ความเห็นที่คนอื่นไม่เห็นด้วย จำเป็นเหรอที่ต้องปิด

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
anubist
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

ความเห็นที่คนอื่นไม่เห็นด้วย จำเป็นเหรอที่ต้องปิด

โพสต์ที่ 1

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=52431
จากกระทู้นี้ ความเห็นของผมที่ไม่ได้เยาะเย้ยถากถางใคร ไม่ได้ทำให้ใครเสียหาย เป็นคำถามที่ตรงประเด็น แต่โดนพวกมากลากไปโหวตปิด สมควรแล้วเหรอครับ ผมว่าควรใช้วิธี"Report"ดีกว่ามั้ย หรือหากมีคนไม่เห็นด้วยจำนวนมากก็ตั้งให้ระบบแจ้งmodเขามาดูแลว่าสมควรลบ/ปิดออกจากกระทู้รึเปล่า

คำเตือนอาจไม่หวานหูแต่หลายครั้งเมื่อมองย้อนไปอาจเป็นคำเตือนที่ดีก็ได้
ทุนน้อยและหลุดดอยแล้ว เย้ๆ
MO101
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

Re: ความเห็นที่คนอื่นไม่เห็นด้วย จำเป็นเหรอที่ต้องปิด

โพสต์ที่ 2

ไม่ได้ลบ นะแต่มีคนไม่เห็นด้วย กดลบไปเยอะประมาณ -3 ได้
ทีนี้มันก็ขึ้นกับการตั้งค่าโปรไฟลของคุณว่าจะให้แสดงค่า - ได้ที่เท่าไหร่ ลองๆ หาดูนะ
anubist
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

Re: ความเห็นที่คนอื่นไม่เห็นด้วย จำเป็นเหรอที่ต้องปิด

โพสต์ที่ 3

MO101 เขียน:ไม่ได้ลบ นะแต่มีคนไม่เห็นด้วย กดลบไปเยอะประมาณ -3 ได้
ทีนี้มันก็ขึ้นกับการตั้งค่าโปรไฟลของคุณว่าจะให้แสดงค่า - ได้ที่เท่าไหร่ ลองๆ หาดูนะ
เหรอครับ ผมไม่ทราบจริงๆ
ทุนน้อยและหลุดดอยแล้ว เย้ๆ
โพสต์โพสต์