ขอเสนอให้สมาชิกทั่วไปเข้าชมห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้ แต่ห้ามโพส

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
proxima
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอเสนอให้สมาชิกทั่วไปเข้าชมห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้ แต่ห้ามโพส

โพสต์ที่ 1

ตามนั้นคับ
champ412
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 16

Re: ขอเสนอให้สมาชิกทั่วไปเข้าชมห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้ แต่ห้าม

โพสต์ที่ 2

ผมคงต้องถามกลับในฐานะสมาชิกสมาคมว่าทำไมถึงไม่ยอมสมัครละครับ

ถ้าจะลงทุนหุ้นพื้นฐานค่าสมาชิกเนี่ยะถือว่าคุ้มค่ามากๆนะครับ
kingdoms
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขอเสนอให้สมาชิกทั่วไปเข้าชมห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้ แต่ห้าม

โพสต์ที่ 3

ผมขอเสนอให้สมาชิกทั่วไปอ่านความคิดเห็นของสมาชิกทั่วไปได้เท่านั้นในร้อยคนร้อยหุ้นและสมาชิกทั่วไปโพสได้แบบความคิดเห็นของสมาชิกทั่วไปเท่านั้นครับและสมาชิกทั่วไปไม่มีสิทธิ์ดูการโพสความคิดเห็นของสมาชิกสมาคมนักลงทุนviแห่งประเทศไทยที่เสียเงินได้เลยในร้อยคนร้อยหุ้นโดยอาจจะเห็นแต่ข้อความบดบังปิดเนื้อหาว่าความคิดเห็นนี้เป็นของสมาชิกสมาคมแบบเสียเงินจึงทำให้ท่านสมาชิกแบบทั่วไปดูความคิดเห็นนี้ไม่ได้////ส่วนสมาชิกแบบสมาชิกสมาคมที่ต้องเสียเงินนั้นก็สามารถดูความคิดเห็นของสมาชิกแบบเสียเงินและสมาชิกแบบทั่วไปที่ไม่เสียเงินได้เต็มที่ครับโดยสมาชิกแบบเสียเงินเวลาโพสความคิดเห็นนั้นในร้อยคนร้อยหุ้นจะมีแต่สมาชิกแบบเสียเงินด้วยกันเท่านั้นที่จะอ่านความคิดเห็นของสมาชิกแบบเสียเงินได้ครับ////
นี่น่าจะดีต่อทั้งสมาชิกแบบเสียเงินและแบบทั่วไปไม่เสียเงินนะครับ อีกทั้งสมาชิกแบบทั่วไปคงไม่สามารถแอบลอกข้อความจากความคิดเห็นของสมาชิกแบบเสียเงินมาโพสซ้ำได้แน่นอนมันตรวจจับกันได้แน่ครับและหวังว่าจะลองนำไปคิดกันดูนะครับเพื่อช่วยให้สมาชิกแบบเสียเงินและแบบทั่วไปไม่เสียเงินอยู่ในเวปได้มากขึ้นครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ดำ
ผู้ติดตาม: 88

โพสต์ที่ 4

ข้อเสนอทั้งหลาย คงต้องถามกลับไปที่ผู้มีอำนาจรับผิดชอบว่า จุดประสงค์จริงๆของการกั้นห้องคืออะไรครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
oatty
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ลองไปอ่านกระทู้นี้ก่อนสิครับ
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=2&t=52426

จริง ๆ แล้ว ไม่ว่าห้องไหน หากไม่ได้เป็นสมาชิกแล้ว น่าจะโพสต์ไม่ได้ ผมเองก็ยังแปลกใจว่าทำไมยังโพสต์กันได้ เพราะจะว่าไปแล้ว ทั้งเวบจัดว่าเป็นสมบัติของสมาคมไปแล้ว ไม่ได้จัดว่าเป็นแค่ห้องร้อยคนร้อยหุ้นเท่านั้น

ส่วนใครอยากจะสมัครหรือไม่สมัคร นั่นเป็นสิทธิ์ของแต่ละคน ผมไม่ขอออกความเห็น
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
โพสต์โพสต์