แจ้งข่าว.. เพื่อทราบ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด
kamol8888
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: แจ้งข่าว.. เพื่อทราบ

โพสต์ที่ 31

เสียดายศักยภาพที่มีอยู่อย่างล้นตัวของคุณธันวา
นับเป็นบุคคลทรงคุณค่าคนหนึ่งของเมืองไทย
ขอขอบคุณทั้งคุณธันวาและคณะกรรมการทุกท่านที่ได้กรุณามีจิตอาสาและเสียสละทั้งเวลา กำลังกายตลอดจนกำลังทรัพย์เพื่อเป็นกำลังหลักในการวางรากฐานที่ดีให้กับสมาคมและหมู่มวลสมาชิกครับ ท่านคือนักบุกเบิกผู้ยิ่งใหญ่ของ thaiviครับ
ขอให้ประสปความสำเร็จและสัมฤทธิ์ผลในงานใหญ่ในอนาคตต่อไปครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ

Ex-IBMer
Nek
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 32

ถึงไม่ได้เป็นนายกสมาคม แต่ก็แวะเวียนมาอยู่ด้วยกันตลอดใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากนะครับพี่
ACME49
ผู้ติดตาม: 13

โพสต์ที่ 33

ขอขอบคุณมากที่เสียสละเวลาและความทุ่มเทที่ให้กับสมาคม
ในเกมการเงิน อะไรที่ไม่รู้ คือ ความเสี่ยง
mu-ek

โพสต์ที่ 34

จะมีสุขใด เท่ากับการให้
sukanyabh
Verified User

โพสต์ที่ 35

ขอบคุณนะคะ
เสียดายเหมือนกันค่ะแต่ก็เคารพการตัดสินใจของพี่ค่ะ
ยังไงก็ขอเป็น fanpage ของพี่อยู่นะคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
neuhiran
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 36

ขอบคุณ คุณ ธันวา และทุกๆคนด้วยความจริงใจครับ :D :D :D
SPAN2010

โพสต์ที่ 37

ขอขอบคุณพี่ธันวา ทีมงานทุกๆท่านด้วยความจริงใจ และขอให้ครอบครัวมีแต่ความสุข ความเจริญครับ
Outliers

โพสต์ที่ 38

เสียดายคนเก่งๆ นะครับ

ผมว่าพี่น่าจะมาทำงานเป็นที่ปรึกษาสมาคมแบบ Part Time นะครับ
อย่าหายไปเลยนะครับ
The Miracle of 10,000 hrs
KnightSix
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 39

ขอบคุณ และ ขอ อนุโมทนา ขอให้ พี่ธันวา พบเจอแต่สิ่งดีๆ และเป็นกำลังของประเทศชาติต่อไปครับ
Let Profit Run วิเคราะห์ พื้นฐาน ให้ดี ก่อนคิดจะลงทุน
สร้างพอร์ตกระจายการลงทุนให้เหมาะสม
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 40

ขอบคุณที่ช่วยสร้างอะไรไว้มากมายใน Thaivi ครับ

ขอบคุณที่ช่วยให้โอกาสผมเห็นสิ่งที่สวยงามเกิดขึ้นในสังคมนักลงทุนครับ

ขอบคุณที่เป็นเป็นต้นแบบ CEO ผู้บริหาร นักลงทุนที่ประสบความสำเร็จมากๆ และยังเป็นตัวอย่างแก่การให้สังคมรอบข้าง

ขอบคุณที่ทำให้การทำงานบนสมาคม Thaivi ตลอดเวลาที่ผ่านมามืออาชีพเกินสมาคมจริง ๆ และทำงานกันด้วยใจจริง ๆ

วันที่ 6 ม.ค. ทีมงาน VI สายดำ จะเอาเทปที่อัดพี่ไก่ ตอน CEO VI ที่อัดตั้งแต่ครั้งแรกมาฉาย
(พี่ไก่ช่วยมารัน ช่วยซ้อมอัดเทปแรกให้ทีมงานทำงานกันได้สะดวก)
อย่าลืมติดตามชมกันครับ

