แจ้งปัญหาการใช้งานร้อยคนร้อยหุ้น [โปรดรวมที่นี่]

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด
pak
Verified User
ผู้ติดตาม: 5

Re: แจ้งปัญหาการใช้งานร้อยคนร้อยหุ้น [โปรดรวมที่นี่]

โพสต์ที่ 61

ช่วยย้ายกระทู้เข้าห้อง "ร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมาชิกสมาคมน)" ให้ด้วยครับ
ที่ http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=54072

ขอบคุณมากๆครับ _/\_
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
Kapookomsin
ผู้ติดตาม: 0

Re: แจ้งปัญหาการใช้งานร้อยคนร้อยหุ้น [โปรดรวมที่นี่]

โพสต์ที่ 62

Kapookomsin เขียน:วันนี้.. ผมลองค้นหา TRU แต่ผลการค้นหาดันเป็น "ร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมาชิกทั่วไป)" ครับ

เลยไปลองค้นหาตัวอื่นบางทีก็เจอ "ร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมาชิกทั่วไป)"
แต่บางครั้งก็เป็น "ห้องร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมาชิกสมาคมฯ)"
หุ้นหลายตัว ยัง Search แล้วยังเป็น "ร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมาชิกทั่วไป)" ครับ

แนะนำว่า.. ทำเป็น Directory ก่อนดีมั๊ยครับ
เรียงหุ้นมาเรียงตามตัวอักษร A - Z ไปเลย อยากเข้าไปที่หุ้นตัวไหนก็ให้เข้าไปหาใน Directory
มือใหม่หัดลงทุน
birthboro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 63

Kapookomsin เขียน:
Kapookomsin เขียน:วันนี้.. ผมลองค้นหา TRU แต่ผลการค้นหาดันเป็น "ร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมาชิกทั่วไป)" ครับ

เลยไปลองค้นหาตัวอื่นบางทีก็เจอ "ร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมาชิกทั่วไป)"
แต่บางครั้งก็เป็น "ห้องร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมาชิกสมาคมฯ)"
หุ้นหลายตัว ยัง Search แล้วยังเป็น "ร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมาชิกทั่วไป)" ครับ

แนะนำว่า.. ทำเป็น Directory ก่อนดีมั๊ยครับ
เรียงหุ้นมาเรียงตามตัวอักษร A - Z ไปเลย อยากเข้าไปที่หุ้นตัวไหนก็ให้เข้าไปหาใน Directory

เท่าที่ผมลองดูรู้สึกว่า หุ้นที่มีคนโพสต์แล้วจะขึ้นสำหรับสมาชิกสมาคม
แต่หุ้นที่ไม่มีคนโพสต์หลังเปิดใช้สมาชิก เวลา search จะขึ้น สำหรับสมาชิกทั่วไป
ไม่ชัวร์นะครับ แต่คิดว่าใช่ เผื่อช่วยอะไรได้ :D
marisa2010

โพสต์ที่ 64

เข้าร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ค่ะ ช่วยด้วยค่ะ
hello
neungwat

โพสต์ที่ 65

ผมเข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมาชิกสมาคมฯ) ไม่ได้อ่ะครับ เสียค่าสมาชิกแบบ 5 ปี
gong888

โพสต์ที่ 66

เข้าไม่ได้เหมือนกันครับ
dr_o

โพสต์ที่ 67

ifec เข้าไม่ได้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tatandchin

โพสต์ที่ 68

chatchai เขียน:
tatandchin เขียน:ผมไม่สามารถเข้าห้อง "ห้องร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมาชิกสมาคมฯ)" ได้ครับ
ตามที่ทางทีมงาน thaivi แจ้งว่าให้

"5.สำหรับสมาชิกผู้ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ โปรดส่ง อีเมลล์ยืนยันการเป็น “สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า” มาทาง [email protected] อีกครั้งเพราะถ้าไม่ได้ปรับสถานะ จะไม่สามารถเข้าใช้งานห้องร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมาชิกสมาคมฯ) ได้"

ผมไม่สามารถทำได้เนื่องจากไม่สามารถ login เข้า email ที่ผมใช้สมัครได้แล้ว

ไม่รู้ว่ากรณีนี้จะแก้ปัญหายังไงครับ ขอบคุณครับ
ใช้ E-Mail แจ้งมาที่ [email protected] ครับ ไม่ใช่ใช้ P.M. แจ้ง

ได้ส่ง email ไปตามที่พี่ฉัตรชัยแจ้งแล้ว ขอบคุณครับ
jimmy-th

โพสต์ที่ 69

ผมก็ไม่สามารถเข้าหน้า "ห้องร้อยคนร้อยหุ้น" ได้ครับ รบกวนหน่อยน่ะครับ
เวลา search ชื่อหุ้น จะพบคำว่า "You are not authorised to read this forum".

