รบกวน MOd ช่วยแก้ไข ห้องร้อยหุ้น AKRหน่อยครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

รบกวน MOd ช่วยแก้ไข ห้องร้อยหุ้น AKRหน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

คลิกเท่าไหร่ก็มี มัลแวร์ ไม่รู้เป็นที่เรา หรือที่ เขาน่ะครับ ช่วยหน่อยครับ จะเข้าไปดูข้อมูลก็ไม่กล้าเข้า... :8)
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ปกตินะครับ
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
Paul VI

โพสต์ที่ 3

ไม่นะครับ ของผมยังเป็นอยู่เลย สงสัยต้องเชคเครื่องตัวเอง งงจัง... :?
ก้อนหิน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

พี่พอล เข้าไม่ได้อาการเป็นยังไงเหรอครับ มีมัลแวร์ยังไงครับ

ลอง capture รูปหน้าจอตอนเกิดมา post ดูก็ได้ครับ เผื่อจะได้หาทางช่วยกันได้
Paul VI

โพสต์ที่ 5

ก้อนหิน เขียน:พี่พอล เข้าไม่ได้อาการเป็นยังไงเหรอครับ มีมัลแวร์ยังไงครับ

ลอง capture รูปหน้าจอตอนเกิดมา post ดูก็ได้ครับ เผื่อจะได้หาทางช่วยกันได้
capture ยังไง ทำไม่เป็นครับ... :oops:
Diablo
Verified User

โพสต์ที่ 6

กดปุ่ม print screen ครับ
อยู่ด้านบนของปุ่ม insert
แล้วเปิดโปรแกรมวางภาพ เช่น paint ก็ได้ครับง่ายดี แล้วกด ctrl+v (2ปุ่มนี้พร้อมกัน กด ctrl นำก่อนก็ได้)
ภาพที่เรา print screen ไว้ จะลงมาอยู่ในโปรแกรม แล้วเซฟครับ
แล้วก็อัพโหลดรูปนั้นขึ้นเว็บฝากรูป
www.imageshack.us ก็ได้ครับ แล้วอัพโหลด นำลิงค์มา
แล้วค่อยเอารูปมาลงอีกที เวลาโพสตอบใส่ลิงค์คั่นกลางฟังก์ชั่น img ครับ
============================
ซับซ้อนเหมือนกันแฮะ  :lol:
ทำไปทีละขั้นก่อนแล้วกันครับ
ถ้าไม่ลืมจะเข้ามาดูเรื่อยๆครับ
รูปภาพ
Paul VI

โพสต์ที่ 7

ทำเท่าไหร่ ก็ทำไม่ได้ มีวิธีง่ายกว่านี้อีกมั้ยครับ... :oops:
Diablo

โพสต์ที่ 8

ตัวที่แจ้งเตือนพี่คืออะไรครับ โปรแกรมป้องกันไวรัสเหรอครับ
แล้วก็ พี่ใช้โปรแกรมอะไรเปิดอินเตอร์เน็ตอยู่ครับ
ถ้าใช้ Internet Explorer ก็ลองเปลี่ยนเป็น mozilla firefox ดูึครับ
หาในกูเกิ้ลเลยครับ
รูปภาพ
Paul VI

โพสต์ที่ 9

Diablo เขียน:ตัวที่แจ้งเตือนพี่คืออะไรครับ โปรแกรมป้องกันไวรัสเหรอครับ
แล้วก็ พี่ใช้โปรแกรมอะไรเปิดอินเตอร์เน็ตอยู่ครับ
ถ้าใช้ Internet Explorer ก็ลองเปลี่ยนเป็น mozilla firefox ดูึครับ
หาในกูเกิ้ลเลยครับ
ขอบคุณครับ ลองไปเข้าอีกแบบ เข้าได้แล้วครับ ขอบคุณ... :8)
Diablo

โพสต์ที่ 10

ยินดีด้วยครับที่พี่พอลเข้าได้สำเร็จ  :D
รูปภาพ
Paul VI

โพสต์ที่ 11

[quote="Diablo"]ยินดีด้วยครับที่พี่พอลเข้าได้สำเร็จ
โพสต์โพสต์