ร่วมด้วยช่วยกัน

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

ล็อคหัวข้อ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 26

โพสต์ที่ 1

น้อง Genie

พี่อยากเสนอให้น้อง Genie Post กระทู้ขอให้พี่ปรัชญา ลุงขวดแห่ง Taladhoon.com LOSO เฮีย Mon เขียนประสพการณ์การเล่นหุ้นของตัวเองแล้วเอามาใส่ไว้ในเว็บครับ น่าจะเป็นประโยชน์แก่อนุชนรุ่นหลังพอควร
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

จริงๆแล้วผมอยากให้พี่ๆ ที่พี่CKกล่าวมารวมถึงพี่ด้วย เขียนประวัติการลงทุนเป็นบทความขึ้นเว็บด้วยซ้ำไปครับ เพราะถ้าโพสเอาไว้เดี๋ยวมันเลื่อนไปเรื่อยๆก็จะหายไป แต่ถ้าโพสเป็นบทความยังไงก็อยู่ตรงนั้นครับ สงสัยผมคงต้องขอให้พี่ปรัชญากับพี่CKช่วยเกลี้ยกล่อมซะแล้วละครับ :wink:
CK

โพสต์ที่ 3

นั่นแหละครับที่หมายถึง คือเอาขึ้นเว็บไปเลย (ไม่ใช่แค่กระทู้) จริงๆแล้วกระทู้ดีๆน้อง Genie ก็คัดลอกเอาไปเป็นบทความได้นี่ครับ
mon moneyเองครับ
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

อายครับพี่ CK อายจริงๆ ประวัติผมนี่เป็นเถ้าถ่านจริงๆครับ แต่เอาเถอะผมจะรวบรวมเอามาให้อ่านกันนะครับ
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ตามมารยาทผมคงต้องขออณุญาติเจ้าของกระทู้เสียก่อนครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Meeja
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

เรียน พี่ Genie

ทำเป็นประกาศไว้ที่ Asking Staff ก็ได้นะครับ
สำหรับประสบการณ์ของพี่ๆ แต่ละท่าน

จริงๆ อยากให้มี Link ไปที่ขายหนังสือเล่มที่แนะนำด้วย
เหมือนที่เคยมีเสนอแนะมาไว้ครับ

อีกเรื่องหนึ่ง Link ใน Invester Guide เรื่องถอดรหัส EPS มันผิดนะครับ
เรียนแก้ไขด้วย (ผมไปเอามาอ่านได้จาก Settrade นู่นแหนะ)

ด้วยความเคารพ
CK

โพสต์ที่ 7

อายอะไรครับน้อง Mon? บทเรียนยิ่งราคาแพงยิ่งมีค่านะครับ ถ้าเคยมีอดีตกับกองไฟอันร้อนแรงน่าจะยิ่งเป็นอุธาหรณ์อันดี ยิ่งพูดยิ่งอยากอ่านซะแล้วสิครับ จะตั้งหน้าตั้งตารอ

ประวัติผมน่าจะอายกว่าซะอีก ไม่ได้มาก ไม่เสียมาก น่าเบื่อครับ เปลี่ยนแนวเล่นมาสารพัดก็ยังเอาดี (จริงๆ) ไม่ได้ซะที มีที่น่าภูมิใจอยู่อย่างเดียวคือถ้านับเป็นปีต่อปีไม่เคยขาดทุนเท่านั้นเอง นอกจากปีแรก
thanwa
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 8

คุณ genie

จริง ๆ แล้ว เห็นด้วยกับข้อเสนอแนะมากเลยครับ
ลองติดต่อท่านที่กล่าวมาดูซิครับ ท่านคงยินดีเพราะเป็นวิทยาทานและนักลงทุนรุ่นใหม่
จะไม่มีประสบการณ์การลงทุนที่ดี ทำเลยครับ ยกมือให้ 1 เสียง
:) :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 154

โพสต์ที่ 9

ทำเป็นคอลัมเล็กเลยก็ได้
อารมว่าประวัตินักลงทุนของไทย
ทั้งรายใหญ่รายย่อย เอาประสบการณ์มาคุย
คล้าย guru นะครับ แต่เอาเป็นของไทย
หรืออาจจะเปิดให้มีการส่งประสบการณ์การเล่นหุ้นมาเลยก็ได้
ผมว่ามีหลายคนที่ยินดีที่จะเล่าประสบการณ์ทั้งหน้าใหม่หน้าเก่า กำไรขาดทุน ทุกรสชาติ
ผมเองก็อยากอ่าน แรกอาจจะต้องกติดต่อเป็นรายคนไปเอาคนที่รู้จักกันในเวปบอร์ดก่อน
ซักพักก็คงมีกระแสตามๆมากันได้นะครับ
ล็อคหัวข้อ