ขอให้ครอบครัวพี่ไก่ประสบความสำเร็จในชีวิต สุขภาพแข็งแรง และมีความสุขมาก ๆ ครับ

ด้วยจิตคารวะอย่างสูงครับ :bow: :bow: :bow:
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 41

ขอบคุณพี่ไก่มากๆครับ :bow: :bow: :bow:
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
saichon
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 42

กราบขอบพระคุณพี่ธันวาและทีมงานทุกท่าน
ที่เสียสละทำเพื่อส่วนรวมเสมอมาครับ
:bow: :bow:
ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด
pakhakorn

โพสต์ที่ 43

ขอบคุณมากๆ ครับ

สังคม thaivi เรามาถึงว้นนี้ ช่างเหมือน สังคมในฝันมากขึ้นทุกๆวัน
ตั้งแต่ผมได้เข้ามาเป็นสมากชิก และหาอ่านย้อนกลับไปในวันริเริ่ม เท่าที่ได้อ่านมา
เิ่ริ่มจาก กลุ่มริเริ่มก่อตั้ง พัฒนาต่อมาจนเป็นเหมือนชมรมเฉพาะในเว็บบอร์ด และพัฒนาจนเป็น สมาคม ที่มีกฎหมายรับรอง
เกิดจากความเสียสละ ความทุ่มเท ความมุ่งมั่น และอื่นๆมากมาย จากคณะทำงานผู้เสียสละจากรุ่น สู่รุ่น....
และทุกๆคนที่ร่วมสร้างมา ก็ไม่เห็นใครจะยึดติดตำแหน่งที่ได้รับเลย

ขอขอบคุณมากๆ อีกครั้ง
ตั้งแต่คณะผู้ริเริ่ม คณะทำงานงานผู้เสียสละในรุ่นต่อๆมา ตลอดจนมาถึง คณะทำงานผู้เสียสละในปัจจุบัน
จนจัดตั้งเป็น สมาคม เรียบร้อย สำเร็จด้วยดี ที่มีพี่ธันวาเป็นนายกสมาคมคนแรก

ยินดีอย่างมาก กับเราทุกๆคน ที่ประสพความสำเร็จในทุกๆการเปลี่ยนแปลงที่ผ่านมา ครับ :D :D :D
simpleBE
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 44

ขอบคุณพี่ธันวาและกรรมการทุกท่านที่เสียสละเวลามาดูแลชมรม
:bow: :bow: :bow:
มีอะไรที่กลุ่มภาคเหนือตอนล่างช่วยได้ก็ยินดีนะครับ
:mrgreen:
ebizmate

โพสต์ที่ 45

ขอบพระคุญ พี่ไก่ ธันวา ด้วยความจริงใจครับ
IWILLBEVI

โพสต์ที่ 46

ขอบคุณมากครับ สำหรับความทุ่มเทและความเสียสละที่ให้กับสมาคมและเพื่อนนักลงทุนมาตลอด บุญรักษาครับ :D
SS22

โพสต์ที่ 47

ขอบคุณครับ

เคยคุยกับคุณธันวาครั้งหนึ่ง ตอนงานล่องเรือ หวังว่าจะได้พบกันในงานสมาคมโอกาสต่อไปครับ

เพื่อนพิเชียร
Leesak

โพสต์ที่ 48

ขอบคุณครับ...ในความเสียสละและการให้กับสมาคม..
prajuvb
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 49

