ในหมวด "การลงทุนแบบเน้นคุณค่า" >> อยากให้แยกห้องข่าวครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
pak
Verified User
ผู้ติดตาม: 5

ในหมวด "การลงทุนแบบเน้นคุณค่า" >> อยากให้แยกห้องข่าวครับ

โพสต์ที่ 1

ในหมวด "การลงทุนแบบเน้นคุณค่า"

>> ผมอยากให้ทางทีมงานพิจารณาแยก "ห้องข่าว" ออกมาจาก ห้อง "Value Investing" ครับ
เพราะกระทู้ข่าวฯที่ Update เรื่อยๆ >> มันทำให้ห้อง "Value Investing" ดูน่าสนใจน้อยลงครับ
เช่น กระทู้ของผม ช่วยเอาออกไปห้องข่าวเลยครับ
อาทิ กระทู้รวมข่าว "การลงทุนในกลุ่มพลังงานและปิโตรเคมี"

อาจจะใช้ชื่อห้องใหม่ว่า "News Update" หรือ "จิบกาแฟหาข่าว" ก็ได้ครับ

ขอบคุณมากๆครับ
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
โพสต์โพสต์