Moderator ช่วย คุณ Jo7393 หน่อย ครับ เขาเข้าเวบไม่ได้

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

Moderator ช่วย คุณ Jo7393 หน่อย ครับ เขาเข้าเวบไม่ได้

โพสต์ที่ 1

คุณ Jo7393 เข้าเวบไม่ได้
เมล์มา ขอให้ผมช่วย

ขอระหัสใหม่ I forgot my password ก็ไม่ได้
ขอให้ส่ง Resend activation e-mail ก็ไม่ได้

ขอท่านๆ Moderator ช่วย แก้ไข ให้เขา หน่อย ครับ
User name jo7393
เมลเดิม [email protected]
เมลใหม่ [email protected]
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

Re: Moderator ช่วย คุณ Jo7393 หน่อย ครับ เขาเข้าเวบไม่ได้

โพสต์ที่ 2

น่าจะได้แล้วนะครับ ต้องลองเข้าดูครับ

Re: Moderator ช่วย คุณ Jo7393 หน่อย ครับ เขาเข้าเวบไม่ได้

โพสต์ที่ 3

ครรชิต ไพศาล เขียน:Date: Thu, 17 Feb 2011 17:22:16 +0700
Subject: Re: รบกวนพี่หน่อยครับ
From: [email protected]
To: [email protected]

เห็นพี่หมอ Paul VI บอกว่าน่าจะเข้าได้แล้ว แต่ผมยัง log in ไม่ได้เลยครับ มันขึ้นว่า

The specified username is currently inactive. If you have problems activating your account, please contact a board administrator.

ผมจะโพสตอบก็ไม่ได้ ต้อง log in ก่อนครับ
เลยต้องรบกวนพี่ อีกครั้ง ช่วยโพสตอบให้หน่อยครับ ว่ามันขึ้นข้อความข้างบน หรือ
พี่ครรชิต พอจะหาเมลของ หมอPaul VI ให้ผมได้เมลคุยกะเขาโดยตรงได้ไหมครับ รบกวนพี่บ่อยๆ เกรงใจมากครับ
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Paul VI

โพสต์ที่ 4

ลองดูอีกทีครับ ถ้าไม่ได้ คงต้องเป็นคิวของ webmaster airazoc ครับ :D
jo7393
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ
เข้าเวบไม่ได้อาการไม่แพ้ คนติดบุหรี่นานๆแล้วจะเลิกเลยนะครับ หงุดหงิด รำคาญใจ อิอิ (พี่หมอสามัญ รูปหล่อ เข้าใจดี แซวครับ)
ขอบคุณ พี่ครรชิต และ พี่ Paul VI อีกครั้งครับ
“ถ้าราคาหุ้นแยกออกไปจากเส้นกำไร  ไม่ช้าก็เร็วมันจะวิ่งกลับไปหาเส้นกำไรเสมอ”
เลือกบริษัทที่ดี ในราคาที่เหมาะสม  และถือมันตราบที่มันยังเป็นกิจการที่ดีอยู่

อย่าอายที่จะถาม ไม่มีใครรู้ลึกทุก บ. ถ้าไม่รู้แล้วไม่ถามก็จะยิ่งไม่ฉลาด
jo7393
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

จากที่ผมเข้าไม่ได้ครั้งนี้
อย่างแรกคือ ไม่มีห้องที่มามารถโพสคุยกับ Mod ได้เลยครับ เวลามีปัญหาการช้งานเพราะ การโพสทุกครั้งต้อง Log in ก่อน พอ login ไม่ได้ก็จบเลย น่าจะมีสักหัวข้อให้โพสได้เวลา login ไม่ได้นะครับ รู้สึกว่ามีแต่ถูก lock ไป
อย่างที่สอง ผมลองสมัครใหม่ แต่ไม่มีเมล มาให้ active ครับ ทำให้การสมัครใหม่ไม่สมบูรณ์ หาก mod สังเกตสักนิดอาจจะเห็นว่า สมาชิกที่สมัครใหม่ หยุดไปช่วงระยะนึงแล้ว คิดว่าน่าจะเป็นอย่างนั้น เพราะไม่มีเมลให้ activate ครับ การสมัครใหม่เลยไม่สมบูรณ์ ครับ เลยlogin ไม่ได้ครับ
“ถ้าราคาหุ้นแยกออกไปจากเส้นกำไร  ไม่ช้าก็เร็วมันจะวิ่งกลับไปหาเส้นกำไรเสมอ”
เลือกบริษัทที่ดี ในราคาที่เหมาะสม  และถือมันตราบที่มันยังเป็นกิจการที่ดีอยู่

อย่าอายที่จะถาม ไม่มีใครรู้ลึกทุก บ. ถ้าไม่รู้แล้วไม่ถามก็จะยิ่งไม่ฉลาด

โพสต์ที่ 7

ผมก็เป็นเหมือนกัน เวลา เนทเสีย ท่องเวบ ไม่ได้ หงุดหงิด จริงๆ
Paul VI

โพสต์ที่ 8

จากที่ผมเข้าไม่ได้ครั้งนี้
อย่างแรกคือ ไม่มีห้องที่มามารถโพสคุยกับ Mod ได้เลยครับ
จะรับไว้พิจารณาครับ คุณ โจ :D
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 9

ตอนนี้มีปัญหาการส่งจาก ThaiVI ไปหา gmail ครับ yahoo มีเป็นบางครั้ง

เมื่อวาน ผมก็ต้องสมัครใหม่แล้วบอก Mod ให้ช่วย ผ่าน login ใหม่
เพราะสั่งให้ mail มันย้ายไป yahoo แล้ว password ดันเสีย แล้วไม่ยอมยิง activate ไป yahoo อีก เลยสมัครใหม่ ใช้ hotmail

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f ... 98&start=3
โพสต์โพสต์