สังสรรค์VI Q4/55พบกับเฮียคลายเครียดvsพี่มือเก่าหัดขับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
Thai VI Meeting
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

สังสรรค์VI Q4/55พบกับเฮียคลายเครียดvsพี่มือเก่าหัดขับ

โพสต์ที่ 1

งานสังสรรค์ VI Q4/55 ใกล้เข้ามาแล้วนะครับ รอบนี้เราจะได้ฟังประสบการณ์การฝ่าวิกฤตพร้อมแถมเคล็ดวิชาคลายเครียด Ratio ของเฮียคลายเครียด

เท่านั้นยังไม่พอ !!!! :ohno: :ohno: :ohno:
ทางทีมงานได้เชิญพี่อีกท่านหนึ่งที่มีประสบการณ์ฝ่าวิกฤตมาไม่น้อยกว่าเฮียคลายเครียดเรียกว่าเป็นคู่ชกที่สมศักดิ์ศรีซึ่งกรำศึกมาไม่แพ้กันอย่าง "พี่มือเก่าหัดขับ" ครับ

พี่ทั้ง 2 ท่านจะมาเล่าเรื่องราว ประสบการณ์พร้อมทั้ง
เคล็ดลับการเอาตัวรอดในทุกสถานการณ์
ดังเช่นที่ปู่บัฟเฟตต์เคยบอกไว้ว่ากฎการลงทุนที่ทำให้นักลงทุนประสบความสำเร็จมีอยู่ 2 ข้อ คือ หนึ่ง อย่าขาดทุน และ สอง อย่าลืมกฎข้อที่หนึ่ง

การเอาตัวรอดในตลาดไม่ว่าในยุคสมัยไหนเป็นสิ่งสำคัญแต่กลับเป็นสิ่งที่นักลงทุนละเลยมากที่สุดครับ งานครั้งนี้จึงเป็นงานสังสรรค์อีกครั้งทีมีเนื้อหาที่เป็นเอกลักษณ์,หาฟังได้ยากและเหมาะสมกับสถานการณ์ตลาดในตอนนี้มากสุดแล้วครับ

แล้วเจอกันวันอาทิตย์ที่ 17 มีนาคม เวลา 9.00น. ถึง 16.00น.
ณ.ห้องฟอร์จูน แพลตตินั่ม ชั้น 3 โรงแรมเมอร์เคียวฟอร์จูนครับ
โดยเช็คชื่อเข้างานได้ที่่นี่ครับ http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=55173

งานนี้ใครพลาดตลาดหมีมาระวังได้เป็นชาวดอยเอาง่ายๆนะจ๊ะ
:twisted: :twisted: :twisted:
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า(ประเทศไทย)
ก่อตั้งขึ้นด้วยความร่วมแรงร่วมใจของสมาชิกและเป็นองค์กรไม่แสวงหากำไร
รายได้หลังหักค่าใช้จ่าย จะนำไปทำสาธารณะประโยชน์
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

Re: สังสรรค์VI Q4/55พบกับเฮียคลายเครียดvsพี่มือเก่าหัดขับ

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณทางทีมงานมากๆเลยครับ
ยอมรับว่า กลัวจะเป็นการไปพูดสอนจระเข้ว่ายน้ำ เอามะพร้าวห้าวไปขายสวนครับ

ได้คุณมือเก่าหัดขับ ซึ่งแม่นเรื่องหลักวิชาการแนววีไอ
รู้สึกเบาใจ เพราะมีอะไรที่ไม่รู้ จะได้โยนให้คุณมือเก่าหัดขับตอบครับ :oops: :oops: :oops:
teegogo
Verified User

Re: สังสรรค์VI Q4/55พบกับเฮียคลายเครียดvsพี่มือเก่าหัดขับ

โพสต์ที่ 3

โรงแรมนี้อยู่ตรงไหนครับ มีแผนที่หรือวิธีการที่จะไปไหมครับ
ไม่ทราบว่า ตอนกลางวัน มีอาหารกลางวันด้วยไหมครับ