ขอบคุณครับ
ninehong
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 70

bts เข้าไม่ได้ครับ
ninehong
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 71

bts ขึ้นว่า you are not authorize to reach this toppic ต้องทำไงครับ
wootust

โพสต์ที่ 72

ชำระเงินและ email แจ้งไปหลายวันแล้วครับ แต่ก็ยังไม่สามารถเข้าได้ครับ
pakhakorn

โพสต์ที่ 73

wootust เขียน:ชำระเงินและ email แจ้งไปหลายวันแล้วครับ แต่ก็ยังไม่สามารถเข้าได้ครับ
หากได้รับemailตอบรับแล้ว จะต้อง email ยืนยันตัวตนกลับอีกครั้ง ทางเว็บถึงจะปรับสถานะให้เป็น"สมาชิกสมาคม"

หากยังไม่ได้รับemailตอบรับ คงต้องใช้emailตามประกาศข้างล่างไปทวงถาม คงจะแน่นอนและเร็วกว่า
4.ผู้ที่ส่งเอกสารการสมัครสมาชิกสมาคมฯแล้ว แต่ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับภายใน 5 วัน จากสมาคม หริอยังไม่ได้รับการปรับสถานะเป็น “สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า” โปรดแจ้งมาทาง [email protected] อีกครั้ง

5.สำหรับสมาชิกผู้ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ โปรดส่ง อีเมลล์ยืนยันการเป็น “สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า” มาทาง [email protected] อีกครั้งเพราะถ้าไม่ได้ปรับสถานะ จะไม่สามารถเข้าใช้งานห้องร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมาชิกสมาคมฯ) ได้
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=53477
somrich

โพสต์ที่ 74

ทำการ Search ชื่อหุ้น แล้ว ไม่พบ แจ้ง You are not authorised to read this forum. ทั้งที่ Log In แล้วครับ
kritsy

โพสต์ที่ 75

it ขึ้นว่า You are not authorised to read this forum. อะค่ะ ควรทำยังไงค่ะ Log In เข้าไปแล้วด้วยค่ะ
kritsy
pingkoro

โพสต์ที่ 76

นึกว่าเป็นอยู่คนเดียวซะอีก
You are not authorised to read this forum
chareaw

โพสต์ที่ 77

ช่วงนี้ เข้าไม่ได้เหมือนกัน ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 78

ผมสังเกตว่า User ที่มีปัญหา จะเป็น User ที่ไม่ได้สมัครสมาชิกสมาคม

ผมเลยขอชี้แจงว่า ปัจจุบันนี้ ห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้แบ่งออกเป็น 2 ห้อง คือ

1. สำหรับสมาชิกทั่วไป ซึ่งจะมีข้อมูลถึงแค่วันที่ 30 ก.ย. ที่ผ่านมาเท่านั้น และยังไม่สามารถให้ฟังก์ชั่นในการ Sreach ได้

2. สำหรับห้องสมาชิกสมาคม จะสามารถอ่านและโพสตืข้อมูลได้ทั้งหมด รวมถึงใช้ฟังก์ชั่น Sreach ได้

แต่อาจจะมีปัญหาในกระทู้ของบางบริษัทครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
chintanai

โพสต์ที่ 79

ไม่สามารถเข้าได้ครับ
pakhakorn

โพสต์ที่ 80

ตามที่พี่chatchai ได้ชี้แจง
chatchai เขียน:ผมสังเกตว่า User ที่มีปัญหา จะเป็น User ที่ไม่ได้สมัครสมาชิกสมาคม

ผมเลยขอชี้แจงว่า ปัจจุบันนี้ ห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้แบ่งออกเป็น 2 ห้อง คือ

1. สำหรับสมาชิกทั่วไป ซึ่งจะมีข้อมูลถึงแค่วันที่ 30 ก.ย. ที่ผ่านมาเท่านั้น และยังไม่สามารถให้ฟังก์ชั่นในการ Sreach ได้

2. สำหรับห้องสมาชิกสมาคม จะสามารถอ่านและโพสตืข้อมูลได้ทั้งหมด รวมถึงใช้ฟังก์ชั่น Sreach ได้

แต่อาจจะมีปัญหาในกระทู้ของบางบริษัทครับ
สมาชิกทั่วไป เมื่อใช้ปุ่ม search หาดูหุ้น จะยังไม่สามารถใช้งานได้ ถ้าใช้จะถูกระบบปฏิเสธว่า ไม่มีสิทธิ์ใช้งานหาข้อมูลนั้น

