เหนื่อยแล้วนะครับ เข้าไม่ได้ซักที

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
boom
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เหนื่อยแล้วนะครับ เข้าไม่ได้ซักที

โพสต์ที่ 1

เป็นสมาชิกแล้ว mail จาก [email protected] ก็ได้รับแล้ว เข้า login ก็เข้าไปดูไม่ได้ เมื่อไหร่จะ ได้ครับ เหนื่อยแล้วนะครับ
prichar s.

Re: เหนื่อยแล้วนะครับ เข้าไม่ได้ซักที

โพสต์ที่ 2

รับเมลแล้วต้องยืนยันกลับด้วยนะครับ
สถานะยังไม่ปรับเป็นสมาชิกเลยครับ(เหมือนของผม)
ตอนนี้้ต้องใจเย็น รอต่อไป คาดว่าไม่เกินสัปดาห์หน้าคงเรียบร้อย
ช่วงนี้สมาชิกใหม่เยอะครับ เห็นใจเจ้าหน้าที่
...............................................

ไม่เห็นร้อยคนร้อยหุ้นสักระยะก็ยังเป็นนักลงทุนอยู่นะ
sorawitch

Re: เหนื่อยแล้วนะครับ เข้าไม่ได้ซักที

โพสต์ที่ 3

ผมเพิ่งสมัครไปปลายเดือนที่แล้ว ทุกอย่างเรียบร้อยภายในห้าวัน ส่งใบสมัคร โอนเงิน ปลายสัปดาห์ พอต้นๆสัปดาห์ถัดไปก็เรียบร้อย เร็วมากๆ ใจเย็นๆนะครับ อีกอย่างถ้าอดใจไม่ไหว ไม่ลองโทรไปถามที่สมาคมละครับ :oops:
เราจะรวยแร้วววววววววว
boom

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ
apiwatw
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

สมัครไปวันที่ 30 กันยา ได้รับ mail วันที่ 3 ครับ แต่ไม่ได้สังเกตุ :) เลยเพิ่งตอบยืนยันไปเมื่อสักครู่นี้เอง
WEB
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 6

ผมอยากจะบอกว่า ทีมงานเหนื่อยมากๆเพราะคนแห่กันมาสมัครตอนหลังวันที่ 1 ตอนที่เข้าอ่านของใหม่ไม่ได้แล้ว ผมก็ได้แต่ให้กำลังใจทีมงาน
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 7

พี่ WEB ครับ ผมเข้าใจว่า คนส่วนหนึ่งแบบกรณีคุณ boom ที่เข้าใจว่ายังเข้าไม่ได้ทั้งที่เป็นสมาชิกแล้ว เพราะคุ้นกับการเข้าร้อยคนร้อยหุ้น box ขวามือบน
แม้คุณโอ จะไล่ post เพื่อให้พยายามกระโดดไป ผมพบว่าบางทีมันยังไม่กระโดดไปห้องใหม่จริง ทั้งที่ผมมี post ลงไปเองด้วย
ตัวอย่าง SAT ผมมี 1 post ต่อจากคุณโอ ทุกวันนี้ ยังไม่เข้าเลย แต่ผมลองเข้าผ่าน Jump to ข้างล่างขวาของหน้า เข้าได้ทุกหน้าทุกกรณี vote ได้ post ได้ แถมยอมให้ edit แก้ที่ตัวเอง post แล้วได้เหมือนที่ mod ทำได้ด้วย

แต่คนส่วนใหญ่ คิดว่าพอไปเจอหน้าห้องธรรมดา ก็จะเข้าใจผิดว่าเข้าไม่ได้เลย วันแรกๆ ผมก็เข้าใจอย่างนั้น

ผมเห็นกระะทู้คนร้องขอให้ทำ box ขวามือบนแยก แต่ช่วงที่กำลังสาละวนหาทางออกที่เหาะสมที่สุด เพราะถ้าต้องทำต้องแก้ software ใหม่
- ผมเสนอว่า ทำกระทู้ปักหมุดแนะนำเรื่องแยกห้องตรง Jump to ข้างล่างขวาของหน้า เลยมั๊ยครับ
อย่างน้อย คนที่ไม่รู้มาก่อนจะได้มีทางออก และรอทีมงาน

- หรือว่าระหว่างรอ แก้ปัญหาชั่วคราว อาจทำ กระทู้ปักหมุดอีกกระทู้ ทำ link ร้อยคนร้อยหุ้นใหม่ของหุ้นแต่ละตัว แบบกระทู้นี้ ที่พี่ครรชิตทำครั้งก่อน ตอนย้าย server http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=49&t=53486 คือเรียงตามตัวอักษร คนจะค้นหาง่าย (กระทู้นั้น กลายเป็นห้องของสมาชิกทั่วไปไปแล้ว)
โพสต์โพสต์