มีปัญหากับการโพสท์กระทู้ตอบค่ะ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

ล็อคหัวข้อ
หนูนา
ผู้ติดตาม: 0

มีปัญหากับการโพสท์กระทู้ตอบค่ะ

โพสต์ที่ 1

คือว่าสมัครสมาชิกเรียบร้อยแล้วค่ะ และเวลาล็อคอินแต่ละครั้งด้วยชื่อสมาชิกและพาสเวิร์ดที่ตั้งไว้ ก็สามารถเข้าได้นะคะ หน้าต่างก็โชว์ให้เห็นด้วยว่าเราล็อคอินอยู่ แต่เวลาโพสท์กระทู้ตอบหรือตั้งกระทู้ใหม่นี่สิคะ มันแปลกๆค่ะ บางทีมันก็ขึ้นเป็นชื่อสมาชิกปกติให้ บางทีมันก็ขึ้นมาว่า ชื่อสมาชิกนี้มีคนใช้แล้ว งงค่ะ ก็ตัวเองเป็นคนล็อคอินเองนี่คะ แล้วโพสท์โดยใช้ชื่อสมาชิกนี้ไม่ได้เหรอคะ พอมันขึ้นอย่างที่บอก ก็เลยต้องเปลี่ยนชื่อที่ใช้โพสท์ กลายเป็น guest ไปค่ะ แล้วบางทีนะคะ ตอนแรกที่ใช้ชื่อสมาชิกโพสท์ มันก็จะบอกว่าชื่อนี้มีคนใช้แล้ว ก็เลยลองเปลี่ยนชื่ออย่างที่บอกตอนแรก แต่พอมาอ่านที่ board มันกลับขึ้นเป็นชื่อสมาชิกที่เราล็อคอินไว้ได้เฉยเลย !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ตกลงมันจะเอายังไงกับเรากันแน่เนี่ย งงไปหมดแล้วววววววว รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

เรียนคุณ หนูนา ผมได้ตรวจสอบรายชื่อสมาชิกแล้วไม่มีชื่อหนูนาเลยนะครับ มีแต่ชื่อ"ปูนา" ไม่ทราบใช่ชื่อlog onของคุณรึเปล่าครับ หากใช่จะให้ผมเปลี่ยนแปลงชื่อให้ก็แจ้งมาอีกทีนะครับ อ้อระบุemailของคุณด้วยเพื่อป้องกันการกลั่นแกล้งครับ
honighonig

โพสต์ที่ 3

ไม่ใช่ชื่อในการ log on ค่ะ เพราะว่าหน้าต่างไม่ยอมให้ใช้ชื่อที่ log on เข้ามา เวลา log on จะใช้ชื่อ honighonig ค่ะ [email protected] ขอบคุณค่ะ
honighonig

โพสต์ที่ 4

รบกวนช่วยเปลี่ยนแปลงชื่อให้ด้วยนะคะ
honighonig

โพสต์ที่ 5

ไม่เข้าใจเลยค่ะคุณ ginnie ทำไมพอไม่ได้ log on แล้วพิมพ์ชื่อเป็นหนูนาตอนโพสท์กระทู้ตอบ พอโพสท์เข้าไป มันกลับขึ้นเป็นชื่อสมาชิกที่เคยสมัครไว้มาล่ะคะ ช่วยตอบให้หายข้องใจด้วยนะคะ
genie

โพสต์ที่ 6

เวลาเราlog on แล้วระบบจะโชว์ชื่อที่เราใช้อัตโนมัติครับ honinghoningนี่เป็นชื่อlogonเดิมรึเปล่าครับ ถ้าจะให้ผมแก้เป็น หนูนา ให้ก็ช่วยconfirmผมด้วยครับ
honighonig

โพสต์ที่ 7

ไม่ใช่ค่ะ ไม่ได้อยากจะให้แก้ชื่อเป็นหนูนานะคะ แต่อยากใช้ชื่อเดิม ทำไมพอล็อคออนด้วยชื่อเดิมแล้ว โพสท์กระทู้ตอบไม่ได้ล่ะคะ ส่วนกระทู้วันก่อนนั้น ใช้ชื่อเดิมได้เพราะไม่ได้ล็อคออนแต่ว่าเข้ามาอ่านแล้วก็โพสท์ตอบเหมือนกับไม่ได้เป็นสมาชิกน่ะค่ะ
honighonig

โพสต์ที่ 8

อีกนิดนะคะ คือตอนโพสท์ตอบเนี่ย ลงชื่อเป็น honighonig มันจะขึ้นว่า "ขอโทษครับ ชื่อสมาชิกที่คุณใช้ถูกตั้งแล้ว" ทำนองนี้น่ะค่ะ แต่พอพิมพ์ว่า "หนูนา" โพสท์ไป แล้วมาอ่านหน้าจอที่ขึ้นมา มันก็ขึ้นชื่อเป็น honighonig ให้เองอะคะ งงมากเลยค่ะ คุณ ginnie หรือว่าเปลี่ยนชื่อสมัครใหม่เลยดีไหมคะ
genie

โพสต์ที่ 9

เอาอย่างงี้ละกันนะครับว่าคุณจะต้องการใช้ชื่ออะไร เสร็จแล้วเดี๋ยวผมจะลองresetให้นะครับ
honighonig

โพสต์ที่ 10

honighonig แล้วกันค่ะ ขอบคุณค่ะ
ล็อคหัวข้อ