เสียดาย กระทู้ผลตอบแทนปี 2553 มากๆครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Juninho
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 17

เสียดาย กระทู้ผลตอบแทนปี 2553 มากๆครับ

โพสต์ที่ 1

หากดูกระทู้ย้อนหลังเรื่องผลตอบแทนไม่ว่าปีไหนก็ตามให้ดี
จะพบว่า เป็นกระทู้ที่พี่ๆ นักลงทุนมาอย่างยาวนานหลายๆคน
จะเขาจะออกมาเคาะหัวนักลงทุนรุ่นน้อง สักที

แต่ละคน ออกมาพูดแนวทางในการลงทุนในปีที่แล้ว มองอนาคตกันอย่างไรบ้าง
กลยุทธการลงทุนปีหน้า พี่เขามองยังไง ปีนี้มีอะไรที่ผิดพลาดบ้าง
และ เป็นกระทู้ที่ มีแรงบันดาลใจ แฝงอยู่เยอะมากๆ

แม้ ตอนต้นกระทู้ อาจจะมีผิดกฏไปบ้าง แต่หากมองในระยะยาว ของกระทู้ผมว่าคุ้มค่าครับ
เสียดายจริงๆ ปีเดียวมีทีเดียว ที่พี่ๆนักลงทุนจะมาสรุป การลงทุนให้ฟัง
เสียดายที่นักลงทุนรุ่นใหม่ อดได้แรงบันดาลใจจากกระทู้นั้น
ผมว่า mod ที่ลบไปมองระยะสั้นไปครับ มองแต่ด้านเสียมากเกินไป
ประโยชน์ยังมีอีกมากๆ หากรอให้โพสต์จนจบกระทู้ก่อน
You Can Get It If You Really Want
But you must try, try and try
ภาพประจำตัวสมาชิก
densin
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: เสียดาย กระทู้ผลตอบแทนปี 2553 มากๆครับ

โพสต์ที่ 2

ลองแจกแจงข้อดีออกมาดูกัน เผื่อว่าmodอาจจะเปลียนใจ
VI สายมืด = VI หน้ามืดซื้อตัวฮอทๆอย่าไม่ลืมหูลืมตา
โพสต์โพสต์