ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

ล็อคหัวข้อ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

ในช่วงนี้ระบบlog on และส่วนlinkต่างๆยังไม่ค่อยสมบูรณ์ ซักเท่าไหร่จึงอาจทำให้การชมเว็บไซด์เสียอรรถรสไปบ้างจึงขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ส่วนคอลัมน์ On Strategy และ Mutual Fund อยู่ในระหว่างการปรับปรุงอยู่หากนำเสนอเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Meeja
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

อ่า...

ไม่เป็นไร
แต่เราว่านะ

ถ้ามือใหม่แบบจริงๆ เลย
จะอ่านรู้เรื่องไหม?
จะมีคอลัมน์สำหรับมือใหม่ที่คิดจะเป็น VI หรือเปล่าครับ?

จริงๆ น่าจะมีเป็น How to be VI ไปเลยน่ะ
เช่น
1. ไปอ่านตีแตกมาซะ
2. ไปอ่านอ่านงบดุลให้เป็นมาซะ
3. แกะหุ้นในอดีตให้ดูว่าถ้าเป็น VI สถานการณ์นี้น่าลงทุนด้วยเหตุผลอะไร แล้วราคามันวิ่งหาความจริงไปถึงที่ไหน
4. ทำไมถึงขาย เป็น VI แล้วขายเพราะอะไร
5. ฝึกภาษาอังกฤษ
6. อ่าน Text ดังต่อไปนี้ 1. The Warren Buffet Way 2. etc. ไม่รู้แล้ว แนะนำให้เราด้วยก็ดี
7. ถ้าสงสัยขั้นตอนต่อไปนี้ให้ Post ถามเดี๋ยวคุณ Mon Money จะจัดการให้
ฯลฯ

เราจะแนะนำให้ว่าที่ ผบ. ทบ. อ่าน ก็.....
รู้สึก Web มันยากไปหน่อยน่ะ
จะอธิบายเองก็ยังไม่รู้ลึกพอ + ขี้เกียจ
ทำเป็น How to ไปทีเดียวเลย หมดเรื่อง

ด้วยความเคารพ
หมีจ้ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 3

เห็นด้วยอย่างแรงครับ
ตอนผมเริ่มใหม่ๆก็ยังงงๆครับหาที่ไปไม่ถูก
มี how to ก็เยี่ยมเลย บรรกาศจะได้ดูง่ายขึ้นมาหน่อย
ผมมองว่าจุดอ่อนของเวปนี้ก็คือมันยากจนเกินไป
มือใหม่ที่เข้ามาอ่านก็ไม่ค่อยรู้เรือง ลองหาอะไรเบาๆมาเพิ่มเติมบ้าง
ก่อนที่วิชาการจะกลายเป็นวัฒธรรมองค์กรของเวปนี้ไป
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณมากครับน้องทั้งสอง ไว้เดี๋ยวพี่จะลองหาบทความที่เหมาะกับมือใหม่มาดูนะครับ
บุคคลทั่วไป
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

Bravo IoI Bravo IoI Bravo IoI
Agree very much! Nowadays I still don't understand . Hopefully it comes sooner na krub.
ล็อคหัวข้อ