ระบบ +1 ใน Thaivi บางครั้งทำให้ผมรู้สึกแปลกใจ และอยากสอบถามว

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
Belffet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ระบบ +1 ใน Thaivi บางครั้งทำให้ผมรู้สึกแปลกใจ และอยากสอบถามว

โพสต์ที่ 1

หลายครั้งที่เห็นสมาชิกโพสต์ตัวเลขที่เกี่ยวกับผลประกอบการย้อนหลังของธุรกิจ แต่ได้รับการกดลบจนถูก buried ไป

ซึ่งหลายๆโพสต์ผมคิดว่ามันมีประโยชน์และเตือนสตินักลงทุนได้ดีพอสมควร

จึงอยากทราบว่าการกดลบ (-) นี่มันแสดงถึงอะไรกันแน่ครับ แสดงว่าโพสต์ผิดกฎ หรือโพสต์ข้อมูลไม่ถูกต้อง หรือว่าไม่มีหลักอะไรเลย แค่ถ้าหากรู้สึกไม่ชอบใจก็เลือกกดลบได้เลยหรือไม่ครับ? ทั้งนี้เพื่อจะได้ปฏิบัติตัวใน Thaivi ได้ถูกต้องครับ

ขอบคุณครับ
Belffet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ระบบ +1 ใน Thaivi บางครั้งทำให้ผมรู้สึกแปลกใจ และอยากสอบ

โพสต์ที่ 2

ขออภัยครับ ความจริงผมควรไปโพสต์ถามที่ห้อง Ask Staff มากกว่าครับ แต่ครั้นจะไปโพสต์ใหม่ก็กลัวซ้ำซ้อน ถ้ายังไงก็ขออนุญาตถามทางนี้เลยก็แล้วกันนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: ระบบ +1 ใน Thaivi บางครั้งทำให้ผมรู้สึกแปลกใจ และอยากสอบ

โพสต์ที่ 3

ต้องไปอ่านกระทู้นี้ครับ จุดประสงค์ของ like/dislike คือให้สมาชิกด้วยกันดูแลกันเอง ต่อไปถ้า - เกิน 8 จะถูกซ่อนตามกระทู้นี้
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=49648
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
โพสต์โพสต์