ข้อเสนอเพื่อการปรับปรุงบอร์ด ขอให้พิจารณาครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

ล็อคหัวข้อ
kot31
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 8

ข้อเสนอเพื่อการปรับปรุงบอร์ด ขอให้พิจารณาครับ

โพสต์ที่ 1

ผมขอเสนอให้ตั้งให้เวลากด click ที่ลิงค์ เพื่อเปิดข้อความแล้วให้เปิดหน้าต่างใหม่ขึ้นมาครับ(เหมือนกับใน web pantip หรือ greenbull) เพื่อให้สามารถดูข้อความได้พร้อมๆกับเลือกดูหัวข้ออื่นที่น่าสนใจ ไปพร้อมกันได้ครับ ผมเองเจอปัญหาหลายครั้งว่าพออ่านจบ 1 ข้อความแล้วจะเผลอปิดหน้าต่างนั้นทันที ทำให้ต้องเปิดหน้าจอใหม่แล้วล็อคอินใหม่ทุกที และคิดว่าคงมีหลายคนที่เจอแบบเดียวกันครับ

หวังว่าข้อเสนอของผมจะได้รับการพิจารณานะครับ ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 2

วิธีง่ายๆ ในการให้ขึ้นกระทู้ใหม่ครับ

เวลาจะคลิกที่กระทู้ ให้กด shift ค้างไว้ด้วยครับ
ล็อคหัวข้อ