วิธีแก้ไขเบื้องต้น (โดยผู้ใช้งาน) เพื่อให้เข้าใช้งานได้

1. ต้องเข้าตามหน้าปกติ ของ Board index เลือก ห้องร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมากชิกทั่วไป)

2. ใช้ ปุ่ม Jump to ที่ด้านล่าง ข้างขวา ของทุกหน้า เลือกหัวข้อ ห้องร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมาชิกทั่วไป)

แล้วที่เหลือก็ เปิดไล่หาทีละหน้า เพื่อไปหาหุ้นที่เราสนใจจะอ่านได้ ครับ
puengruan

โพสต์ที่ 81

อยากสมัครสมาชิกสมาคมค่ะต้องทําไงคะ แล้วหลังสมัครกี่วันถึงเข้าไปดูไปโพสข้อความในร่้อยคนร้อยหุ้นได้และค่าใช้จ่ายเป็นไงบ้างคะ
darktherapy

โพสต์ที่ 82

test
heha
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 83

test
Nano Investor

โพสต์ที่ 84

คุณ​ birthboro ครับ ไม่น่าจะใช่นะครับ
หลัง 1 ต.ค. ผม post ใน EASTW
มาวันนี้หาไม่เจอเลยครับ search ก็ไม่เจอ หาใน index ก็ไม่เจอ หายไปเลยครับ
ลองดูใน "View your posts" ก็ขึ้นมามั่วไปหมดเลยครับ ไม่ใช่ที่เคย post ไว้เร็วๆนี้
birthboro เขียน:
Kapookomsin เขียน:

เท่าที่ผมลองดูรู้สึกว่า หุ้นที่มีคนโพสต์แล้วจะขึ้นสำหรับสมาชิกสมาคม
แต่หุ้นที่ไม่มีคนโพสต์หลังเปิดใช้สมาชิก เวลา search จะขึ้น สำหรับสมาชิกทั่วไป
ไม่ชัวร์นะครับ แต่คิดว่าใช่ เผื่อช่วยอะไรได้ :D
totti_pop_2

โพสต์ที่ 85

ผมสมัครสมาชิกไปนานมากแล้ว แต่ยังไม่ได้รับการตอบรับเลย

"ขณะนี้เจ้าหน้าที่ได้รับเอกสารการสมัครสมาชิกของท่านแล้ว
โปรดรอการติดต่อกลับทาง [email protected] ต่อไป
ฝ่ายทะเบียนสมาชิก
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)"

นี่เป็นข้อความจากสมาคมครับ

ยังไงก็ขอความรบกวนช่วยเช็คให้หน่อยนะครับ
osuksan

โพสต์ที่ 86

osuksan ไม่สามารถเข้าใช้งาน ห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้ครับ
thepom

โพสต์ที่ 87

chatchai เขียน:ผมสังเกตว่า User ที่มีปัญหา จะเป็น User ที่ไม่ได้สมัครสมาชิกสมาคม

รบกวนอธิบายเพิ่มเติมครับ
"User ที่มีปัญหา จะเป็น User ที่ไม่ได้สมัครสมาชิกสมาคม"
ผมเคยสมัครสมาชิกมา เมื่อ 1-2 ปีก่อน จะถือว่าได้สมัคร "สมาชิกสมาคม" หรือไม่ครับ
เนื่องจากตอนนี้ไม่สามารถเข้าห้องสมาชิกสมาคมได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
SK_Entente

โพสต์ที่ 88

SK_Entente เข้าห้อง100คน100หุ้น ของสมาชิกสมาคมไม่ได้ครับ
ส่งใบสมัคร ได้รีบเมลตอบกลับ เรียบร้อยแล้วครับ
รบกวนด้วยครับ
สนามหญ้าข้างบ้าน มักเขียวกว่าบ้านเราเสมอ
mahin

โพสต์ที่ 89

It says I am not authorized to have access to 100 คน 100 หุ้น forum.
Mahin
HorseVision

โพสต์ที่ 90

อยากเสนอให้มีช่องใส่ชื่อบริษัทสำหรับค้นหาไว้ด้านล่างสุด (แทนที่จะมีด้านบนเพียงอย่างเดียว) หลังจากอ่านทุกกระทู้จนจบแล้ว เพราะจะสะดวกในการเข้าไปดูข้อมูลของบริษัทต่อไป ครับ ขอบคุณครับ
Facts are better than opinions