ขอบคุณครับ
Thai VI Meeting

โพสต์ที่ 4

โรงแรมแกรนด์ เมอร์เคียว ฟอร์จูน กรุงเทพ

ที่ตั้ง

1 ตึกฟอร์จูน ถนนรัชดาภิเษก ดินแดง กรุงเทพฯ 10400 (ตั้งอยู่ห่างจากรถไฟฟ้าใต้ดินสถานีพระราม 9 ประมาณ 40 เมตร)

การเดินทาง

รถไฟฟ้าใต้ดิน- ห่างจากรถไฟฟ้าใต้ดินสถานีพระราม 9 ประมาณ 40 ม. (ใช้ประตูทางออกอาคารฟอร์จูน ทาวน์)รถโดยสารประจำทาง- สาย 172, 528, 529, 168, 171, 537, 551, 529รถยนต์ส่วนตัว- สามารถจอดรถได้ที่ลานจอดรถของโรงแรมหรือลานจอดรถของอาคารฟอร์จูน

http://www.fortunehotel.com
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า(ประเทศไทย)
ก่อตั้งขึ้นด้วยความร่วมแรงร่วมใจของสมาชิกและเป็นองค์กรไม่แสวงหากำไร
รายได้หลังหักค่าใช้จ่าย จะนำไปทำสาธารณะประโยชน์
MaiFuen
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 5

teegogo เขียน:โรงแรมนี้อยู่ตรงไหนครับ มีแผนที่หรือวิธีการที่จะไปไหมครับ
ไม่ทราบว่า ตอนกลางวัน มีอาหารกลางวันด้วยไหมครับ

ขอบคุณครับ
มีอาหารกลางวันเป็นบุฟเฟ่ต์ครับ

มีขนมให้ทานช่วงเช้า ตอนลงทะเบียน
กับ ช่วงบ่าย2 ด้วยครับ

^^
teegogo

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณครับ
chatchap

โพสต์ที่ 7

ขอสอบถามหน่อยครับ
มีตารางเวลามั้ยครับว่าท่านไหนพูดกี่โมงครับ
แล้วมีช่วงถามตอบกับ อ.นิเวศน์ เหมือนเดิมมั้ยครับ
ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
มือเก่าหัดขับ
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 8

คลายเครียด เขียน:ขอบคุณทางทีมงานมากๆเลยครับ
ยอมรับว่า กลัวจะเป็นการไปพูดสอนจระเข้ว่ายน้ำ เอามะพร้าวห้าวไปขายสวนครับ

ได้คุณมือเก่าหัดขับ ซึ่งแม่นเรื่องหลักวิชาการแนววีไอ
รู้สึกเบาใจ เพราะมีอะไรที่ไม่รู้ จะได้โยนให้คุณมือเก่าหัดขับตอบครับ :oops: :oops: :oops:
โห คุณพี่คลายเครียดครับ
ผมกะว่า จะพึ่งพาคุณพี่อยู่พอดีครับ
กะจะเรียนวิชาฟุตเวิร์คจากสำนักคุณพี่เลยนะครับเนี่ย
:B :mrgreen: :B :mrgreen:
คนอื่นเขาสะสมอย่างอื่น เราขอสะสมความดี, ความรู้, ประสบการณ์, เงินทอง, กับหุ้นก็แล้วกัน
http://www.muegao.blogspot.com หุ้น การเงิน การลงทุน ธุรกิจ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 9

เดี๋ยวหาหนังสือของพี่คลาดเครียดไปให้เซ็นต์ครับ
:)
:)
KP16

โพสต์ที่ 10

ไม่ทราบว่าครั้งนี้ ดร นิเวศน์ พูดด้วยรึเปล่าครับ
Dr.Jfk
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 11

เสียดายที่ลงทะเบียนไม่ทัน พลาดงานนี้ เอาไว้งานหน้าต้องคอยเช็คหน้าแรกบ่อยๆ มัวแต่เข้าหน้ารอยคนร้อยหุ้น ตลอด ไม่ผ่านหน้าแรกตกข่าว อิๆ
โพสต์โพสต์