อยากมีภาพ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
javoel
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากมีภาพ

โพสต์ที่ 1

เรื่องด่วน (มาก)  gg.

แปะภาพไว้ใต้ชื่อ   กับลายเซ็นต์ ทำอย่างไรครับ
javoel

อยากมีภาพ

โพสต์ที่ 2

ขอให้พี่ ช่วยตอบหน่อยครับ
อยากมีรูป ใต้ชื่อ ตอน post เเบบเขาบ้าง
ชีวิตจะได้มีสีสันขึ้น
ภาพประจำตัวสมาชิก
NinjaTurtle

อยากมีภาพ

โพสต์ที่ 3

สังเกตุด้านบนของ webboard มีคำว่า Profile ให้คลิกเข้าไป ก็จะต้องเจอกับข้อมูลของตัวคุณเอง

เลื่อนลงมาข้างล่างหาเจอคำว่า Signature เป็นกรอบที่ใหญ่หน่อย ที่นี่เป็นที่คุณจะใส่ข้อความลายเซ็นต์

เลื่อนลงมาอีกก็เป็น Avartar ก็เป็นที่ๆ ไว้ใส่รูปภาพ รูปที่เอามาใส่ให้ทำรูปให้เล็กมากๆ(ผมจำขนาดไม่ได้) ลงทำดูนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
conseto
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

อยากมีภาพ

โพสต์ที่ 4

ช่วยเสริมคุณนินจาเต่า size ไม่เกิน 6 kb ครับ
โพสต์โพสต์