คุณธันวาเข้ามาทำงานให้thaiviตั้งแต่ยังเป็นชมรมเมื่อปี44
เป็นผู้ร่วมก่อตั้งยุคแรกที่เกิดจากcommentของอจ.นิเวศน์ผ่านทางคอลัมท์value way
ยุคที่มีคุณมนตรีเป็นประธานชมรมคนแรก
ต่อมาจึงพัฒนาเป็นสมาคมthaivi
สมาคมThaiviเป็นระบบและพัฒนาขึ้นมาก
ตั้งแต่คุณธันวาเป็นนายกและคณะกรรมการชุดนี้เข้ามารับหน้าที่โดยเสียสละ
ผมว่าเป็นdream teamก็ว่าได้
รู้สึกใจหายที่คุณธันวาจะลาออกในระยะเวลาอันสั้นเช่นนี้
คงมีเหตุผลส่วนตัวอื่นๆที่ไม่ได้แจ้งไว้
แต่ก็คงอยู่ช่วยเหลือสมาคมต่อไปแต่ไม่ออกหน้า
ต้องขอขอบคุณอย่างจริงใจไว้ในที่นี้ด้วยครับ

ผมว่าน่าจะกำหนดเป็นวาระการเลือกตั้งที่ชัดเจนว่าจะอยู่ในตำแหน่งคราวละเท่าไร
อาจเปิดโอกาสให้สมาชิกลงคะแนนเลือกตั้งหรือเสนอตัวเข้ามาช่วยสมาคมทำงาน
เพื่อสืบทอดเจตนารมณ์ของสมาคมต่อไป
Jane Seksan
ผู้ติดตาม: 34

โพสต์ที่ 50

ขอบพระคุณพี่ธันวา กรรมการและทีมงานของสมาคมทุกท่าน
ที่มีหัวใจของการเป็นผู้ให้มาโดยตลอดครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ
"วันคืนล่วงเลยไปๆ บัดนี้เราทำอะไรอยู่"

"สิ่งทั้งหลายทั้งปวง อันใครๆ ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"

........ คำสอน พระพุทธเจ้า ........
TLSS

โพสต์ที่ 51

ขอบคุณพี่ไก่มากๆ ครับ สำหรับความเสียสละ ทุ่มเท ให้กับสมาคมฯ

อยากบอกว่า พี่เป็นต้นแบบการลงทุนของผมครับ ... ผมได้ฟังพี่จาก money talk ย้อนหลัง ได้ฟังพี่เสวนาเรื่อง mega trend ได้ติดตามบทความที่พี่เขียนทุกๆ สัปดาห์ ... ชอบมากครับ โดยเฉพาะเรื่อง "มรดกอาณาจักรทางธุรกิจ" โดนใจมากๆ

ผมมีโอกาสได้คุยกับพี่ไก่ 2 ครั้ง ดีใจและเป็นเกียรติมากๆ ครับ

ครั้งแรก ตอนไปฟังสัมมนา คุณธนินท์ เจียรวนนท์ ที่โรงแรมดุสิตธานี

ครั้งที่สอง ตอนอบรมไทยวีไอรุ่นที่ 1

ประทับใจมากครับ พี่ไก่เป็นกันเองมากๆ ... ขอบคุณมากๆ ครับพี่ :D
pak

โพสต์ที่ 52

นี่เป็นครั้งแรกเลยนะนี่ ที่ CEO ประกาศลาออก แต่พื้นฐานกิจการไม่มีการเปลี่ยนแปลง ^ ^
นั่นเป็นเพราะ อาจารย์, พี่ๆ และน้องๆทุกๆท่าน ร่วมมือร่วมใจสร้างพื้นฐานให้แข็งแกร่งเอาไว้แล้ว

การที่ผู้นำจะไม่รับตำแหน่ง
บางครั้งเราอาจไม่ต้องไปหาว่า..."เพราะอะไร?"
เพราะ ผลงานและชื่อเสียง ที่สร้างไว้ ก็ยังคงอยู่ตลอดไป

CEO...ก็เป็นอดีตที่ยิ่งใหญ่
และสมาคมฯ...ก็ยังเดินหน้าเพื่อนักลงทุน และสังคมของเราต่อไปครับ

