ขั้นตอนการเปลี่ยน Password (สำหรับสมาชิกสมาคมฯ)

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
Thai VI Mod
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

ขั้นตอนการเปลี่ยน Password (สำหรับสมาชิกสมาคมฯ)

โพสต์ที่ 1

ขั้นตอนการเปลี่ยน Password

ขั้นตอนการเปลี่ยน Password

1. เข้าที่เว็บไซต์ www.thaivi.org
2. คลิกเมนู Login
3. กรอกข้อมูลชื่อ Username & Password
4. คลิกเลือก Login เพื่อเข้าระบบ
5. คลิกที่ชื่อ Username => เลือก User Control Panel
6. เลือกเมนู Profile => Edit account settings
7. กรอก Password ใหม่ ที่ต้องการ
8. ใส่ Password เก่า
9. กด Submit เพื่อยืนยันการเปลี่ยนแปลงข้อมูล

(หมายเหตุ)
หลังจากที่ท่านได้เปลี่ยน Password เสร็จเรียบร้อยแล้ว ให้ทำการ Logout ออกจาก Password เดิม และ Login เข้าระบบใหม่ ด้วย Password ใหม่ค่ะ

## กรณีท่านต้องการเปลี่ยนแปลงข้อมูล E-mail ในระบบ โปรดส่งอีเมลแจ้งทีมงานเพื่อดำเนินการเปลี่ยนแปลงข้อมูลดังกล่าวให้ค่ะ
.
.
อัพเดท 12/7/2021
(THAI VI OFFICER)
pla_0072
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขั้นตอนการเปลี่ยน Password (สำหรับสมาชิกสมาคมครับ)

โพสต์ที่ 2

ขอสอบถามเพิ่มเติมนะคะ พอดีช่วงหลังๆ นี่รู้สึกว่าทำไมเวลาเข้าบอร์ดจากคอมฯเครื่องอื่น แล้วก็กด password และ username ถูกต้องแล้ว จากนั้นขึ้นหน้า confirmation mode คะ ให้พิมพ์ CAPTCHA แล้วกดยังไงก็เข้าไม่ได้คะ อย่างนี้มีวิธีแก้อย่างไรบ้างคะ?
Thai VI Mod
ผู้ติดตาม: 4

Re: ขั้นตอนการเปลี่ยน Password (สำหรับสมาชิกสมาคมครับ)

โพสต์ที่ 3

pla_0072 เขียน:ขอสอบถามเพิ่มเติมนะคะ พอดีช่วงหลังๆ นี่รู้สึกว่าทำไมเวลาเข้าบอร์ดจากคอมฯเครื่องอื่น แล้วก็กด password และ username ถูกต้องแล้ว จากนั้นขึ้นหน้า confirmation mode คะ ให้พิมพ์ CAPTCHA แล้วกดยังไงก็เข้าไม่ได้คะ อย่างนี้มีวิธีแก้อย่างไรบ้างคะ?
การที่มี captcha ขึ้นแสดงว่า computer เครื่องนั้นได้ทำการ login จนเกินกว่าที่กำหนด
วิธีแแก้คือให้กรอก ตัวอักษร captcha ตามที่ขึ้นมา ลงไปในช่องที่กำหนดครับ
pla_0072
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

[quote="Thai VI Mod"][quote="pla_0072"]ขอสอบถามเพิ่มเติมนะคะ พอดีช่วงหลังๆ นี่รู้สึกว่าทำไมเวลาเข้าบอร์ดจากคอมฯเครื่องอื่น แล้วก็กด password และ username ถูกต้องแล้ว จากนั้นขึ้นหน้า confirmation mode คะ ให้พิมพ์ CAPTCHA แล้วกดยังไงก็เข้าไม่ได้คะ อย่างนี้มีวิธีแก้อย่างไรบ้างคะ?[/quote]

การที่มี captcha ขึ้นแสดงว่า computer เครื่องนั้นได้ทำการ login จนเกินกว่าที่กำหนด
วิธีแแก้คือให้กรอก ตัวอักษร captcha ตามที่ขึ้นมา ลงไปในช่องที่กำหนดครับ[/quote]

คือกรอกแล้วคะ แต่ทางระบบยังบอกว่า captcha ไม่ถูกต้อง เป็นแบบนี้อยู่ร่ำไป ตอนนี้เล่นได้แต่คอมส่วนตัวคะ ถ้าไปเปิดเครื่องอื่นจะเข้ามาในนี้ไม่ได้คะ แบบนี้ควรแก้ปัญหาอย่างไรคะ
โพสต์โพสต์