วิธีเปลี่ยน link รึ URL ให้เหลือแค่ชื่อสั้นๆ ทำยังไงครับ?

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Basketman
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

วิธีเปลี่ยน link รึ URL ให้เหลือแค่ชื่อสั้นๆ ทำยังไงครับ?

โพสต์ที่ 1

เคยถามน้อง อู๋ ไปทีแล้วแต่ไม่ได้ผล รึผมทำผิดวิธีหว๋า !!
เรียนผู้รู้ช่วยบอกวิธีทำให้หน่อยครับ   :o

อย่างที่พี่ พอใจทำ
เพลง คนไม่เอาถ่าน big ass  แทนที่จะยกมา
http://www.thaihealth.net/music/modules ... le&sid=107
ทั้งอย่างนี้ ก็ ทำ เหลือแค่ ชื่อ คนไม่เอาถ่าน เฉยๆ แล้วคลิ๊กไปฟังได้เลย
:bow:  :bow:  :bow:
"สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องไปปั่นเอาเอง"
humdrum
ผู้ติดตาม: 9

Re: วิธีเปลี่ยน link รึ URL ให้เหลือแค่ชื่อสั้นๆ ทำยังไงครับ

โพสต์ที่ 2

[quote="Basketman"]เคยถามน้อง อู๋ ไปทีแล้วแต่ไม่ได้ผล รึผมทำผิดวิธีหว๋า !!
เรียนผู้รู้ช่วยบอกวิธีทำให้หน่อยครับ
Basketman

โพสต์ที่ 3

ทดสอบ ทดสอบ Test Test.....

ให้ฉันช่วยหามั้ย?

โอ้ว.....ทำได้แล้ว ขอบคุณพี่ๆทั้งสองครับ
เอาถ่านได้ซะที
:bow:  :bow:  :bow:
"สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องไปปั่นเอาเอง"
กูรูขอบสนาม

โพสต์ที่ 4

Les Miserables

ขอทดลองหน่อยครับ

The Sun is Burning
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 5

ขอลองด้วยคนครับ

RFID
โพสต์โพสต์