แจ้งปัญหาการใช้งานร้อยคนร้อยหุ้น [โปรดรวมที่นี่]

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด
masmaxR
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: แจ้งปัญหาการใช้งานร้อยคนร้อยหุ้น [โปรดรวมที่นี่]

โพสต์ที่ 91

5 วันที่ให้รอรวมเสาร์และอาทิตย์ด้วยหรือเปล่าครับ
sutthatip
Verified User

Re: แจ้งปัญหาการใช้งานร้อยคนร้อยหุ้น [โปรดรวมที่นี่]

โพสต์ที่ 92

Search ในช่องร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ค่ะ ขึ้นว่าไม่ได้สมัครสมาชิกค่ะ ขอบคุณค่ะ
Onemai Ch.

โพสต์ที่ 93

ได้รับเมลจากทางทีมงานแล้วแต่ยังเข้าร้อยคนร้อยหุ้นสำหรับสมาชิกไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ
Accidental Hero
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 94

ตั้งเป็นข้อสงสัยไว้
ห้องร้อยคนร้อยหุ้นที่ lock ไว้สำหรับสมาชิก
ส่วนของ IR บริษัทต่างๆยังเข้าได้หรือเปล่า
เกรงว่าจะลืมนะครับ ทำให้ IR เข้าไม่ได้
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
thepom

โพสต์ที่ 95

รบกวนด้วยครับ เข้าห้อง ห้องร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมาชิกสมาคมฯ) ได้
แต่ไม่เห็นข้อมูล และไม่สามารถค้นหาได้

ขึ้นแต่ "You do not have the required permissions to read topics within this forum." ครับ
ขอบคุณล่วงหน้า
aviance

โพสต์ที่ 96

ผมก็ยังเข้าดูไม่ได้เลยครับ โปรดช่วยเเก้ไขด้วยนะครับ เกิดจากสาเหตุอะไรครับ :(
totti_pop_2

โพสต์ที่ 97

totti_pop_2 เขียน:ผมสมัครสมาชิกไปนานมากแล้ว แต่ยังไม่ได้รับการตอบรับเลย

"ขณะนี้เจ้าหน้าที่ได้รับเอกสารการสมัครสมาชิกของท่านแล้ว
โปรดรอการติดต่อกลับทาง [email protected] ต่อไป
ฝ่ายทะเบียนสมาชิก
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)"

นี่เป็นข้อความจากสมาคมครับ

ยังไงก็ขอความรบกวนช่วยเช็คให้หน่อยนะครับ

ยังไม่ได้รับการตอบรับจากสมาคมเลยครับ
หลักฐานการสมัครและการโอนก็ส่งไปยัง [email protected] แล้ว
ไม่ทราบว่ามันมีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ
สมัครไปตั้งแต่เดือนที่แล้วนะครับ

ขอบคุณมากครับ
totti_pop_2

โพสต์ที่ 98

totti_pop_2 เขียน:
totti_pop_2 เขียน:ผมสมัครสมาชิกไปนานมากแล้ว แต่ยังไม่ได้รับการตอบรับเลย

"ขณะนี้เจ้าหน้าที่ได้รับเอกสารการสมัครสมาชิกของท่านแล้ว
โปรดรอการติดต่อกลับทาง [email protected] ต่อไป
ฝ่ายทะเบียนสมาชิก
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)"

นี่เป็นข้อความจากสมาคมครับ

ยังไงก็ขอความรบกวนช่วยเช็คให้หน่อยนะครับ

ยังไม่ได้รับการตอบรับจากสมาคมเลยครับ
หลักฐานการสมัครและการโอนก็ส่งไปยัง [email protected] แล้ว
ไม่ทราบว่ามันมีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ
สมัครไปตั้งแต่เดือนที่แล้วนะครับ

ขอบคุณมากครับ
ใช้เมล์ [email protected]
ล่าสุด ส่งเมื่อวันที่ 3 ตุลาคม ครับ
wararit

โพสต์ที่ 99

ได้รับอีเมล์ตอบกลับมาแล้วครับ แต่ยังไม่สามารถเข้าไปดูในห้องร้อยคนร้อยหุ้นใหม่ได้ กรุณาตรวจสอบด้วย
masmaxR

โพสต์ที่ 100

ผมส่งใบสมัครและชำระเงินไปแล้วเมื่อวันจันทร์ที่แล้ว (8/10/2012) ยังไม่ได้รับอีเมล์ใดใดจากสมาคมเลย
ผมจะโดนหลอกให้โอนเงินหรือไม่ครับ
ใบสมัครก็แบบฟอร์มธรรมดา วิธีการโอนเงินก็ธรรมดา ส่งเอกสารทางอีเมล์ก็ไม่มีเมล์ตอบกลับ
ผมว่าสมาคม น่าจะมีระบบบริหารจัดการที่ดีกว่านี้ 500 บาทถ้าของผมคนเดียวไม่มากครับ แต่ 10 คน 5000 แล้วนะครับถ้าไม่เริ่มบริหารจัดการให้ดี ผมว่าอีกหน่อยจะเหมือน สมาคมอื่นๆ ที่สักแต่ตั้งขึ้นมา ปัญหาจะตามมาโดยเฉพาะเรื่องเงิน ต้องมาขอดูบัญชีตรวจสอบกันวุ่นวาย
ผมจ่าย 500 เพราะผมลงทุนครับ และผมคิดว่าผมลงทุนแบบเน้นคุณค่าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Yaileela

