สามารถ กดกระทู้ แล้วเด้งแทปใหม่เองได้ไม๊

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
geeg
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สามารถ กดกระทู้ แล้วเด้งแทปใหม่เองได้ไม๊

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ
เวลากดอ่านกระทู้แล้วหน้าหลักที่กดมันเปลี่ยนเป็นหัวข้อกระทู้นั้น
ไม่ทราบว่ามีวิธีไหนบ้างหรือว่าแก้ไขค่าที่ไหนที่ทำให้
เวลากดกระทู้แล้ว มันจะเด้งเปิดแทปใหม่เอง

โดยตอนนี้ที่ทำคือ กด ctrl ก่อนกดกระทู้ หรือไม่ก็คลิกขวาแล้วเลือกเปิด open new tab
แต่หลายๆครั้งก็เพลิน กดเข้าโดยตรงทำให้พออ่านจบแล้วเผลอกดปิดก็เลยต้องมาค้นหากันใหม่

รบกวนแนะนำ(หากมีการตั้งค่าตรงนี้ได้อยู่แล้ว)
หรือ สร้างปุ่มตั้งค่าที่สามารถเลือกได้ว่าเวลาเปิดกระทู้แล้วให้แสดงที่หน้าต่างเดิมหรือว่าเปิดแทปใหม่

ขอบคุณครับ
geeg

Re: สามารถ กดกระทู้ แล้วเด้งแทปใหม่เองได้ไม๊

โพสต์ที่ 2

พบวิธีที่ใช้งานได้สะดวกขึ้นแล้วครับ

คลิกเปิดกระทู้ด้วยการกดปุ่มกลางของเม้าส์ (ปุ่มหมุน)
มันจะเด้งเข้าแทปใหม่เองครับ

ขอแจ้งวิธีแก้ปัญหาไว้ให้ท่านที่ไม่ทราบไว้ในนี้นะครับ
ขอบคุณครับ
j2methai

Re: สามารถ กดกระทู้ แล้วเด้งแทปใหม่เองได้ไม๊

โพสต์ที่ 3

geeg เขียน:พบวิธีที่ใช้งานได้สะดวกขึ้นแล้วครับ

คลิกเปิดกระทู้ด้วยการกดปุ่มกลางของเม้าส์ (ปุ่มหมุน)

ขอแจ้งวิธีแก้ปัญหาไว้ให้ท่านที่ไม่ทราบไว้ในนี้นะครับ
ขอบคุณครับ

พึ่งรู้ว่าได้เหมือนกัน

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Raphin Phraiwal

โพสต์ที่ 4

geeg เขียน:คลิกเปิดกระทู้ด้วยการกดปุ่มกลางของเม้าส์ (ปุ่มหมุน)
ขอบคุณมากครับ
รักในหลวงครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
airazoc
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 5

หากไม่มีปุ่มกลาง สามารถกด CTRL ค้างไว้แล้วคลิกก็ได้นะครับ เปิด tab ใหม่เช่นกัน
"In life and business, there are two cardinal sins ... The first is to act precipitously without thought, and the second is to not act at all.” – Carl Icahn
โพสต์โพสต์