ไปไล่ดูกระทู้เก่าๆที่ตัวเองเคย post ไว้ ทำไมกระทู้ถูกLocked

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

ไปไล่ดูกระทู้เก่าๆที่ตัวเองเคย post ไว้ ทำไมกระทู้ถูกLocked

โพสต์ที่ 1

เยอะมากเลยครับ

แต่ที่ไม่ใช่เกี่ยวกับที่ผม post ก็มีนะครับ
เลยสงสัยว่า ทำไมถูก locked ครับ reply ต่อไม่ได้
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ก้อนหิน
ผู้ติดตาม: 0

Re: ไปไล่ดูกระทู้เก่าๆที่ตัวเองเคย post ไว้ ทำไมกระทู้ถูกLoc

โพสต์ที่ 2

CopyWriter เขียน:เยอะมากเลยครับ

แต่ที่ไม่ใช่เกี่ยวกับที่ผม post ก็มีนะครับ
เลยสงสัยว่า ทำไมถูก locked ครับ reply ต่อไม่ได้
มันมีเยอะจริงๆครับ ไม่แน่ใจสาเหตุว่ามาจากอะไรนะครับ แต่ถ้าอยากให้ unlock กระทู้ไหนก็มา post บอกที่กระทู้นี้ได้เลยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

บางกระทู้ถ้าไม่ล็อก เวลามีคนไปอ่านกระทู้เก่าๆ เขาอาจจะ post reply ดึงมันขึ้นมา ทำให้กระทู้ใหม่ๆ ตกลงไปอย่างรวดเร็วนะครับ

บางคนอาจะคิดว่าอย่างนี้คนใหม่ๆก็ไม่ได้อ่านกระทู้เก่าๆดีดี ตอนนี้ทางทีมงานก็ดึงกระทู้เหล่านั้นมาใส่ไว้ในคลังกระทู้คุณค่าแล้วครับ
_________
Dech
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 4

ไว้หาได้จะมาบอกครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
โพสต์โพสต์