บางโพสต์ link ใช้ไม่ได้ครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
otakung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

บางโพสต์ link ใช้ไม่ได้ครับ

โพสต์ที่ 1

คือปกติแต่ละโพสต์จะมี link ของตัวเองอยู่ด้านบนขวา ตามรูปนะครับ ถ้ากดที่ link นั้นก็จะมาที่โพสต์นี้เลย ไม่ต้องเริ่มที่บนสุดของหน้าแล้วเลื่อนหาทีหลัง

แต่ว่าจะมีบางโพสต์ที่กดแล้วไปบนสุดของหน้าอื่นเลยครับ เท่าที่สังเกตน่าจะเป็นหน้าถัดไปรึหน้าสุดท้าย

ตัวอย่าง
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?p ... 6#p1514296

Link นี้มาจากห้อง TRU หน้า 31 โพสต์รองสุดท้าย แต่พอกดแล้วจะไปที่หน้า 32 บนสุดแทน จริง ๆ โพสต์รอบ ๆ อันนี้ 3-4 อันเป็นเหมือนกันหมดครับ

ปัญหาที่ผมเจอก็คือตอนที่เรา subscribe กระทู้ไว้ครับ พอกดตาม link ในเมล์แล้วแทนที่จะไปที่โพสต์แรกที่ยังไม่ได้อ่านแต่กลับไปหน้าสุดท้ายบนสุดแทน ซึ่งถ้าเราไม่สังเกตก็จะไม่รู้ตัวว่าพลาดบางโพสต์ไป เท่าที่ผมสังเกตมาก็เจอบ่อยเหมือนกันครับ จากแทบทุกห้อง

ถ้าแก้ได้ผมว่าจะทำให้สะดวกขึ้นเยอะเลย แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณมากครับผม :bow:
แนบไฟล์

โพสต์โพสต์