อยากให้ Admin/Mod ลง Mobile Add-on

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
landrover54
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากให้ Admin/Mod ลง Mobile Add-on

โพสต์ที่ 1

ปัจจุบันคนใช้ Mobile Device ทั้ง Android iOS Symbian ดูเว็บ รวมทั้ง Thaivi.org ด้วย

อยากรบกวน Admin/Mod ลง Mobile Addon เพื่อให้เรียกดูเว็บ Thaivi.org ผ่านมือถือได้ เพราะตอนนี้อ่านหน้าเว็บไม่ค่อยสะดวก ต้องคอย zoom in / zoom out ตลอดเวลา

Thaivi.org มีเนื้อหาเยอะ หลายอันที่กลับมาอ่านกี่รอบ ก็ยังได้ประโยชน์ บางทีนึกอยากอ่านบทความ หยิบมือถือขึ้นมาเปิดดู แต่ตัวหนังสือเล็กมาก เพราะบอร์ดไม่ได้ลง Mobile Addon ไว้ ต้องอ่านแบบ Desktop View

หวังว่า Admin/Mod จะพิจารณา เพื่อเป็นประโยชน์กับสมาชิก Thaivi.org โดยรวมครับ
landrover54

Re: อยากให้ Admin/Mod ลง Mobile Add-on

โพสต์ที่ 2

อันนี้ก็ใช้ดีครับ เป็น Open Source

http://code.google.com/p/phpbb-iphone-style/
landrover54

Re: อยากให้ Admin/Mod ลง Mobile Add-on

โพสต์ที่ 3

Tapatalk ก็ดีครับ

http://www.tapatalk.com

Support forum กว่า 99%

เว็ปใหญ่ๆ ทั่วโลกใช้กันเยอะ ในไทยก็มีใช้ อย่าง thaimtb.com, OCZ, etc.

อยากให้ support mobile access หน่อยครับ
insomniac_vampire
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

อันนี้ผมขอเชียร์ด้วยคนครับ
อยากให้ลงเราจะได้อ่านกันง่ายๆ
ลงก็ไม่ยากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
todto
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 5

น่าสนใจครับ เดี๋ยวผมรับอาสาดูเรื่องนี้ให้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
todto
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 6

ผมลองดูให้ละครับ

ผมว่าการลง tapatalk หรือ plugins อื่นๆอาจไม่ง่ายครับ เพราะ phpbb ที่ใช้มีการ customize มาหลายรุ่นครับ ไม่รู้แก้อะไรไปบ้างด้วยซ้ำ ถ้าลง mod พวกนี้ อาจจะทำให้ workflow เปลี่ยนไปจากเดิมครับ ยกตัวอย่างเช่นระบบ โหวดแต่ละข้อความ เป็นต้น

อย่างไรก็ตามผมจะลองหาทางดูครับ เผื่อมีทางอื่นอยู่บ้าง
โพสต์โพสต์