ถาม Staff ครับ ทำไมเวลาที่ขึ้นตอน post ถึงเร็วกว่าปัจจุบัน

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
teerasak.moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

ถาม Staff ครับ ทำไมเวลาที่ขึ้นตอน post ถึงเร็วกว่าปัจจุบัน

โพสต์ที่ 1

ผมสังเกตุมาเป็นปีแล้วครับ ไม่รู้ว่าสามารถแก้ไขได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

Re: ถาม Staff ครับ ทำไมเวลาที่ขึ้นตอน post ถึงเร็วกว่าปัจจุบ

โพสต์ที่ 2

teerasak.moo เขียน:ผมสังเกตุมาเป็นปีแล้วครับ ไม่รู้ว่าสามารถแก้ไขได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
โทษครับ ไม่เข้าใจความหมาย รบกวนขยายเพิ่มครับ เผื่อจะได้ตอบคำถามได้ชัดเจนขึ้นครับ

Re: ถาม Staff ครับ ทำไมเวลาที่ขึ้นตอน post ถึงเร็วกว่าปัจจุบ

โพสต์ที่ 3

ตรงมุมขวาบนครับ ที่ขึ้นว่า Posted: Wed Jul 11, 2012 6:47 pm

เฉพาะเวลาจะเร็วกว่าเวลาจริงประมาณ 1 ชั่วโมง
Kaiser
ผู้ติดตาม: 41

โพสต์ที่ 4

ผมก็เคยเป็น กรณีเดียวกันนี้ครับ ผมแก้ปัญหาโดยการเซ๊ต time zone ใหม่ครับ

Click User Control Panel
Click Board preferences
เลือกเปลี่ยน My timezone จาก [UTC+7] เป็น [UTC+6]

ลองทำดูนะครับ

โพสต์ที่ 5

ลองทำแล้วครับ ทดสอบก่อน

โพสต์ที่ 6

ใช้ได้แล้วครับ เวลาตรงครับ ขอบคุณครับ
otakung
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 7

Kaiser เขียน:ผมก็เคยเป็น กรณีเดียวกันนี้ครับ ผมแก้ปัญหาโดยการเซ๊ต time zone ใหม่ครับ

Click User Control Panel
Click Board preferences
เลือกเปลี่ยน My timezone จาก [UTC+7] เป็น [UTC+6]

ลองทำดูนะครับ
แบบนี้แสดงว่าเครื่อง server เซ็ตเวลาผิดรึเปล่าครับ ที่ถูกน่าจะต้องเป็น +7
โพสต์โพสต์