อยากถามถึงเหตุผลในการลบโพสที่ห้อง BLA ครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
jo7393
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

อยากถามถึงเหตุผลในการลบโพสที่ห้อง BLA ครับ

โพสต์ที่ 1

ที่โพสคุยกันในห้องblaวันนี้ครับ
จริงเป็นเรื่องคุยกันธรรมดา ลบได้ไม่มีปัญหาอะไรคับ แค่แปลกใจแและอยากรู้เหตุผล จะได้ไม่โพสให้ผิดกติกา หรือหากเจอโพสแบบเดียวกันที่ห้องอื่นจะได้แจ้งมอด ครับ
“ถ้าราคาหุ้นแยกออกไปจากเส้นกำไร  ไม่ช้าก็เร็วมันจะวิ่งกลับไปหาเส้นกำไรเสมอ”
เลือกบริษัทที่ดี ในราคาที่เหมาะสม  และถือมันตราบที่มันยังเป็นกิจการที่ดีอยู่

อย่าอายที่จะถาม ไม่มีใครรู้ลึกทุก บ. ถ้าไม่รู้แล้วไม่ถามก็จะยิ่งไม่ฉลาด
Thai VI Mod
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

Re: อยากถามถึงเหตุผลในการลบโพสที่ห้อง BLA ครับ

โพสต์ที่ 2

กฎ กติกา มารยาทในการการใช้เว็บบอร์ด ไทยแวลูอินเวสเตอร์

5.ขอความร่วมมือสมาชิกไม่ควรโพสต์ชี้นำการซื้อหรือขายหุ้นของตัวเอง โดยไม่มีข้อมูลพื้นฐานรองรับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
jo7393
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: อยากถามถึงเหตุผลในการลบโพสที่ห้อง BLA ครับ

โพสต์ที่ 3

ผมจำประโยคเดิมไม่ได้นะครับ จำได้แต่ใจความว่า
ก่อนหน้ามีโพสว่าวันนี้จ้าวทิ้งแรง
และผมตอบว่า ยังยืนยันขอให้จ้าวจัดลงแรงๆต่ำกว่า 50ได้ยิ่งดี
มันคือการให้เป้าหรือชี้นำราคาหรือครับ หากการพูดถึงราคาคือการชี้นำโดยไม่ดูความหมายในประโยคเลย ผิดกฎ คราวหน้าผมเจอกระทู้ไหนหรือพี่คนไหนพูดถึงราคาจะได้แจ้งให้มอดคับ ว่าผิดกฎ
จะได้เอาเป็นบรรทัดฐานให้ครับ ช่วยกันสอดส่อง
จริงๆน่ามีกะทู้ที่ให้เหตุผลในการลบ ก็ดีนะครับ เหมือนเป็นกฎจารีต ว่าแบบนี้ถูก แบบนี้ไม่ได้ จิงๆน่าดูความหมายในประโยคประกอบด้วยนะคับ แต่ช่างเถอะคับ ม่ายมีปัญหา มันเป็นการคุยเล่นกันมากกว่าคับ :)
“ถ้าราคาหุ้นแยกออกไปจากเส้นกำไร  ไม่ช้าก็เร็วมันจะวิ่งกลับไปหาเส้นกำไรเสมอ”
เลือกบริษัทที่ดี ในราคาที่เหมาะสม  และถือมันตราบที่มันยังเป็นกิจการที่ดีอยู่

อย่าอายที่จะถาม ไม่มีใครรู้ลึกทุก บ. ถ้าไม่รู้แล้วไม่ถามก็จะยิ่งไม่ฉลาด
โพสต์โพสต์