาชิก ดูรายละเอียด >> http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=52567

ขอบคุณค่ะ
ฝ่ายทะเบียนสมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
โพสต์โพสต์