ขอให้พี่ธันวามีความสุขมากๆ และสุขภาพแข็งแรงตลอดไปนะขอรับ
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
wwwman

โพสต์ที่ 53

ขอบคุณพี่ธันวามากคับ. ผมจำได้ว่าตั้งแต่วันแรกที่เปิดรับสมาชิกที่ตลาดหลักทรัพย์. พี่ธันวาคือคนแรกๆที่มารับสมัครสมาชิกและต้อนรับสมาชิกสมาคมด้วยตนเองและเป็นกันเองมากๆ อีกวันช่วงงานmeeting Thai viQ2 พี่เดินทักทายสมาชิกทุกโต๊ะอาหารช่วยแนะนำน้องๆและเป็นแบบอย่างที่ดีให้พวกเราชาวสมาคม เป็นตัวอย่างของผู้นำและCEO ในฝันจริงๆคับ ผมยังจำที่พี่เคยบอกว่าสังคมบ้านเรายังมีคนด้อยโอกาสอีกเยอะอยากให้สมาคมเราเป็นแบบอย่างของคนที่ประสบความสำเร็จได้มีโอกาสแบ่งปันไปยังคนที่ด้อยโอกาสในประเทศของเรา. ขอบคุณพี่่ธันวาอีกครั้ง พี่คือ IDOL และตัวอย่างที่ดีทั้งในด้านการทำงานและด้านการลงทุนครับ :D
minnaja

โพสต์ที่ 54

ขอบคุณสำหรับการเสียสละ สำหรับตลอดเวลาที่ผ่านมาค่ะ :D
หวังว่าเมื่อพี่ธันวาไม่ได้อยู่ในตำแหน่งแล้ว จะยังคงช่วยดูแลสมาคมต่อไป
อย่าทิ้งกันเลยนะคะ :cry:
yakjabon

โพสต์ที่ 55

ขอบคุณพี่มากๆครับ :bow: :bow:
Invincible MOS is knowing what you're doing
chapasup

โพสต์ที่ 56

ขอบคุณมากครับพี่ธันวา แต่ก็หวังว่าพี่จะยังคงอยู่กับพวกเราตลอดไป ณ.ที่ใดที่หนึ่ง :D :D :D
K-invest

โพสต์ที่ 57

ขอบคุณคุณธันวาและทีมงานทุกท่านครับ
กาละมัง
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 58

หวังว่าจะมีผู้รู้ช่วยกันจัดทำเป็นวิกิพีเดียนะครับ เพื่อให้คนรุ่นถัด ๆมาได้เห็นพัฒนาการในการร่วมกันรักษาวัฒนธรรมที่ดี ของสมาคม ที่แสดงให้เห็นถึงการทำงานและเสียสละเวลาตนเองเพื่อส่วนรวม...แม้วันนี้อาจเน้นหนักกว่าในประโยชน์ของสมาชิกและสมาคม แต่ก็เริ่มได้เห็นการเสียสละและทำประโยชน์ให้กับสังคมและประเทศมากขึ้น

ดังนั้น จึงอยากขอขอบคุณท่านประธานกรรมการ กรรมการ รวมถึงผู้ที่อยู่เบื้องหลังผู้ปิดทองหลังพระทุกท่าน ทั้งชุดปัจจุบันและชุดก่อนๆ ที่ทำให้สมาคมไทยวีไอ ประสบความสำเร็จมาถึงทุกวันนี้
yoko
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 59

ขอบคุณครับ

:D :D :D :D :D
Loby
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 60

ขอบคุณด้วยเช่นกันครับ ขอให้พี่ธันวาจงประสบแต่สิ่งดีๆในชีวิตครับ :D
อย่าปล่อยให้อารมณ์ชั่ววูบชี้นำการกระทำ
แต่ไม่ควรปล่อยโอกาสดีๆให้ผ่านไป เมื่อพิจารณาอย่างถ้วนถี่แล้ว