เรื่องการ report ข้อความหรือโพสที่ไม่เหมาะสม

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
airazoc
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

เรื่องการ report ข้อความหรือโพสที่ไม่เหมาะสม

โพสต์ที่ 1

ต่อไปนี้ มีปุ่ม report ให้กดแล้วนะครับ
เป็นรูปเครื่องหมายตกใจ (!) อยู่ล่างขวา ของทุกข้อความ

สมาชิกที่พบเห็นข้อความผิดที่ผิดทางโปรดกด และแจ้งเหตุผล

สำหรับเพื่อนๆ mod สามารถกดดู report ที่สมาชิกแจ้งมาได้ที่ [ Moderator Control Panel ] ทางบนขวาของหน้าจอท่าน
เมื่อกดแล้วจะเข้าจอ modulator panel
ทางซ้ายจะมี Report ต่างๆที่สมาชิกแจ้งเข้ามา
ตรง open report จะแสดง report ที่ยังไม่มีใครจัดการครับ

รบกวนเพื่อนสมาชิกอย่าไปโต้เถียงกันหรือโพสแจ้งลบในกระทู้ครับ ขี้เกียจไปอ่านดราม่า ที่เวปดราม่า :lol:
"In life and business, there are two cardinal sins ... The first is to act precipitously without thought, and the second is to not act at all.” – Carl Icahn
WHYDOWEFALL
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: เรื่องการ report ข้อความหรือโพสที่ไม่เหมาะสม

โพสต์ที่ 2

เรียนถามนิดนึงครับ กระทู้ที่โดนแจ้ง report หรือโดนลบ จขกท.จะได้รับเหตุผลจากทางทีมงานรึเปล่าครับ หรือโดนลบดื้อๆ เลย ความเห็นส่วนตัวผมว่าแจ้งทาง PM ก็ดีนะครับ จขกท. จะได้รู้ว่าแบบไหนเหมาะสมไม่เหมาะสมอย่างไร จะได้ไม่โพสต์อีก
Seattle
Verified User

Re: เรื่องการ report ข้อความหรือโพสที่ไม่เหมาะสม

โพสต์ที่ 3

ผมก็สงสัยมานานแล้วเหมือนกัน ว่าใช้ความรู้สึกหรือสามัญสำนึกของทีมงานคนเดียว หรืเปล่าในการ

ไปลบข้อความของสมาชิกโดยพลการ คุณอ่านแล้วบอกว่าดราม่า แต่เพื่อนๆในเวปอ่านแล้วไม่คิดว่าดราม่า

และคิดเห็นไม่ตรงกับคุณ แล้วทำไมไม่แจ้งกลับไปยังคนโฟสท์ข้อความนั้นด้วยว่าข้อความนั้นไม่ดีอย่างไร ผิดแบบไหน ผมว่าอย่างงี้น่า

จะแฟร์กว่านะครับ หวังว่าทีมงานคงจะเข้ามาตอบให้กระจ่างด้วยนะครับ ไม่งั้นใครเกลียดใครก็แจ้งลบกันสนุกมือกันไปเลย

ดูแล้ว ผมว่ายังมีข้อบกพร่องที่ทีมงานต้องปรับปรุงอีกเยอะเลยนะครับ หวังว่าคงจะรับไปพิจารณานะครับ
Dech
ผู้ติดตาม: 141

โพสต์ที่ 4

Seattle เขียน:ผมก็สงสัยมานานแล้วเหมือนกัน ว่าใช้ความรู้สึกหรือสามัญสำนึกของทีมงานคนเดียว หรืเปล่าในการ

ไปลบข้อความของสมาชิกโดยพลการ คุณอ่านแล้วบอกว่าดราม่า แต่เพื่อนๆในเวปอ่านแล้วไม่คิดว่าดราม่า

และคิดเห็นไม่ตรงกับคุณ แล้วทำไมไม่แจ้งกลับไปยังคนโฟสท์ข้อความนั้นด้วยว่าข้อความนั้นไม่ดีอย่างไร ผิดแบบไหน ผมว่าอย่างงี้น่า

จะแฟร์กว่านะครับ หวังว่าทีมงานคงจะเข้ามาตอบให้กระจ่างด้วยนะครับ ไม่งั้นใครเกลียดใครก็แจ้งลบกันสนุกมือกันไปเลย

ดูแล้ว ผมว่ายังมีข้อบกพร่องที่ทีมงานต้องปรับปรุงอีกเยอะเลยนะครับ หวังว่าคงจะรับไปพิจารณานะครับ
I agree
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Thai VI Officer
ผู้ติดตาม: 1329

โพสต์ที่ 5

เรียน ท่านสมาชิก

ทีมงานขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำ คำชี้แนะ และคำติชม ที่แจ้งเข้ามานะค่ะ ทีมงานจะนำทุกความคิดเห็นมาปรับปรุงแก้ไขเพื่อให้มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้นนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ทีมงาน THAI VI
ขอแสดงความนับถือ
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
kanxit
Verified User

โพสต์ที่ 6

ด้วยข้าพเจ้าได้โพสต์กระทู้เกี่ยวกับ สัมมนาเพื่อการลงทุนหุ้นเวียดนามต้อนรับปี 2559 (ห้องVietnam) วันที่ 20 ต.ค. 58
ต่อมาได้อ่านพบว่ามีกฎ ข้อ 2 ห้ามโพสต์กระทู้ในเชิงพาณิชย์ทุกชนิด ยกเว้นจะได้รับอนุญาตจากทางสมาคมฯ
วันที่ 23 ต.ค. 58 ข้าพเจ้าได้โพสต์ขออนุญาตสมาคมสำหรับตั้งกระทู้ดังกล่าว
และส่งข้อความขออนุญาตไปที่ Thai VI Officer (Compose message) แต่ไม่ได้รับการตอบกลับจาก Thai VI
วันนี้ 29 ต.ค. 58 มีการลบกระทู้นี้โดยไม่ได้มีการแจ้งให้ทราบทั้งก่อนและหลังลบ
ข้าพเจ้าจึงขอเรียนว่าได้เตรียมงานไปถึงระดับหนึ่งแล้ว และจุดมุ่งหมายของการจัดเพื่อให้สมาชิก Thai VI ได้แลกเปลี่ยน-เรียนรู้การลงทุนหุ้นเวียดนาม
โดยไม่ได้หวังผลตอบแทน หากมีรายได้หลังหักค่าใช้จ่ายเหลือ ข้าพเจ้ายินดีที่มอบให้สมาคมฯ ทั้งหมด เพื่อสาธารณะประโยชน์ต่อไป

จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณาความเหมาะสมในการลบกระทู้ดังกล่าวด้วย
โพสต์โพสต์