โพสต์ที่ 101

ผมอ่าน first unread post ในร้อยคนร้อยหุ้นด้วย galaxy tab เมื่ออ่านแล้วทำไมไฟสีส้มไม่ดับครับ ทำให้จำไม่ได้ว่าอ่านหรือยัง
B_BAT

โพสต์ที่ 102

Prin ไปโผล่ใน หัวข้อสำหรับสมาชิกทั่วไป ครับ
โปรดแก้ไข ย้ายมาในห้องร้อยคนร้อยหุ้นสำหรับสมาชิกสมาคมด้วยนะครับ
pak
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 103

รบกวนทาง mod พิจารณาย้ายกระทู้นี้ เข้าห้อง "ร้อยคนร้อยหุ้น" ด้วยครับ
ที่ http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=46039

ขอบคุณมากๆครับ _/\_
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
artkub

โพสต์ที่ 104

รบกวนหน่อยครับ
Search ห้องร้อยคนร้อยหุ้น เจอแต่
ํ"You are not authorised to read this forum"
mium

โพสต์ที่ 105

ได้ mail แจ้งตอบรับเป็นสมาชิกวันนี้ login ได้แต่เข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้เหมือนกัน :shock: :wall:
gaptintin

โพสต์ที่ 106

สมัครเป็นสมาชิกแล้วแต่ยังมีข้อความขึ้นว่า You do not have the required permissions to read topics within this forum.

เมื่อเข้าลิงก์ของห้องร้อยคนร้อยหุ้น (สำหรับสมาชิกสมาคมฯ) ครับ
THANAKRID008

โพสต์ที่ 107

เพิ่งได้รหัสผ่านมาวันนี้ Loginได้แล้ว แต่ยังเข้าใช้งานร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ครับ
Kulant

โพสต์ที่ 108

ได้รับเมลตอบกลับพร้อมรหัสผ่านวันนี้ครับ
แต่เข้าร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ :D
ตามด้วยคน

โพสต์ที่ 109

ได้รับเมลตอบเเล้ว แต่เข้าร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ครับ
wootust

โพสต์ที่ 110

รบกวนช่วย update email ให้ทีครับ ปัจจุบันเป็น [email protected] ต้องการ update เป็น [email protected] ปัญหาคือไม่สามารถ update ได้ด้วยตัวเอง เพราะจำ password ไม่ได้ และตอนนี้ก็ไม่สามารถ reset password ได้ เพราะupdate email ไม่ได้

ขอบคุณครับ
BeeSS

โพสต์ที่ 111

ได้รับเมลยืนยัน ได้รหัสแล้ว แต่เข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ค่ะ
wararit

โพสต์ที่ 112

wararit เขียน:ได้รับอีเมล์ตอบกลับมาแล้วครับ แต่ยังไม่สามารถเข้าไปดูในห้องร้อยคนร้อยหุ้นใหม่ได้ กรุณาตรวจสอบด้วย

ตอนนี้เข้าได้เรียบร้อยแล้วนะครับ ขอบคุณมาก
happy777

โพสต์ที่ 113

เข้าห้องร้อยคนร้อยหุ้น(สำหรับสมาชิกสมาคมฯ) ไม่ได้ครับ รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยนะครับ
ได้รับ email ยืนยันการสมัครสมาชิกมา 2-3 วันแล้ว (เคยมี login อยู่ก่อนแล้วครับ)
wararit

โพสต์ที่ 114

น่าจะใช้เวลา 4 วันนะครับ หลังจากได้รับเมล์จาก thaivi แล้วลอง log in และเราตอบกลับไป

ทาง thaivi น่าจะมีการอัพเดทกันซะหน่อยนะเรื่องของระยะเวลานะครับ มีอีเมล์แจ้งซะหน่อย นี่เงียบๆ หลายคนคงเหวอๆ ต้องรอไปเรื่อยๆ แล้วก็ลองเข้ามา log in ทุกวัน ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ตามยถา.
k_sombat

โพสต์ที่ 115

ผมส่งใบสมัครและชำระเงินไปแล้วเมื่อ (13/10/2012) ยังไม่ได้รับอีเมล์ใดใดจากสมาคมเลย
e-mail [email protected]
Nano Investor

โพสต์ที่ 116

ปัญหาที่พบคือเรื่อง search ห้อง EASTW มันจะเข้าเป็น 100คน100หุ้นสำหรับสมาชิกทั่วไปครับ
nipunosuke

โพสต์ที่ 117

ได้รับข้อความว่า "you are not authorized..." เช่นกันครับ
kengnongyao

โพสต์ที่ 118

เข้าร้อยคนร้อยหุ้นไม่ได้ค่ะ ต้องทำยังไงค่ะเม่ือก่อนก็ยังเข้าได้ค่ะช่วยบอกที ขอบคุณมากค่ะ
JAJA2555

โพสต์ที่ 119

ได้รับ e-mail ตอบกลับแล้ว แต่ยังไม่สามารถ เข้าห้อง ร้อยคนร้อยหุ้นได้
รบกวนตรวจสอบด้วยครับ
JAJA2555

โพสต์ที่ 120

เข้าได้ แล้วครับ รวดเร็วทันใจ

ขอบคุณทีมงานครับผม

:D :D :D